พี่ๆช่วยสอนผม ตะแคงปั๊ม 2L-II หน่อยสิครับ (มีรูป)

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย beverlychrin, 23 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. beverlychrin

beverlychrin New Member Member

3
    0
    0
    2L-II เดิมๆอยากตะแคงปั๊มครับ ปรับตรงไหน ? รบกวนหน่อยครับ มีรูป

2. วิ่งขึ้นหรือป่าวผมไม่รู้นะ ตะแคงย้อนตามการหมุนเครื่อง แต่ถ้าไม่เคยทำมาก่อน อย่าทำดีกว่าครับ เดี๋ยวงานจะเข้า ผมก็ทำไม่เป็นเหมือนกัน หิหิ...

หรือจะไปขันตูดปั้มก็ได้ ควันท่วมแน่นอน ขันเข้านะครับ หิหิ...

รู้เท่านี้แหละ เพื่งหัดเล่นเหมือนกัน...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มีนาคม 2011
  3. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ผลักเข้าหาเครื่องเลยครับ แล้วเพิ่มน้ำมันนิดนึง ตอกแรงดันเล็กน้อย วิ่งชัวร์

4. ตอกแรงดันทำงัยบอกให้หมดดิครับ

เด๋วก็โดนตอกกลับหรอก

ยิ่งโดนกัดบ่อยๆอยู่ อิอิ

5. pandabank

2,427
    4
    0

อิอิ.....บอกได้นะ แต่เวลาตอกมันต้องอาศัยประสบการณ์ดิ ตอกมากไปงานเข้านะซวยเลย

6. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    โดนใครกัดอ่ะแบงค์ อยากรู้

7. beverlychrin

beverlychrin New Member Member

3
    0
    0
    พอจะเข้าใจขึ้นมาบ้างแล้วล่ะครับแต่ก็ไม่เข้าใจอยู่ดี คือทราบแล้วล่ะครับว่าต้องตะแคงไปทางใด

แต่หมายถึงมันมีวิธีการตะแคงอย่างไร แบบว่า ขันนอตตัวไหน ? ต้องใช้เครื่องไม้เครื่องมืออะไรมั้ย หรือแค่เอามือเปล่าๆเนี่ยแหละจับตะแคง อะไรแบบเนี้ยครับ

8. tuck-ky

tuck-ky New Member Member

44
    0
    0
    ดูทางหมุนของเครื่องครับ หลักง่ายๆตามอ่อน ย้อนแก่
    อ่อนแก่นี้คือองศาการฉีดน้ำมันนะครับ แล้วขันตูดปั๊มเข้าอีกครึ่งรอบ
    ลองดูครับไม่ยาก

9. pandabank

2,427
    4
    0
    ข้างหน้าด้านข้างปั๊มจะมีน็อตเบอร์12อยู่สองหรือสามตัวประมณนี้ ให้คลายออกพอหลวมๆ และหลังปั๊มตรงที่แป๊ปหัวฉัดจะมีเบอร์14ไม่ก็12อยู่ให้คลายให้หลวมๆ

แล้วเอาอะไรก็ได้งัดปั๊มเข้าหาเครื่อง ส่วนจะเอาขนาดไหนก็ลองไล่ดูครับ ผลักมากก็ใช่ว่าจะวิ่ง ลองไล่ดูและกันถ้าไม่เข้าใจก็เข้าร้านปั๊มเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้