ช่วยด้วย.. เฟืองท้ายพังคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย NAMOTASA-TOM, 9 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    เวงกำ เข้าตัวเลยตรู ไม่แซวแระ;););)

2. NAMOTASA-TOM

NAMOTASA-TOM New Member Member

40
    1
    0
    คุยกันไป คุยกันมา ได้เรื่องแล้วดิทั้งหมอ ทั้งอาจารย์ 55+

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    อิอิอิอิอิ

โดนกันถ้วนหน้า

4. Kae_II

Kae_II New Member Member

20
    1
    0
    ขอบคุณมากๆครับ ได้ความรู้เพียบเลย

ตอนนี้มีปัญหา กำลังเครียดเรื่องเกียร์กับเฟืองท้ายเหมือนกันเลยครับ

5. KongEvo

KongEvo New Member Member

17
    0
    0
    ความรู้ทั้งนั้น แล้วรถผม Evo1 อยากมีเด็ดบ้างต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ เคยถามช่างเค้าบอกว่าต้องเปลี่ยน เกียร์เป็น Evo3 เฟืองท้าย เพลาหลัง L R เปลี่ยนของEvo3 ทั้งหมดใช้ไหมครับ แล้วอัดตาการเร่งจะดีกว่าเดิมหรือป่าวครับ ขอบคุณครับ

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    LSD เกียร์ 1-3 มี Option ให้เลือกซื้อได้จากโรงงาน และ สำนักแต่งมากมายในสมัยนั้น ฉนั้นบอกไม่ได้เลยครับว่าลูกไหนมีLSD
    เพราะ ปัจจุบันลูกที่รหัสเกียร์ระบุว่ามีLSD อาจจะถูกถอดออกไปแล้ว ส่วนลูกที่ไม่มีรหัสระบุว่ามีLSDอาจจะมีเพราะเจ้าของใส่เพิ่มมา
    ฉนั้นการเลือกหา ต้องเอาไฟฉายส่องดู ถ้าช่องเพลาซ้าย-ขวา ทะลุถึงกัน แสดงว่ามี LSD ครับ

เกียร์อีโว 1 ก็หาแบบที่มี LSD ได้บ้างในสมัยก่อน แต่ปัจจุบันไม่ว่าเกียร์ 1-3ก็ขึ้นชื่อว่าหายากมากครับ อู่ถึงแนะนำว่าให้ใช้อีโว3 เพราะพอจะหาได้บ้างในปัจจุบัน
    ส่วนใส่แล้วก็จะดึงดีกว่าเดิม แต่ต้องแลกด้วยวงเลี้ยวที่กว้างขึ้น ไปไหนก็จะกลับรถลำบากขึ้นครับ

7. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    จะเปลี่ยนเกียร์ เป็นโว3 เฟืองท้ายไม่ต้องเปลี่ยน ต้องเปลี่ยนเกียร์ฝาก
    ถ้าเป็นเต็ดเดิมโรงงาน ต้องเปลี่ยนเพลาเนื่องจากหัวเพลาจะไม่เหมือน ร่องสปายเป็นแบบ สั้นข้างยาวข้าง

ถ้าเกียร์ไม่มีปัญหา หาของซิ่งใส่ดีกว่า ราคาน่าจะพอๆกับซื้อเกียร์ทั้งลูก อันนี้ยังไม่รวมเกียร์ฝาก หัวเพลาอีกนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้