เริ่มทะยอยขนของไปกองไว้ที่ BS แล้วก๊าบ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย PALIN_OMSIN, 11 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    แล้วอันที่เอาไปเจาะอ่ะน้าเอ้

2. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    ก็คงต้องเอากลับมาเก็บไว้ที่โกดังที่บ้านเอาไว้สำรองน่ะ บอย

3. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    อันที่เอาไปทำสวยป่าวน้า.... เราต้องไปใส่ไฟส่องป้ายอีกหรือป่าว

4. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    ใช่แล้วอันที่เอาไปโม ไฟส่องป้าย เดี๋ยวนี้ LED ไม่น่าจะเกิน 50 บาท เกลื่อนเมืองเลย

5. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    ความเคลื่อนใหววันนี้ครับ

ซีกท้ายตัดผุเยอะเหมือนกัน ไม่รู้ว่าจะใช้ได้หรือเปล่า แต่ก็เสียตังไปแล้ว สี่พันสาม ได้ไฟท้ายขวาสภาพกิ๊กๆ (แสตนเลย์ด้วย) มาดวงนึง ก็ถือว่าได้ของละกัน หักลบไป พันเจ็ด (เพราะโดนราคานี้ที่ปทุมวัน) ก็เป็นราคาโครงรถ สองพันหกร้อย เอาน่าอย่าคิดมาก

เดินเดินอยู่ก็ไปเตะเข้ากับอะไรบางอย่าง ก้มลงมอง อ๋อ คอนโซลเบรคมือรุ่นเรา แต่ลักษณะมันแปลกๆ ก้มลงมองดีดี เอ๊ะ มีสวิทซ์ เสาโพลด้วย เห็นว่าแปลกดีก็เลย เก็บรวบรวมไว้่ก่อน

เดินไปเดินมาซักพัก อากาศร้อนแดดเปรี้ยง มีอาการคล้ายจะเป็นลม ก็เลยเซไปพิงซากรถคันนึง แล้วได้ยินเสียงแว่วแว่วเข้าหูว่า

"กรูอยู่นี่ กรูอยู่นี่ เอากรูออกไปที" ก้มลงมองอ้าว เจอของดีแฮะ

โดนทับซะบี้เชียว แต่ว่าเป็น เจเสป๊ก เอาวางไว้นิ่งนิ่งซักเดือนนึงเดี๋ยวก็กลับคืนสภาพ (ขอบอกว่า ไม่มีคิ้วไม่มีไฟ อะไรทั้งนั้น แต่มีลิ้นล่างอยู่ทั้งเส้นสภาพดีมาก) กันชนอันนี้ขายนะครับ ราคาเดี๋ยวว่ากันอีกที แต่ถ้าขายไม่ออกไม่มีใครเอา จะแปรสภาพมันให้เป็นเหมือนของฟลุ๊คครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กุมภาพันธ์ 2011
  6. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    จะสวยกันใหญ่แล้ว น้าเอ้ถ่ายรูปกันชนโมมาชมมั่งดิ

7. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    ก่อนชมอันที่โม ขอเสนออันที่ไปเจออีกอันวันนี้ครับ เสปกเมกา หลุดมาได้งัยไม่รู้แต่ราคาแรงโคด ไม่มีคิ้วเลส เปิดที่ 1500 จ้า แต่ท่าทางแข็งแรง โครงเหล็กยังดีอยู่เลย สังเกตที่ ชายล่าง มันจะไม่ยื่นเฉียงเข้าหาตัวรถมาก แต่จะลงตรงตรง และมีชายสีดำประมาณ นิ้วนึงด้วย

8. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    อันด้านบน ที่บอกว่าเป็นสเปกเมกาเพราะมันมีคำว่า USA แล้วก็ตัวเลขโค๊ดการผลิตด้วย (มันอยู่ที่แม่พิมพ์ขึ้นรูปไอ้ชิ้นงานตัวนี้) ใครอยากได้ยกมือขึ้นละกัน

ต่อไปก็ไปชมอันที่เอาไปโม เป็นกันชนไทยนะจ๊ะ สังเกตว่าชายล่างจะไม่มีขอบดำและ เฉลียงเข้าหาใต้ท้องรถเยอะมากจ๊า

