ถามผู้รู้หน่ยคับ.....เรื่องโบ CT20...อยากใส่ 2LII

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Redpanda, 8 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    แหนะ แพน แรงกันใหญ่แล้วพวกดีเซลอะ แต่เบนซินอยากแรงบ้างทำไง
    แล้วล้อแม๊คด้วย

2. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ปั๊ม ชพ. คืออะไรครับ อธิบายนิดหนึ่ง:D :D :D

3. Redpanda

Redpanda New Member Member

158
    1
    0
    ปั๊ม ครับต้องทำไรบ้าง :D

4. Redpanda

158
    1
    0
    ง่ะ วีโก้ใส่กล่องอย่างเดียวก็วิ่งกระจายแว้วพี่ รถผม มานรถสเบียง:D

5. Redpanda

158
    1
    0
    รอๆๆๆ:D

6. AUTH-can

1,474
    13
    0
    อ้า...นะ เรื่องเทสปั๊มครับ เทสแบบทั่วไป ทางร้านจะถอดปั๊ม+หัวฉีด ออกมาล้าง ปรับปอนด์ใหม่ เปลี่ยนซีนยาง ประเก็น อะไรที่เสียเป็นรอยก็เปลี่ยนกันไปครับ ราคาก็ประมาณ 3000-4000 บาท ขึ้นอยูกับอะไหล่ที่เปลี่ยนด้วย เท่านี้ก็วิ่งดีผิดหูผิดตาแล้วครับ

ส่วนเรื่องเทสแบบสเต็ปแรง อันนี้ขึ้นอยู่กับเราครับว่าจะทำแบบไหน ทางร้านจะจัดให้ เช่น เปลี่ยนลูกปั๊มเป็นลูก 12 เปลี่ยนสปริงปัม กำมนา 2 ชั้น ฝาป๊มแบบสูง เปลี่ยนหัวฉีด เท่านี้ควันท่วมทุ่ง แรงแบบหลังติดเบาะเลยทีเดียว ถ้ายังไม่สะใจต้องการอีก เพิ่มปั๊มติ้ก + เรคกูเลเตอร์ ที่นี้ละซดหวบๆ 555+ ลองดูนะครับ สนุบสนุนความแรง

7. Redpanda

158
    1
    0
    ขอบคุณคับพี่ แล้วพี่มีที่แนะนำไหมคับ:D

8. devil_TENGU

5,029
    27
    0
    ช่วยอัพครับแต่ก็รอต่อปายอิอิอิอิ

9. AUTH-can

1,474
    13
    0
    ยินดีครับ เอาเป็นว่าโทรมาถามดีกว่าครับ จะได้ทราบว่าตอนนี้รถทำอะไรมาบ้างแล้ว
    และต้องการทำแรงสเต็ปอะไร ส่วนเรื่องร้านทำปั๊มค่อยมาว่ากันอีกที ครับ สนับสนุนความแรงอีกแล้วครับท่าน :D

10. จัดไปคับ พี่โจ้ ทำปั้ม แล้วต้องต่อด้วยเจาะ หัวฉีด จะได้ครบๆๆ

11. AUTH-can

1,474
    13
    0
    ใช้แล้ว จะได้แรงเหมือนอ้วน เทพตระกูล L

12. Redpanda

158
    1
    0
    ขอบคุณคร้าบบบพี่:D

13. devil_TENGU

5,029
    27
    0
    อ๊ะแพน อยากแรงแบบเทพก็ทำเลยน๊ะจะได้มาสวนเบนซินพี่ได้บ้างอิอิอิอิ

14. toon045

toon045 New Member Member

39
    0
    0
    แล้วพี่มีเบอรืไหมคับ จะได้โทรไปถามข้อมุลเพิ่มเติมหน่อยคับ :D :D :D

15. Redpanda

158
    1
    0
    ไม่สวนหรอกพี่ รอคนจี้ตูดอยากเปลี่ยนฝากระบะพอดี เหอๆเปลี่ยนฟรีด้วย:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้