Nitto + Sport Truck Gymkhana 2011 ณ.ตลาดเดอะ มิว รังสิต

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Aong-race-shop, 29 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    มีแต่ยาง Nitto NT01 อ่ะ

2. art_sticker thailand shop

art_sticker thailand shop New Member Member

134
    14
    0
    up!!!

3. bank2civic

bank2civic New Member VIP

274
    5
    0
    ไหนก็จะโดนปรับเวลาล่ะ พี่แจส ยืม NT01 หน่อย

4. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    งั้นต้องปรับไป +1 เลยดีกว่านะ 5 5 5

เรื่องยาง ส่วนตัวเราเห็นด้วยกะอ๋องนะ แต่ว่า ให้เฉพาะบางรุ่นก็น่าจะดีคับ

เช่น treadwear สูงกว่า 200 สำหรับ รุ่น เลดี้ ออโต้ มือใหม่ truck LPG อ่า

ส่วนพวก under1500 1600 1800 และ open ทั้งหลาย เปิดอิสระ ดีมะ

5. aoffe

aoffe New Member Member

18
    0
    1
    แล้ว RS-2 จะโดน+เวลาเพิ่มไหมคับพี่

6. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    เห็นด้วย กด link เลยอิอิ

7. bank2civic

274
    5
    0
    ไอ่จะไปโอเพ้นเลย มันก็ไม่ช่าย ก็แบงค์ตามปกติอ่ะครับ เรเดียน ยาง ซอฟ ห้ามวิ่ง ห้ามเลย ให้ไปวิ่งโอเพ้นอย่างเดียว

แต่อย่างที่พี่ต้นพูดก็ถูก แต่ผมว่า อย่างรุ่น 1500/1600/1800 ให้วิ่งเรเดี้ยนไป open ก็ตามชื่อ

ส่วน รุ่น เลดี้ ออโต้ มือใหม่ truck LPG ก็จำกัน tradeware กันเลย ห้ามต่ำหว่า 200

8. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    มาแล้วๆ upๆ

9. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    เหอะๆๆๆ ก็ว่ากันไป สนามนี้ เอาแบบนี้ สนามต่อไป ...ว่าตามนั้นดีไม๊ 555

10. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    กว่าจะมา 555รอนานมากกกกกกกกกกกกกกกก

11. NeS_T_Doors

NeS_T_Doors New Member Member

86
    0
    0
    น่าสนครับ อาจจะไปดูอย่างเดียวครับ
    รถคันที่จะใช้วิ่ง คงวิ่งไปลำบากแน่ๆ .... อัพ คับ อัพ คับ

12. yj

yj Guest

0
    0
    0
    ..........ไม่รู้ล่ะจะยางอะไรยังไง tradewear เท่าไหร่ ต้องบวกกี่วิ.กี่วัน ก็ไม่รู้ล่ะ.........เสี้ยนจะแย่อยู่แล้วเนี่ยยยยย - -"

13. BIRD KhonKaen

BIRD KhonKaen New Member VIP

236
    0
    0
    ผมขอไปเก็บประสบการณ์ แนะนำด้วยนะครับ

14. aea_sigma

aea_sigma New Member Member

72
    0
    0
    ต้องให้แนะนำอีกหรอเนี๊ย..55555

15. Aong-race-shop

671
    5
    18
  16. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    อืม........................กฏและกติกาไม่ได้สร้างขึ้นมาบังคับใครคนใดคนนึ่งแต่สร้างขึ้นมาเพื่อบังคับทุกคน...............อิอิ
    หาทางเลี่ยงเอาดีกว่ากูอิอิ

17. bank2civic

274
    5
    0
    จริงๆ ไลน์จริง ไม่น่าเอาออกมาโพสจะครับ น่าจะให้เห็นวันแข่งเลย เพื่อจะได้มีความเท่าเทียม

และอีกอย่างความสุขของการแข่งขับจิมคาน่า คือการจำไลน์แข่ง การปรับตัวภายใน 3 รอบ

ซ้อม 1 แข่งอีก 2 ตามหลักการแข่งแล้ว น่าจะเป็นแบบนี้ น่ะครับ ถ้าไลน์ ออกมาก่อน

แล้วความสนุกในการแข่งมันจะหายไปน่ะครับ

แล้วถ้าจะบอกว่า มือใหม่จะได้มาแข่ง ลองย้อนกลับไปซัก เมื่อเวลาที่ผมเริ่มแข่ง เครื่องคาบู เกียร์ออโต้ โช๊คเดิม ยางกากๆ

ได้ที่สุดท้ายทุกสนาม ไม่เห็นต้องมีกติกา มารองรับผมเลย ผมก็ แข่งมาได้จนถึงทุกวันนี้

ยังไงสนามหน้าผมอยากให้ ผู้จัดสร้างกติกา ที่มีความเป็น มาตรฐาน มากกว่านี้

แต่ยังไงก็ ขอบคุณสำหรับงานแรกต้นปี

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มกราคม 2011
  18. Thep Modify