ช่องใส่ป้ายทะเบียน น่าจะใส่แบบยาวได้นะ เพราะพี่เอ้สั่งให้ช่างเค๊าหาช่องแบบยาวทำให้น่ะ

รอยเชื่อมดูแข็งแรงดี โป๊วไปหน่อยน่าจะสวยงามครับ

ใครอยากได้อันนี้ขายนะ แต่ขอราคาหน่อย ค่ากันชนน่ะ 1500 ค่า ทำช่อง 700 ขับรถไปสองเที่ยว ที่นครชัยศรี (โซล่า) อิอิ ค่าน้ำมันเอาของไปส่งให้อีก ฮ่า อันนี้แล้วแต่จะให้นะ นอกเหนือจาก สองพันสองน่ะ ขอน้ำใจเล็กๆน้อยน้อยละกัน พันสองพันก็ไม่ว่ากัน จะได้เอามาต่อทุนทำป้าทับทิมให้สวยเช๊งง่ะ (อันนี้คิ้วเลสครบทุกเส้นสภาพดีด้วยนะ)

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:44:16 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:44:00 ----------

อันด้านบน ที่บอกว่าเป็นสเปกเมกาเพราะมันมีคำว่า USA แล้วก็ตัวเลขโค๊ดการผลิตด้วย (มันอยู่ที่แม่พิมพ์ขึ้นรูปไอ้ชิ้นงานตัวนี้) ใครอยากได้ยกมือขึ้นละกัน

ต่อไปก็ไปชมอันที่เอาไปโม เป็นกันชนไทยนะจ๊ะ สังเกตว่าชายล่างจะไม่มีขอบดำและ เฉลียงเข้าหาใต้ท้องรถเยอะมากจ๊า

ช่องใส่ป้ายทะเบียน น่าจะใส่แบบยาวได้นะ เพราะพี่เอ้สั่งให้ช่างเค๊าหาช่องแบบยาวทำให้น่ะ

รอยเชื่อมดูแข็งแรงดี โป๊วไปหน่อยน่าจะสวยงามครับ

ใครอยากได้อันนี้ขายนะ แต่ขอราคาหน่อย ค่ากันชนน่ะ 1500 ค่า ทำช่อง 700 ขับรถไปสองเที่ยว ที่นครชัยศรี (โซล่า) อิอิ ค่าน้ำมันเอาของไปส่งให้อีก ฮ่า อันนี้แล้วแต่จะให้นะ นอกเหนือจาก สองพันสองน่ะ ขอน้ำใจเล็กๆน้อยน้อยละกัน พันสองพันก็ไม่ว่ากัน จะได้เอามาต่อทุนทำป้าทับทิมให้สวยเช๊งง่ะ (อันนี้คิ้วเลสครบทุกเส้นสภาพดีด้วยนะ)

9. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    หลังจากที่ถึงบ้านก็เอา คอนโ่่่ซลเบรคมือมาเช็ดๆๆๆๆๆ แล้วก็ แกะ สวิทซ์สองตัวนั้นออกมาก็ได้ออกมาเป็นอย่างที่เห็นจ้า

แล้วก็แกะไฟท้ายด้านขวาออกมาจาก โครงซากท้ายรถที่ซื้อมา

แสตนเลย์ปั๊มเต็มไปหมด ของแท้แน่นอน แต่เนื่องจากว่าจอดตากแดดตากฝน ก็เลยมีปัญหาเรื่องน้ำเข้าโคมครับ จะเห็นได้จากมีรอยน้ำอยู่ แต่น่าจะล้างได้

จบการรายงานของวันนี้ พรุ่งนี้จะเอาโครงท้ายรถไปที่ BS ครับ

10. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    หลังจากที่ถึงบ้านก็เอา คอนโ่่่ซลเบรคมือมาเช็ดๆๆๆๆๆ แล้วก็ แกะ สวิทซ์สองตัวนั้นออกมาก็ได้ออกมาเป็นอย่างที่เห็นจ้า

แล้วก็แกะไฟท้ายด้านขวาออกมาจาก โครงซากท้ายรถที่ซื้อมา

แสตนเลย์ปั๊มเต็มไปหมด ของแท้แน่นอน แต่เนื่องจากว่าจอดตากแดดตากฝน ก็เลยมีปัญหาเรื่องน้ำเข้าโคมครับ จะเห็นได้จากมีรอยน้ำอยู่ แต่น่าจะล้างได้

