รวบรวมคนอยากได้ เฮดเดอร์h22a !!!!

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย natsmooth, 31 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    พอดี ตอนนี้ ราคา เฮดเดอร์ของ h22a โมเก้น หรือ FGK ราคา สูงมากคร๊าฟ

ของทุกๆ อย่าง มีแนวโน้มแพงขึ้นหมด

เลยอยากหา คนที่อยากได้ เฮดเดอร์ h22a รวบรวมกัน จาสั่งทำ

โดดย จะก๊อบ ของ FGK ซึ่ง ขนาดและ ความยาวของท่อน 4 จะยาวกว่า ของ โมเก้น

แต่ต้องมีต้นแบบคร๊าฟ !! [ ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้อง ขอความ อนุเคราะห์ จาก เพ้ ป๊อป อิ อิ !!! ก่อนน ]

ตอนนี้ ราคามัน 8000 ขนาดท่อ 1.6 นิ้ว

แต่ที่จะทำ เปนขนาด 1.8 แล้ว ออก 2.2 หรือ 2.5 นิ้วคับ ตอนนี้ได้ ราคา 8000 เท่ากัน แต่เอาจำนวนมาคุยก็ คงลงได้จึงอยากมา ซาวเสียง กันดู ว่ามีคัย อยากทำ อยากได้ บ้างง

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

หรือหากคัย หาที่ทำได ราคาถุกกกว่านี้ รบกวนด้วยคร๊าฟ !!!

ตอนนี้เฮดเดอร์ รถนนัด แตก แล้ววว !!!! มีแต่เสียง แพร๊ซซซซ แพร๊ซ ออก !!!

อยากรีบเปลี่ยน ก่อน แหวน จะไปคร๊าฟ !!!

080-5505895

2. natsmooth

834
    0
    0
    เอารูป มาให้ดูกันคร๊าฟ เปนรูป แทนน๊ะคับ

ฝั่ง ซ้าย จะเปนของ โมเก้นนน / ขวาเปน ของ FGK คับ

โดยรวม อาจ เหมือนกัน สังเกด น๊ะคับ ท่อน 4 จะยาวกว่านิดนึง พอมารวมสอง โมเก้นจะ รวม เรวกว่า ของ FGK

และขนาดท่อของ FGK จะใหญ่กว่าโมเก้นน่อยคับ !!!

ลองมาดุกันคับ !!!!

3. natsmooth

834
    0
    0
  4. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    http://racingweb.net/forums/showthr...CE%B4%E0%B4%CD%C3%EC-%E0%C1%D7%CD%A7%E4%B7%C2
    ไม่รู้ของเค้าจะเป็นไงมั่งนะครับ เคยอ่านผ่านๆ มีของ H22 ด้วยครับ อ้อ น้องนัท ถ้าอยากแรง ให้ก๊อบของ 5Zigen นะครับมีคนลองใช้สามยี่ห้อ F.. M.... 5zigen เค้าบอกว่า 5 ดีสุด อิอิ (ไม่รู้ว่าจริงหรือป่าวนะครับไม่ยืนยัน) ไม่แน่ใจว่าโอมไปสอยมาใช้หรือป่าวเคยคุยกันนานและเห็นว่าจะเอาไม่รู้ได้มาหรือป่าวนะลองถามๆดูนะ
    ส่วนพี่ใส่ tanabe ครับ ตัวเดียวจบ เพราะไม่มีตังไปลองยี่ห้ออื่น 55 ถ้าอยากก๊อบ tanabe บอกได้นะมาถอดไปได้ หาhead ให้พี่ใส่ชั่วคราวด้วยเน้อ :D

5. natsmooth

834
    0
    0
    555

ขอบคุนมากคร๊าฟ !! ----------------------------------------------------------------------------------------> ร้านนี้ ตอนนี้ ราคาไป 12,000 แล้วอะคร๊าฟ !!

ตอนนี้กำลัง ศึกษา ให้ ละเอียดมาก ตอนแรก จะไปใช้ สูตรของร้าน V-Pro แต่ เค้รใหญ่มาก

ขานั้น ต้อง ถึงขนาด เปลี่ยน แคม ปาดฝา ลุกซิ่ง [แบบ นี้ ยังไม่ถึง]

เลย อยาก หาร้านบ้านเรานี่แหละ ทำสูตร แต่ก็ ราคา แรงจังเลย !!!!!!

6. น้องนัด OK เลย ถ้าสนใจ FGK

[​IMG] [​IMG]

7. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    ถึงข้ออ่อนเลยป่ะคับ นัด ถ้ารวมด้วย 8000นิน่าสนมั๊กๆ

8. natsmooth

834
    0
    0
    รอเช๊ค ของ ดูก่อนน ว่า มีเดิมๆ เค้าทำไว้อยุ่รึป่าวววว !!!

เฮดเดอร์แตก ขับไม่มัน เลย !!!!

9. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ของผมโฮนไว้ทั้งหมดก่อนตอนนี้ปั้น คันแดงกำลังจบละ เฮดเดอร์ให้ใส่ได้ผลต้องคู่กับแก๊สหัวฉีดครับ ตอนนี้ยังมิกอยู่เลย รอก่อนครับไม่อยากรีบล่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้