Thep Modify New Member Member

174
    0
    0
    หมดสนุกอะครับ เอาไลน์จริงมาโพสก่อน แถมก่อนวันแข่ง ก็มีซ้อมก่อน อยู่แล้ว ทำไมไม่ทำตามปกติที่ผ่านมาหล่ะคับ ลงไลน์จริงวันแข่ง เดินกันวันแข่งให้รู้เรื่องกันเลย จำได้ จำไม่ได้ มันเป็นหน้าที่ของนักแข่ง ที่จะต้องจำให้ได้ ณ ตรงนั้นแหนะ ไม่งั้นมันก็ไม่ท้าทายอะซิ

19. bank2civic

274
    5
    0
    ผมขอ + 1 กระทู้ จานเทพ

20. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    ใจเย็นๆกันเน้อ อย่าเพิ่งมีปัญหากัน งานแข่งยิ่งมีน้อยๆอยู่ 55

กติกายาง ยางที่ Treadware ต่ำกว่า 200 (ที่ไม่ใช่ Soft และ Slick) โดนบวกเวลาก็น่าจะเหมาะสมแล้ว เพื่อเปิดโอกาสให้รถที่ใช้ยางบ้านๆธรรมดาๆมาร่วมแข่งร่วมลุ้นกัน
    อันนี้เห็นด้วยและเพื่อให้เท่าเทียมกันหมด ก็ควรใช้กติกานี้กับทุกรุ่นปกติทั้งหมด ส่วนจะบวก ครึ่งวิ หรือ 1 วิ ก็ว่ากันไปตามความยาวไลน์สนาม

ส่วนเรื่องไลน์แข่งที่เอามา Post ก่อน ผมคิดว่า ไม่มีปัญหาอะไร สามารถให้ดูกันก่อนได้ เพื่อที่จะให้นักแข่งไปจินตนาการ คาดเดา setting รถให้ถูกแนวทาง
    แต่ที่สำคัญที่สุด "ต้องไม่มีนักแข่งคนใดได้ซ้อมไลน์นี้ก่อนวันแข่งจริง" โดยผู้จัดต้องห้ามไปตั้งไลน์ให้นักแข่งได้วิ่งก่อนการแข่ง ไม่ว่าจะกรณีใดๆก็ตาม
    ยกเว้นผู้จัด (ซึ่งไม่ใช่นักแข่ง) จะวิ่ง Test กันเองเพื่อปรับเปลี่ยนไลน์และระยะไพล่อนให้เหมาะสม

ถ้าทำได้ตามนี้ ก็ถือว่ามี "มาตรฐาน" คับผม
    :D
    [email protected]

21. bank2civic

274
    5
    0
    ตามนั้นๆ ตามพี่ปอมว่า 5555+

22. Thep Modify

Thep Modify New Member Member

174
    0
    0
    ชัดเจนครับพี่ปอม

23. 3d-top1

767
    3
    0
    อืม....................

24. JAZZza

2,393
    18
    0
    รถยังไม่พร้อมวิ่งเลยอ่ะ แต่น่าจะทัน

25. JAZZza

2,393
    18
    0
    มีแต่ยางซอฟกับสลิคอ่ะ วิ่งโอเพ่นดีฝ่า 555

26. Aong-race-shop

671
    5
    18
    ตามที่พี่ปอมกล่าวครับ ไลน์นี้ จริงครับ
    แต่วันซ้อม จะมีอีกไลน์ให้วิ่ง กัน
    เพื่อจะไม่ได้ เปรียบ เสียเปรียบ
    เทพ + แบงค์ คุณทำหน้าที่ถูกแล้ว ผิดหรือถูก ผมจะออกมาชี้แจงเอง ครับ
    ดังนั้นวันที่29 ไลน์ซ้อม ไลน์ที่โพส คือไลน์จริง
    ใจเย็นๆครับ สนามนี้ มีนักแข่งที่ยังไม่เคย ลอง แข่งมาวิ่งเยอะ
    เราต้องร่วมกันทำให้ หลายๆท่าน เข้าใจ ยิมคาน่ามากขึ้นครับ
    แล้ว ยิมคาน่าจะกลับมา.....

27. Aong-race-shop

671
    5
    18
    ตามที่พี่ปอมกล่าวครับ ไลน์นี้ จริงครับ
    แต่วันซ้อม จะมีอีกไลน์ให้วิ่ง กัน
    เพื่อจะไม่ได้ เปรียบ เสียเปรียบ
    เทพ + แบงค์ คุณทำหน้าที่ถูกแล้ว ผิดหรือถูก ผมจะออกมาชี้แจงเอง ครับ
    ดังนั้นวันที่29 ไลน์ซ้อม ไลน์ที่โพส คือไลน์จริง
    ใจเย็นๆครับ สนามนี้ มีนักแข่งที่ยังไม่เคย ลอง แข่งมาวิ่งเยอะ
    เราต้องร่วมกันทำให้ หลายๆท่าน เข้าใจ ยิมคาน่ามากขึ้นครับ
    แล้ว ยิมคาน่าจะกลับมา.....

28. pr101

pr101 New Member Member

39
    0
    0
    up up up
    ติดตามความเคลื่อนไหวก่อนแข่งต่อไป

29. PubGaNgsteR

PubGaNgsteR New Member Member

66
    0
    0
    แค่ดูลายก็ งง แล้ว และอย่างงี้ผมจะวิ่งถูกไหมเนี่ยพี่อ๋อง 555 ช่วยผมด้วยๆๆๆ

30. 3d-top1

767
    3
    0
    อืม........รับทราบครับ.......GYMKHANAจงเจริญ....อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้