อยากถามว่า ** เจาะกันชนท้ายหลัง เป็นรูๆ มันช่วยอะไรหรอครับ แล้วมันได้ผลมาน้อยแค่ไหนครับ ***

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Tz, 20 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ส่วนหนึ่งเวลาวิ่งเร็วๆ ลมจะเข้าไปปะทะวนอยู่กนชนหลัง และใต้ท้องรถ ทำให้รถแข่งในสมัยก่อนรวมถึงสมัยนี้ ติดแผ่นกันกระแทกล่างทั้งคัน เพื่อเป็นการจัดระเบียบลมไปด้วย ส่งผลให้ รถมีแอโร่ไดนามิคที่ดีขึ้น ลดการต้านของลมในใต้ท้องรถ การทรงตัวก็ดีขึ้นตามไปด้วยครับ

มันมีประโยชน์ครับ 1.แอโร่ไดนามิค การจัดเรียงลม
    2.สวยงาม

ข้อเสีย1. เวลาชนขึ้นมา ต้องยอมรับว่าส่วนที่หายไปนั้นคือความแข็งแรงของรถ ไม่มากก็น้อยครับ
    2.เวลาเจอด้าน โครกคราม หรือโชคชัย จะคุยกันไม่ค่อยรู้เรื่องเพราะ2 สน.นี้ มันเกลียดรถซิ่งเป็นชีวิตจิตใจคับ

2. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เพราะมานอยู่ใกล้สนามแข่ง ทำให้ไม่ค่อยได้พักผ่อน 5555

3. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    จัดระเบียบให้ลมก็ดีเหมือนกันนะครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้