อยากรู้โมปั๊ม คอมมอนเรล

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย wut., 7 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wut.

wut. New Member Member

130
    0
    0
    ไทรทั่น โบเล็ก มีกล่องพ่วงครบ ถ้าจะโมปั๊มจะให้ผลยังไงบ้างครับ มีผลข้างเคียงหรือป่าว

2. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    รถเพื่อนผมมันทำมาควันท่วมดีครับ อิอิ ส่วนเรื่องผลข้างเคียงไม่ทราบเหมือนกันนะครับ รอท่านอื่นๆอีกที

3. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    รอสาวกคอมมอนเรลมาตอบนะครับ

4. I'm number one

I'm number one New Member VIP

1,260
    2
    0
    รอ...อีกคน

5. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ที่เข้ามารอทั้งหมดนี่ปั๊มสายล้วนๆ รวมผมด้วย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มีนาคม 2011
  6. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    มารอต้วยคนครับ

7. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    ไททั่นเหมือนกันครับทำมาแล้วที่เห็นแน่ๆน้ำมันหมดเร็วเวลาบูสมาหนักกว่าเดิมควันหนาขึ้นเสียงท่อเปลี่ยน บางคนบอกว่าไททั่นทำปั้มมาให้ระวังความร้อนท่าทำมาแล้วรายงานผลด้วยนะครับ

8. I'm number one

I'm number one New Member VIP

1,260
    2
    0
    ขอต่อเลย ทำไมไม่มี คนเอาเครื่อง นาวารา มา ทำบ้างอะครับ อยากทราบข้อมูล

9. wut.

130
    0
    0
    ทำที่ไหนมา เอาใส้วีโกมาใส่หรือป่าว ทำมาเท่าไหร่ครับ
    มีน้องเขายุให้ทำปั๊มเหมือนกัน แต่เขาน้ำดันเรียบร้อยแล้ว เนื่องจากว่าเขาชอบกดแช่ กดจมไมล์ทีหลายกิโล แต่ผมว่ากดแช่มากๆ ไทรทั่นโบเดิมก็ดันครับ

10. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    ทำที่อยุ่พี่เก่งดีเซลช็อปครับส่วนใส้ไม่แน่ใจใช่วีโก้ไหมแต่เห็นหลายคันใช้ของวีโก้แต่เวลาทำแล้วเสียงแน่นดี

11. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เข้ามาดูครับ ผมคนนึงแล้วที่ไม่ชอบแช่ครับ..........อิอิ

12. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    วิธีทำใส้ก็คือ เอาเพลาลูกเต๋าของรถวีโก้มาใส่ครับ เพราะจะได้ระยะยกมากกว่าเดิม 3 มิลครับ(ประมาณนะครับ)
    และเปลี่ยนเฟืองด้านหลังปั๊ม(เรียกอะไรไม่รู้จำชื่อไม่ได้)เพื่อให้มีแรงกวักน้ำมันได้มากขึ้น
    และอย่าลืมมองหาปั๊มติ๊กมาเป็นอุปกรณ์เสริมนะครับเพราะว่าเมื่อทำปั๊มเสร็จปั๊มก็จะสร้างแรงดันและปริมาณน้ำมันได้มากกว่าเดิม
    และเตรียมใจรอรับอาการเสื้อลูกปั๊มแตกหน่อยนะครับ(สำหรับคนที่จูนดันรางสูงๆ)

สำหรับรถSTDที่จูนดันรางมาสูงๆหนักๆอยู่แล้วเวลาทำปั๊มเสร็จรีบจูนแรงดันในรางลงหน่อยนะครับไม่งั้นเดี๋ยวงานงอกครับ

13. wut.

130
    0
    0
    ดีแล้วครับที่ไม่ชอบแช่
    มีเพื่อนผมคนหนึ่งเขาชอบ ดันหนักๆ แล้วยังแช่อีก เห็นแตกเร็วเหมือนกัน(แตกใน)
    (เสื้อปั๊มแตก)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มีนาคม 2011
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้