เบรคมือ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย dekwad, 14 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. worawot

worawot New Member Member

134
    0
    0
    ช่ายคับติดข้างเดียวนะคับ เปลี่ยนแล้วหายเลยเหรอคับ เด่ยวจะลองหาสายมาเปลี่ยนดู ขอบคุณที่ชี้แนะคับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: อิอิ
    หาสาเหตุให้เจอดีกว่าครับว่า ปัญหามันเกิดจากอะไร
    ไม่ควรจะเปลี่ยนโน่นเปลี่ยนนี่ไปโดยใช่เหตุ แล้วไม่ได้แก้ที่ต้นเหตุ
    ไม่อย่างนั้นนอกจากจะเสียเงินเปล่าแล้ว ปัญหายังไม่ถูกแก้อีก...........

3. worawot

134
    0
    0
    นั้นจิพี่เสียเงินช่ายเหตุนั้นนะพี่(ถูกใจมาก) ผมก็ค้นหาสาเหตุไปเรื่อยๆๆนะ วันๆๆนี้รถผมจอดอยุ่กับที่ไม่ค่อยได้ไปไหนได้แต่อุ่นเครื่อง เดินรถวนไปตามท้ายซอยหัวซอยแล้วจอดไว้ ไม่ค่อยได้ไปไหนถ้าไม่จำเป้น เปลื่องน้ำมันด้วย

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :cool::cool::cool::cool:

5. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    สปริงเบรคมือขัดหรือเปล่า เห็นแจ๊คเคยมาถามอยู่ ต้องให้เจ้าตัวมาเล่าให้ฟัง เพราะเค้าเอาสปริงผมไปเปลี่ยน

6. worawot

134
    0
    0
    ไม่รู้นะมันอยุ่ครงไหนคับ

7. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes:
    Spring ดึงสายเบรคมือ ให้วิ่งกลับตำแหน่ง Free มี 2 ตรงครับ
    - ที่ตัวสายเบรคมือใต้ท้องรถตรงจุด 2 รวม 1
    - ตรงบริเวณ Caliper เบรคเลย......

:eek:

8. worawot

134
    0
    0
    :eek:

คับ...:D:D:D:D

9. ningdoad

ningdoad New Member Member

125
    0
    0
    ของผมมันขาดทั้งสองข้าง ส่วนเส้นหลักก็ดึงไม่ขึ้น เข้าใจว่าต้องเปลี่ยนทั้งเส้น

ช่วยชี้เป้าให้ด้วยครับซื้อที่ไหน

แล้วไม่ได้ใช้นาน นาน กลไกที่กระบอกสูบจะต้องเปลี่ยนด้วยหรือไม่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้