Nissan NV VAN Y11 SR20VE CVT M6

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย taxi39, 17 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nokkeaw

nokkeaw New Member Member

93
    0
    0
    รอชมตอนต่อไปครับ

ใกล้จะจะเป็นเทพอีกคันแล้วครับ

2. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    นั้น ผมกะแล้ว

เวปฝากรูปล่มอีกละ

ยังไง เดี๋ยว พรุ่งนี้ ผมทยอย อัพลงเวปฝากรูปใหม่ให้นะครับ

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
  4. taxi39

284
    0
    0
    ขอบคุณครับ

อัพลงละ คราวนี้น่าจะไม่มีปัญหา :eek:

5. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    อยากได้มูนรูฟมั่งอ่ะ ทำไมรุ่นเราไม่มีบ้างนะ

6. taxi39

284
    0
    0
    อิอิ ก็รุ่นที่ผมใส่อยู่นี้ไงครับ

บานมันสั้นครับ (อยากได้บานใหญ่กว่านี้ แต่หาไม่ทัน)

เห็นพี่ทิตบอกว่า จะใส่อยู่

ผมก็ไม่รู้ว่า มันใส่ได้ไหมครับ

7. หนุ่มซาตาน

หนุ่มซาตาน New Member Member

142
    2
    0
    ทำทั้งคันเลยนะเนี่ย แต่ก็ดีครับ ทำทีเดียวไปเลย ทำสีขาวป่าวครับ

8. taxi39

284
    0
    0
    ใช่แล้วครับ สีขาว :eek:

9. มีรูปมาอัพเดตมั่งยังอ่ะ

10. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    เทรนสีขาวมาแรงจริงๆ

11. taxi39

284
    0
    0
    อิอิ

12. taxi39

284
    0
    0
    Update 21-01-2011

วันนี้เข้าไปดูช่างพ่นลองพื้นบางที่

หลังคา กำลังขัด อยู่ครับ

ส่วนขอผิดพลาดที่เห็น คือ ส่วนปลายฝากระโปรงด้านซ้าย มันยื่นออกมาไม่พอดีกับแก้มรถ นิดหน่อย
    ส่วนด้านคนขับ พอดีกันครับ เห็นว่าเล็กน้อยครับ ขี้เกียจให้ช่างแก้ เดี๋ยวยาว :mad: คิดว่าไม่สังเกตดีๆก็ดูไม่รู้ครับ

อีกจุด ที่ผมก็ลืมถามช่างไป กลับมาบ้านแล้วเพิ่งเห็นในรูป

ตอนผมอยู่ที่อู่ เห็นประตูด้านคนนั่งตรงรูกุญแจถูกโป้วปิดไป ผมก็งงๆ ว่าโป้วปิดทำไม? หรือว่าเค้าคงมาเจาะทีหลัง มั่ง ผมเลยไม่ได้ถาม

พอกลับมาบ้านเห็นรูปประตูด้านขนขับ อ่าว ไม่เห็นโป้วปิดเหมือนด้านคนนั่งเลย ??? ทำไมน้า สงสัยจัง

เดี๋ยว วันจันทร์ต้องเข้าไปบอกช่างอีก เหนื่อยเดินทาง ไกลอ่ะครับ ขับมอไซด์ไป ยางแตก 2 รอบละ :mad:

13. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    อืม เร็วดี ของผมสองเดือนแระ ยังไม่ไปไหนเลย เฮ้อ

14. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เด๋วเอาหน้า y 11 คันแรกมาให้ชมนะครับ แต่หน้าตาไม่ค่อยเหมือนนะเพราะ คันนี้เค้า เป็นกระจังแต่งนะครับ

15. buem

2,764
    75
    0
    ฝากระโปรงวิงโรด ครับ
    ส่วนกันชน เอาของ nv กับ y 11 มาผสมกันครับ

