พี่ๆๆ เพื่อนคัฟ เจอปัญหาโหลดเตี้ยอีกแล้ว

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย aon@pdt, 18 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aon@pdt

aon@pdt New Member Member

52
    0
    0
    ประมาณวันที่12 ม.ค. ที่ผ่านมา ขับรถไปธุระผ่านเส้น กาญจนา ตรงหลังเดอะมอล บางแค เจอตำรวจเรียกไม่ขอดูใบขับขี่เลย พุดอย่างเดี่ยวโหลดเตี้ย ผิดกฏหมาย พี่ๆๆคนไหนพอรู้กฏหมายแบบ จิงๆๆไหมคัฟ ผมเที่ยงกะมันนานเลยสรุปขอ 40 บาทแค่นี้เอง มาไถ่กันหน้าด้านๆๆๆเลย รถผมโหลดแค่1 1/2 เองไม่เตี้ยเท่าไร

2. โมภู

โมภู New Member Member

111
    0
    0
    เคยโดนที่ด่านเก็บเงินพระรามสอง โหลดเตี้ย+ท่อไอเสียมุดหน้าเพลา.....100 ครับ

3. ส่วนใหญ่ผมจะบอกไม่ได้โหลดผมใส่ยางแก้มเตี้ยไม่เชื่อพี่ก็วัดดิจากกึ่งกลางไฟหน้าต้องไม่ต่ำกว่า 40 ซม.

เพราะพ่อผมเป็นนักกฎหมายและเค้าก็บอกว่าไม่ผิดพี่จะคุยมั๊ยครับเด๋วโทรให้

v
    v
    v
    v

รถโหลดเตี้ยวัดจากกึ่งกลางไฟหน้าต้องไม่ต่ำกว่า
    40 ซม.

ถ้าไฟหน้าต่ำกว่า 40 วัดจากพื้นถนนขึ้นมา ไม่ต้องเปิดไฟหน้าผิด พ.ร.บ.

ถ้าวัดแล้วไม่ถึง 40 cm. วัดได้ 41 - 175 cm. ไม่ผิด พ.ร.บ.

ส่วน
    ล้อ MAX. ขอบเท่าใหร่ ใส่ไปเหอะขอบ 30 ก็ไม่ผิดกฏหมาย ถ้าไม่ล้นออกมานอกตัวถังของรถ Standard ไม่ผิด

กฏหมาย..... แต่ถ้าไปดึงโป่งล้อให้ยื่นออกมาจากที่
    จดทะเบียนไว้ ผิดแน่นอนครับ....ดัดแปลงสภาพ เต็มๆ

ท่อใหญ่ แค่ไหนก็ไม่ผิด เพราะไม่มีกฎหมายระบุไว้ มีแต่เสียง ถ้าดังเกิน 90 db.ผิด

4. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ตามท่านตี๋ว่ามาเลยครับ วันก่อนก็โดนด่านเส้นพระรามสองหน้าบ้านตัวเองเลยครับ

โดนเรื่องโหลดผมเถียงจนมันยอมปล่อย555++

5. pandabank

2,427
    4
    0
    ตามท่านตี๋ว่ามาเลยครับ วันก่อนก็โดนด่านเส้นพระรามสองหน้าบ้านตัวเองเลยครับ

โดนเรื่องโหลดผมเถียงจนมันยอมปล่อย555++

6. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ตำรวจไทย อิอิ

7. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ผมก็เคยโดย แมร่งให้ขอหาดัดแปลงสภาพรถ จบข่าวเลย ไม่อยากเถียงกะมัน จัดไปใบแดง ๆ ซักหนึ่งใบ ถือซะว่าทำบุญ (เพราะผมกำลังจะไปทำบาป) 55555

8. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    อิอิ อย่าให้งานเล็กทำให้เสียงานใหญ่ ใช่มั้ยครับพี่บี คริคริ

9. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    เดี๋ยวเสียอารมณ์หมด อิ อิ อิ

10. พี่บีเขารีบไปหาเด็กอ่ะครับ

11. pandabank

2,427
    4
    0

ไปตีไก่หรอพี่.....555++

12. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    แหมโพสต์กระทู้กันซะผมเขินเลยนะเนี่ยยยยยยย ที่ว่าไปทำบาปอ่ะมีอย่างอื่นตั้งเยอะแยะ ไหงมาเจาะประเด็นแต่เรื่องนี้อ่ะ อิ อิ อิ

