ถ้าโดนคันข้างๆเปิดประตูกระแทกโดนจะทำไงกัน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Neung_Donmuang, 6 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    เรื่องแบบนี้ แม่ผมอะตัวจี๊ดเลย....ลงรถเปิดไม่ค่อนระวังหรอกอะไรขวางชนแหก แถมปิดประตูแรงด้วยปิดทีเสียงดัง ตึ้ง...ไม่ว่าจะรถคันไหนของที่บ้าน โดนทุกคัน (ใจก็คิดสักวันประตูรถคงหลุดเป็นชิ้นๆ) เวลาไปห้างก็จะพยายามจอดที่ๆไม่มีรถจอดข้างๆหรือเสาลานจอด ไม่งั้นอาจดัง ตึ้ง.... ตอนเปิดได้ แต่ก็เคยเปิดโดนเองเหมือนกัน คันกระบะ เล่าเอาสีที่แถบยางกันกระแทกประตูถลอก

อีกเรื่องไหนๆก็ไหนๆแล้ว เวลาเหล่ารถโหลดทั้งหลาย เวลาจอด จอดห่างฟุตบาทหน่อยก็ดีนะ ผมไปซื้อเป็ดมาไหว้เจ้า (ไปกะคุณแม่ผมคนเดิม) ไอ้เราก็คิดว่าไม่มีไรมั้ง ไม่มีเสา ไม่มีรถ แม่ผมปิดประตูไปเสียงดัง แคว๊ก....แท๊ดๆๆๆ พื้นประตู ขูดกับพื้น (จนพื้นเป็นรอยขูดอะ) แม่หันมา ยิ้มๆ ผสม หัวเราะยิ้มแหยๆ ใจผมก็คิดนี่รถของโรงงานสีถลอกเป็นแนวขำมากใช่มั้ยเจ๊ (คือผมเอารถกระบะที่โรงงานไปโหลดเองแหละ) ผมบอกได้คำเดียว โชคดีชิหายที่ไม่เอารถส่วนตัวไป แล้วไม่พอขากลับถุงใส่เป็ดรั่ว น้ำเป็ดนองพื้นรถ เล่นเอาไอ้คนงานที่ขับคันนี้ประจำ ประสาทเสียไปเลย :cry:

2. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    ถ้าเห็นกันจะๆ คงต้องมีตักเตือนกันหน่อย

3. Earth_car

Earth_car New Member Member

27
    1
    0
    คงมองหน้าเค้าละคับ ว่าจะทำอย่างไร แต่ก็คงได้แต่ด่าในใจอะ

4. wUt-Td27

wUt-Td27 New Member Member

47
    1
    0
    เอาคืนครับอิอิอิอิ

5. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    มองหน้าหาความสำนึกจากมัน ถ้าไม่มีเลยก็เตรียมขำได้

6. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    ต้องดูหน้าตาเค้าก่อน........... ถ้า น่ารัก ค่อยเคลีย.................

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้