16. band12092522

band12092522 New Member Member

89
    0
    0
    ระวังใต้หลังคาสันรูฟให้ดีนะน้องท๊อปให้เข้าเก็บสีให้ดีไม่งั้นนานๆไปสนิมบาน
    ของผมมันรั่วเลยรื้อมาดูเองใต้หลังคาสนิมบานเลยเก็บสีมาไม่ดีงานช้างเลยกว่าจะเก็บเสร็จ

17. buem

2,764
    75
    0
    กระบะมันใส่ยากอ่ะ ต้องตัดรางรูฟ นะ
    ถ้าทำก็ต้องแบบ พี่แบ๊ทเค้าเลย

18. The Kop3101

The Kop3101 New Member Member

52
    0
    0
    รอชมตอนต่อไปคับ
    เปงกำลังใจคับ

19. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  20. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    รอชมอีคน

21. taxi39

284
    0
    0
    วันนี้เข้าไปดู ยังไม่ถึงไหนเลยครับ

ผมว่าคงเลยสิ้นเดือนนี้แน่เลย

แต่ยิ่งใกล้วันที่รถออกจากอู่เมื่อไหร่

ใจนึงก็ดีใจครับ

ใจนึงก็ ฮืม! โรคทรัพย์จางกำเริบหนัก! :mad:

มียาแก้ไหมครับ :eek:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มกราคม 2011
  22. taxi39

284
    0
    0
    Update [27/1/2011]

หลังจากที่ผมไม่ได้เข้าไปดูหลายวัน NV สีขาวก็ได้ฤกษ์คลอดแล้วครับ:eek:

พ่นภายนอกแล้ว ส่วนภายในพ่นที่ประตูแล้ว อื่นๆยังไม่ได้พ่น

ตอนนี้กำลังทำพวก สเกิร์ตข้าง สเกริ์ตหลังครับ เริ่มเก็บฝาท้าย กันชนหน้า^^

ที่เป็นห่วงก็คือด้านในตรง มูนรูฟ ครับ เห็นมีสนิมตรงรอยเชื่อมด้วย ไม่รู้ว่า ตอนพ่นสีภายในจะเป็นยังไงบ้าง

ผมก็ไม่รู้เรื่องสีมากเท่าไหร่ แต่คิดว่า ทำไม่ไม่ทำสีด้านในก่อนน้า แล้วค่อยมาทำด้านนอก สงสัยจริง แต่ไม่กล้าถาม กลัวหาว่าเรื่องมาก;)

ใกล้จะได้ออกจากอู่แล้วหละครับ แต่ผมคำนวณว่า คงจะประมาณช่วงอาทิตย์แรกของกุมภาน่าจะเสร็จ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับสำหรับการติดตาม

23. perartist

perartist New Member Member

22
    0
    0
    สวยดี มีมูนรูฟด้วย จะหล่อเกินไปล่ะ

24. taxi39

284
    0
    0
    แหะ พี่เบิร์ด เอารูป EG ที่ไปทำสีใหม่มาดูมั่งเลย

อยากเห็นๆ เดี๋ยวจะรับรถเเล้วหนิพี่ อยากเห็นจัง

25. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  26. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    สวยมากครับ ไม่ได้เข้ามานาน มีเทพมาใหม่อีกแล้ว :)

27. chiang

chiang New Member Member

1
    0
    0
    ไกล้เสร็จแล้วหรอครับ คิดถึงจัง คันเนี่ยครับ

28. taxi39

284
    0
    0
    ใกล้จะเสียตังแล้วซิครับพี่แอ้ ;)

ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับพี่ดิว
    ผมก็ค่อยๆทำไปตามประสา อีกทั้งได้รับคำแนะนำจากพี่ๆ คนโน้น คนนี้
    วันที่ 12 กพ นี้ พี่มาไหมครับ น้องคิดถึง! มาเลยๆ

ก็จวนละ อิอิ

29. aoffe

aoffe New Member Member

18
    0
    1
    wowwow เห็นสีจริงและคับสวยๆๆน่าดูเลยยยยยยยย แถวหลังคามีรูดว้ยอะ

30. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เริ่มเห็นความสวยงามล่ะ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้