คิดแล้วก็เก็บไว้ในใจก็ได้ครับ 5555

13. aon@pdt

52
    0
    0
    นี้ละข้าราชการไทย

14. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    ยังไม่เคยโดนครับ แต่อย่าให้โดนเลยจาดีกว่า

15. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    วัดจากพื้นถนนถึงตรงกลางไฟตา ต้องไม่ต่ำกว่ากี่เมตรหว่าผมจำไม่ได้
    แต่ที่แน่ๆที่จันท์ไม่จับ จับแต่รถยนต์ท่อดัง เซ็ง........

16. aon@pdt

52
    0
    0
    อย่าได้โดนเลยคัฟ เพื่อน ๆๆ เซงมาก ต้องข้อหายังกะฆ่าคนตาย ผมเจออีกละคราวนี้พระราม2 มารุมยังกะผมไปฆ่าใครมา
    ดีที่เอาตลับเมตร ติดรถคัฟ ลงไปวัดกันเห้นๆๆๆ ไปกะแฟน แฟนเอามือถือยกขึ้นมา รีบบอกว่าจะไปไหนก้รีบๆๆไปเลย
    มันกลัวคัฟ แต่แฟนไม่ได้จะถ่ายคัฟแค่จะโทรหาพ่อ 5555 คราวนี้เลยรอดไม่เสียตัง

17. คิดว่าทำบุญคับ(คุยก็เหนื่อยป่าว)

18. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    เจ๋งครับ

19. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เจอพวกโจรในเครื่องแบบแล้วเหนื่อยใจ

20. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    แถมติดอาวุธด้วย

21. golfcru

golfcru New Member Member

44
    0
    0
    แล้วพี่ๆเคยเจอข้อหาน้ำมันไม่เต็มถังไหมครับมันมีด้วยเหรอกฏหมายแบบนี้โดนไปร้อยนึงงงเลย- -''

22. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ไปให้มันทำไมครับ แล้วโดนที่ไหนมาล่ะ มีด้วยเหรอข้อหานี้
    ไม่ถูกกันเป็นการส่วนตัวรึป่าว แม่งชั่งหน้าด้าตั้งข้อหาซะจริงๆ

23. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    กฎหมายอยู่ในมือเขา จะตั้งเมื่อไหร่เราก็ต้องยอม
    อย่างพวกผม Step Out โดยยกทีมเลย ข้อหากินเหล้าหลังรถ มันมีด้วยหรอเนี่ย อิอิ
    แต่เค้าก็ไม่ได้ปรับอะไรเพราะแต่ล่ะท่านก็นะรู้ๆกันอยู่ เขาก็เลยปล่อย

24. golfcru

golfcru New Member Member

44
    0
    0
    ที่ผมโดนตอนปีใหม่ครับเส้นมอเตอร์เวย์จะกำลังจะไปวัดหลวงพ่อโสธรครับไปกับครอบครัวโดนเลย- -''

25. DIRECT2800

DIRECT2800 New Member Member

16
    0
    0
    ผมเคยโดน ขับรถหวาดเสียว

26. TE_D_M/T

TE_D_M/T New Member Member

7
    0
    0
    รถเก๋ง 40 ซม.
    รถกระบะ 60 ซม. มะช่ายหรอคับ

27. ขอบคุณครับ

แต่ผมเถียงไปทีไรไม่เห็นมันแย้งกับมาซักครั้ง(หรือว่าแม่งก็ไม่รู้อะไรหลอกสักแต่ว่าเห็นโหลดก็จับ)

และผมก็เปิดไปดูเว็บ จราจรตาเพ็ชร

ตามนั้นครับ

รถเก๋ง
    วัดจากกึ่งกลางไฟหน้าต้องไม่ต่ำกว่า 40 ซม.

รถกระบะ
    วัดจากกึ่งกลางไฟหน้าต้องไม่ต่ำกว่า 60 ซม.

28. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ขอบคุณอีกที แต่ไม่รู้ว่าถ้าเถียงไปจนท.ที่จันท์มันจะเป็นยังไง
    เพราะแต่ละตัวแม่งสุดตีน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้