จบการรายงานของวันนี้ พรุ่งนี้จะเอาโครงท้ายรถไปที่ BS ครับ

11. เต้าฮวย TUNING

เต้าฮวย TUNING New Member Member

120
    1
    0
    ตรงกันชนหน้า อยากได้ที่ใส่ทะเบียนครับ มันมีขายเปล่าครับ

12. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48

ไอ้ที่พี่เอ้วงไว้หรือเปล่า หาแบบซิ่งตามวรจักรมันจะสวยกว่าน๊ะ หรือหารุ่นอื่นก็ได้ ถ้าไปโกดังคราวหน้าจะหาแบบอื่นที่สวยๆ มาให้เอาป่าว แจ้งงบด้วยจ้า

13. bigbom69

bigbom69 New Member Member

1,245
    6
    0
    ขยันสุดๆจิงๆ

14. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เอาเป็นว่า มีโอกาสเจอกัน เดี๋ยวจัดให้ครับ มีเก็บไว้....รองขาโต๊ะกินข้าวอยู่ครับ.....

15. nong_acc88

4,280
    13
    38
    อยากได้อันนี้ครับ.....เออ แล้วถ้าผมใส่ฝาท้าย vigor แล้วจะไปติดทะเบียนตรงไหนดีอะ..

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:36:20 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:36:06 ----------

อยากได้อันนี้ครับ.....เออ แล้วถ้าผมใส่ฝาท้าย vigor แล้วจะไปติดทะเบียนตรงไหนดีอะ..

16. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    แม๋เล่นของสูงซะด้วย ของนอก USA อันนี้เอกเคยถามเมื่อก่อน พันเดียว ตอนนี้พันห้า เวรกรรม อยากได้จริงให้พ่อเกณฑ์โทรไปเปิดราคาไว้แล้วเข้าไปเอาสิ อาจจะเหลือ ห้าร้อยหรือแปดร้อยก็ได้นะ ส่วนเรื่องป้ายทะเบียน ก็ ดีไอวาย จ้า

17. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    อยากได้เหมือนกันครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:35:22 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:34:40 ----------

อยากได้เหมือนกันครับ

18. เต้าฮวย TUNING

เต้าฮวย TUNING New Member Member

120
    1
    0
    ใช่ครับ อารมณ์แบบอยากได้เดิมๆๆครับ 555 ขอบคุณครับ

19. เต้าฮวย TUNING

120
    1
    0
    555 ขอบคุณครับพี่

20. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    สุดยอดนักล่าฝัน
    สงสัยต้องลางานสักวันวิ่งหาโช๊คสักชุดนึงละ 555+

21. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    โหถึงกับลางานเลยเหรอบอย ใจเย็นเย็นก็ได้

22. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    น้า เอ้ แล้วที่ร้านนี้นะ ยังมีไรเหลือบ้างครับ

23. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    ชีวิตลูกจ้าง................ทำไงได้คับ

24. chay 88-89

chay 88-89 New Member Member

431
    1
    0
    หาเจอยังครับน้าเอ้ซันลูปอ่ะครับบอกกันด้วยเด้อครับถ้าไม่มีไปทำเอาก็ได้ชิมิครับ

25. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    ก็หาทุนมาหาไรทำซักอย่างสิ

26. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    มันไม่รู้จักชื่อร้านน่ะชายเอ๊ย ก็เลยไปหาไม่ถูกน่ะ

27. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    ชีวิตว่ะเอก อิอิ ยังมีลมหายใจอยู่

28. nong_acc88

4,280
    13
    38
    เลือกเอาบอย ตาดีได้ตาร้ายเสีย....

29. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    ป๊าดดดดด ที่ไหนเนี่ยน้าน้อง

เก็บๆ อยู่คับน้าเอ้ หมดหนี้เมื่อไร ผมก็หางานสบายๆ ทำแล้ว

30. chay 88-89

chay 88-89 New Member Member

431
    1
    0
    กำเด่วอิกวันสองวันผมออกงานแล้วจะไปดูไห้แล้วกันครับน้าพอดีไปธุระที่ทำงานเก่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้