เราจะติดต่อ หาเครื่อง หรือ ฝาสูบ H23a ได้แถวไหนครับผม

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย GREEN-knot, 11 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GREEN-knot

GREEN-knot New Member Member

19
    0
    0
    ผม น็อต อยู่ภูเก็ตนะครับ
    ตามที่เคยลงเรื่องฝาสูบ รถผมร้าวรึแตก ไปเรียบร้อยแล้ว
    ตอนนี้ ตกลงที่จะเปลียน หาอู่ไว้แล้ว แต่คิวไม่ว่าง
    และช่าง บอกว่ายังหาเครื่องไม่ได้
    ช่างแนะนำว่า ควรเปลี่ยนทั้งเครื่องเลย
    เพราะยังไงเสื้ออลูมิเนียมต้องมาปาดอยู่ดี (ใช่มั๊ยครับ?)
    ถึง เปลี่ยนเฉพาะฝาก็อาจจะแพงกว่าด้วยซ้ำ

จึงอยากรบกวนถามเรื่องร้าน แหล่ง ที่มีเบอร์โทรหน่ะครับ
    ว่าจะลองหาเองดู ที่ดูๆในเน็ตก็เป็นประกาศเก่าๆ ปี08
    เค้าขายไปหมดแล้ว

ปล.โทรไปถามอะหลั่ยเบิกห้าง ฝาสูบราคา6หมื่น7พันบาท - -'
    ราคาจะเท่ารถโรเวอร์ เราอยู่แล้ว

ขอบคุณมากครับ

2. GREEN-knot

19
    0
    0
    ตอนนี้ที่เจอ
    1.ครื่อง H22A รหัส 305XXXXX ปี 97
    2. H23A Blue Top ปี 2000

เป็นเกียร์ ออโต +/- ทั้งนั้นใช่มัียครับ

ต้องดัดแปลง ต้องยุ่งยาก ใช่มั๊ยครับ ราคาเครื่องประมาณ 3หมื่นสอง ถึง สามหมื่นหก

3. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    อย่างที่เคยบอก ไว้คับ ไม่ยุ่งยาก เรื่องการ เอาเครื่องวางลงใน บอดี้ ไม่มีอะไรต้องแปลงเลย

มาห่วงกีนที่ สายไฟ แค่นั้น เองคับ ต้องอาศัยประสบการช่างคับ !!

ราคา ไม่น่าเกลียดแล้วคับ ชื้อได้ !!

4. GREEN-knot

19
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    พอดีอ่านกะทู้ก่อนๆ บอกว่า เกียร์ ทริป+/- ต้องขยายรึ ดัดแปลงห้องเครื่อง ก็เลยชักหวั่นๆหน่ะครับ

5. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    อันนั้น เปน กรณี ของ h23a ฝาฟ้าคับ เกียร์ ทริบ + - นั่นต้อง แปลงคับ

แต่ถ้า เกียร์ ออกโต้ ธรรมดา อะ ไม่ต้องทำอะไร คับ !!

6. bodang.

bodang. New Member Member

8
    0
    0
    เครื่องเก่าขายให้ผมได้ไหมครับ ดีกว่าทิ้งไว้อู่ ผมยังรัก h23 ครับ รถผมจมน้ำเสียหายหลายอย่างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้