ขอความรู้เรื่องเกียร์หน่อยคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย NaWaa, 10 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    ฟอร์ดเรนเจอร์ ปี2003 เครื่อง2900เซ็ตโบ7M ปั๊มเดิมทำแค่ฝา
    ตอนนี้เกียร์พังไปแล้วคับ อาการน่าจะหนัก รอรื้อดูอีกที
    มีพี่แนะนำให้ใส่พวกเกียร์เบนซิน ผมดูๆเกียร์ SR ไว้ เห็นราคาไม่แรง
    J RB สู้ราคาไม่ไหว อยากรู้ว่าแปลงหัวหมูแล้วไส่ได้เลยหรือเปล่าคับ
    แล้วคันเกียร์นิขึ้นตำแหน่งเดิม หรือต้องถอยหลังคับ แล้วSRทนไม๊คับ

2. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เรื่องเกียร์ต้องรอพี่บีแป๊ปนึงครับ (แกใช้เกียร์มัวอยู่เห็นบอกว่าทนมาก)

3. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    รอๆผมก็ว่าจะใส่เกียร์ SR โบ อยู่เหมือนกันนะครับ รอๆ

4. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0

เกี่ยวไรกันนิ อิ อิ อิ

5. NaWaa

5,079
    85
    0
    รอคำตอบคร้าบบบบ พึ่งรื้อเกียร์ออกมาดู แหลก !!!

6. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ใส่ SR ได้ครับแต่ต้องไล่เฟืองท้ายช่วยแน่นอนครับ คงต้อง 3.7 แหล่ะครับ

ไม่งั้นก็เอาเกียร์เดิมไปเรียงก็ได้มั้งครับ

7. pandabank

2,427
    4
    0
    ใส่ SR ได้ครับแต่ต้องไล่เฟืองท้ายช่วยแน่นอนครับ คงต้อง 3.7 แหล่ะครับ

ไม่งั้นก็เอาเกียร์เดิมไปเรียงก็ได้มั้งครับ

8. ตามท่านข้างบนเลยคับ

9. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เปลี่ยนหัวหมู ยัดsrขึ้นได้เลย ที่เหลือก็ตามที่แบงค์บอก

10. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    SR ชิดดีครับ แต่ส่วนตัวผมชอบ J BO ทน ยาวดีครับ

ฟอรต์ผมไม่แน่ใจนะครับเรื่องตำแหน่งขึ้นของเกียร์ในห้องคนขับ ถ้าเป็นรถผมพับซุ้มเกียร์นิดหน่อย ส่วนเรื่องที่จะต้องแปลงแน่ ๆ ก็น่าจะเป็นพวก แท่นเกียร์ หัวหมู ขายึดปั๊มครัช และก็สปายเกียร์ อ่ะครับ (ไม่แน่ใจนะครับ งัยก็รอสาวกฟอรต์มาตอบอีกทีนะครับ)

11. Drr_tactics

3,700
    0
    0
    แล้วระหว่างเกียร์isuzu 2800 กับ SR bo อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ เรื่องแปลงใส่ไม่เกี่ยง
    ปล.ขออนุญาตเจ้าของกระทู้นะครับ

12. NaWaa

5,079
    85
    0
    แล้วถ้า3.9จะพอไหวไม๊คับ

ขอบคุณคับพี่เอ

ขอบคุณคับ

ไม่เป็นไรคับ มาช่วยๆกันถาม จะได้เอาความรู้มาแบ่งๆกันคับ

13. pandabank

2,427
    4
    0
    3.9 ผมว่าคงจัดไปครับ(คิดเองนะครับ)คงต้อง 3.7-3.5 อย่างต่ำรับ

14. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    3.9ผมว่าได้จี๊ดขับสนุกบูสติดเร็ว
    แต่ถ้าไม่อยากให้เครื่องทำงานหนักรอบสูงก็อาจจะต้องลง3.5 ได้ยาวๆ

15. < HANUMARN >

9,406
    4
    0

เชียร์ SR BO จร้า

16. NaWaa

5,079
    85
    0
    ขอบคุณคับ

แล้วถ้าเกียร์ J BO ตำแหน่งคันเกียร์จะถอยมาเยอะไม๊คับ ต้องใช้เฟืองท้ายเท่าไหร่คับ

17. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    น่าจะนิดหน่อยครับ เฟืองท้ายก็3.5เลย

18. NaWaa

5,079
    85
    0
    ขอบคุณครับพี่เอ

19. astina2

astina2 New Member Member

368
    0
    0
    ผมชอบเกียร์โบเดิมอะทดเกียร์5หน่อยก็พอไหวนะครับ ชอบจัดๆgโบก็น่าจะโอนะครับ

20. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    เสร็จยังครับผม

21. Drr_tactics

3,700
    0
    0
    รอฟังผลด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้