สอบถามเรื่อง td04 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย NuM_RaCiNg, 22 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NuM_RaCiNg

NuM_RaCiNg New Member Member

208
    1
    0
    ไม่ทราบว่าโข่งหลังเบออะไร แล้วทนบูสได้เท่าไหร่

2. golfcru

golfcru New Member Member

44
    0
    0
    ของผม TD04 ของเดิมของรถทนได้ประมาณ23psiครับแต่กดไม่เกิน15psiครับ

อันล่างนี้เเอามาจากclub4gครับ creditคุณ e_ake
    TD04H, TD04L, TD04HL - เป็นเทอร์โบที่ผลิดโดยมิซซูบิชิมอเตอร์ เป็นเทอร์โบแบบบูชนะครับ (มิซซูบิชิไม่นิยมผลิดเทอร์โบ ที่เป็นบอลแบริ่ง เนื่องจากไม่ทน จึงทำให้พวกรหัส TD ของมิซซูโด่งดัง เพราะว่ามันหาง่ายและทนมาก)ส่วนมาก รหัส 04 นี้จะเป็นเทอร์โบที่อยู่ในรถเครื่อง 2000 และ 1800
    บูส Standard อยู่ที่ 0.6 หรือ 8 PSI โดยเราจะพบส่วนมากในรถ ซุบารูอิม(ตัวเก่า) จะเป็นรหัส 04L วอลโว่850 จะเป็นรหัส 04HL เครื่อง 4G93Tก็เป็น 04LหรือHนี่ผมไม่แน่ใจ แล้วก็เครื่อง 4g63RVR จะเป็น 04HLตัวที่ผมใช้อยู่ ซึ่งจิงๆมีรถอีกหลายรุ่นที่ใช้เทอร์โบลูกนี้แต่ผมได้ข้อมูลมาเท่านี้ครับ โดย TD04 ที่นิยมเพราะ จะมีโข่งหลังที่ค่อนช้างเล็กหน่อยเหมาะกับรถเครื่อง 1300-1600 ที่ต้องการเซ็ทเทอร์โบ เนื่องจากถ้าโข่งหลังเล็ก อากาศจะเต็มไว ทำให้บูสมาไวครับ

3. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ขับปรกติก็ซัก 15 ปอนด์ อยากมันส์หน่อยก็อัดไป 20 ปอนด์ คาดว่าน่าจะอยู่กับเรานานครับ

โข่งเดิมจะมีการหมดเร็วครับ แนะนำขึ้นโข่งไอเสียใหม่ดีกว่าครับ ดึงยาวกว่าครับ

4. NuM_RaCiNg

NuM_RaCiNg New Member Member

208
    1
    0
    ขอบคุณสำหรับคำตอบครับถามเผื่อไว้เป็นตัวเลือกครับตอนนี้เห็นราคา05มันไปกันใหญ่แล้ว

5. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    เพิ่งขายออกไป 3 ลูก TD005H SUBARU

6. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    พี่บีมีซุกหอยเด็กไว้ด้วย............อิอิ

7. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    เป็นบางจังหวะครับผม

8. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    สงสัยอีกหน่อยคงได้ใส่ 04 อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้