Accord 88 วาง B20B

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย hs5aag, 7 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tom_eeng_na

tom_eeng_na New Member Member

145
    1
    0
    ....................

...............................

2. tom_eeng_na

145
    1
    0
    ....................

.....................................

3. hs5aag

hs5aag New Member Member

37
    1
    0
    สวยครับ....b20

ที่ยังไม่เอารูปมาลง..เพราะตอนนี้กำลังทดลองใช้อยู่ครับ...มีสิ่งที่จะทำอีกเพราะช่วงล่างดูๆแล้วกลัวเอาไม่อยู่วิ่งแล้วยังไม่สุดเลยเพราะมันสั่นเวลาเราถอนคันเร่ง
    แต่ก็ขับสนุกอยู่รอบมาดีมาก

4. hs5aag

37
    1
    0
    ขอบคุณครับ..กำลังหาอยู่เลยคานแต่ต้องค่อยๆครับ งบใช้ไปเยอะแล้ว

5. hs5aag

37
    1
    0
    เท่าที่ทราบมา บล๊อก A กับ B มันชนกันไม่ได้นิคับ ถ้าออโต ระบบไฟเกียร์หน้าปัดมันขาดตำแหน่ง 1 นะครับ ผมดูจากไดอะแกรมมันมีไฟเกียร์ที่เข้าที่กล่องด้วยนะครับ...ที่ร้านผมเดินสายไฟก็เดินยังไม่ครบแต่จากเครื่องที่เข้ากล่องครบหมด
    ก็วิ่งได้นะครับตอนเวลาเราชะลอรถจะเบรค(ใกล้ๆตอนหยุด) อาจมีกระตุกเบาๆ...สงสัยจากการเดินสายไม่ครบนะครับ ลองดูแล้วกันครับ..

6. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เครื่องเดิมจ๊อปเป็น B20a ฝาดำครับ

7. Schelnow

Schelnow New Member Member

182
    2
    0
    อ่าครับ ต้องรอดูอีกทีอ่ะครับว่าจะเป็นยังไงพรุ่งนี้ช่างไฟน่าจะมาเดินสายไฟแต่ผมคงไม่มีเวลาว่างไปดูเพราะไปต่างจังหวัด

เป็นยังไงจะมาบอกอีกทีแล้วกันนะครับ

8. hs5aag

37
    1
    0
    เอาภาพที่ลงเสร็จมาให้ดูนะครับ....รอคาน 96 อีกรอบ

9. Schelnow

182
    2
    0
    ของผมตอนนี้ใช้หนวดกุ้งของตัวอื่นมาใส่อ่ะครับแล้วก็แปลงจุดยึดที่คานหน้าเอา เท่าที่ผมเห็นเมื่อวานนะครับ ไปตอนมืดถ่ายมาไม่ได้

ตอนนี้รอช่างมาเดินไฟอย่างเดียวอ่ะครับ ช่างยังไม่ว่างเลย กำหนดยังไม่รู้ว่าเมือไหร่

10. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ตอนนี้ B20B รอช่างวายสายอยู่ 2 คัน ของ จ๊อป กับ โปส...

11. Schelnow

182
    2
    0
    น่าจะใช้หนวดกุ้งของ ตาเพชรมาใส่นะครับแล้วก็แปลงนิดหน่อย

ตอนนี้ได้ยินเสียงเครื่องแล้วครับแต่ยังเดินสายไฟไม่จบ พุ่งนี้น่าจะลองวิ่งได้

12. tom_eeng_na

145
    1
    0
    ตงเซฟเกียร์มันยังติดอยู่ คับ

ผมลองแล้ว นะ

อย่าเสี่ยง คับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:29:23 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:28:31 ----------

ต้องยกทั้ง คาน คับของ 96

13. Schelnow

182
    2
    0
    ขอบคุณครับผม ตอนนี้ก็มีแต่ต้องดัดหลบก่อนล่ะครับ เพราะจะเปิดเทอมอยู่แล้ว ช่างบอกจะดัดหลบให้

ตอนนี้ เดินไฟเสร็จหมดเรียบร้อยแล้วครับ ไมล์เดิมใช้ได้ไฟขึ้นครบหมดไว้จะถ่ายรูปมาให้ดูแล้วกันนะครับ

รอเก็บงานอีกนิดหน่อยวันพฤหัสน่าจะออกรถได้แล้วครับ

14. hs5aag

37
    1
    0
    ถามผู้ที่แปลงคาน 96 มาใส่...มันแปลงจากเดิมเยอะรึเปล่าครับ...ว่าจะหามาใส่แทนคาน88

15. tom_eeng_na

145
    1
    0
    ใส่ได้เลยคับ สไลย์รูที่หนวดกุ้งนิดนึงคับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:54:37 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:53:47 ----------

อ๋อลืมคับ แท่นเครื่องตรงหม้อน้ำด้วย คับ

16. Schelnow

182
    2
    0
    ได้รถมาแล้วครับแต่ก็โดนเข้าแล้วเหมือนกัน ตรงหนวดกุ้งที่เอาของตาเพชรดัดมา

รถไปกระแทกเข้า น้ำมันเกียร์รั่วออกมาเยอะพอสมควรเลยครับ เหมือนไอ้ตัวที่เป็นขั้วๆมันจะหักเพราะหนวดกุ้งไปกระแทกเข้า

งานหยาบเเลยครับทีนี้พึ่งเอารถมาใช้ได้ไม่เกิน 3 วัน

ส่วนเรื่องของเกียร์ตอนนี้พอขับไปสักพัก ก็มีไฟเครื่องขึ้นครับ น้าจะเป็นอย่างที่พี่บอก อ่ะคับ

แต่ผมถามช่างว่ามีโอเวอร์ไดร์ฟมั้ย เค้าบอกว่าไม่มีครับ ผมก็เลยไม่รู้จะทำยังไง

17. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ว่าง ๆ ลองนัดเจอกับโปส ดู อยู่เส้นนวมินทร์เหมือนกัน........... วางมาหัวอกเดียวกันเลย......

18. Schelnow

182
    2
    0
    ช่วงนี้ผมต้องเรียนอ่ะสิพี่พึ่งเอารถไปทิ้งไว้อู่เมื่อคืน วันนี้คงเข้าไปถามช่างที่อู่ว่าจะแก้ยังไงล่ะพี่

19. postbasic

postbasic New Member Member

45
    1
    0
    โดนเรื่องไรบ้างอ่ะครับ

20. Schelnow

182
    2
    0
    หักไปแล้วครับสงสัยจะดัดหนวดกุ้งน้อยไป

21. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    กระจายใช่น้อยเลย แล้วช่างเค้าว่ายังไงล่ะครับ แต่เกียร์ honda เกือบทุกตัวจะมี 4 จังหวะนะครับแต่ไม่เรียก overdrive เท่านั้นเอง เรียก D เฉยๆ หรือ D4 ครับ

22. Vertex

Vertex New Member Member

277
    4
    0
    มันขึ้นไม่ทันใจน่ะสิน้าน้องเครื่องเดิมเนี่ย แต่มันก็ทำความเร็วได้ดมือนกันนะ A20 เนี่ย เมื่อสองวันที่แล้วกดหนี Cvic FD ไป 160 แต่ทางหมดซะก่อน ไม่งั้นมี 190 แน่ มันไหลไปเรื่อยเปื่อย
    อย่าคิดว่าจะแซงได้ง่ายๆ นะเฟ้ย รถรุ่นใหม่ๆ ทั้งหลาย.....

23. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    เจ๋งไปเลยคับ...ของผม 150 ก็หมดล่ะ

24. nong_acc88

4,280
    13
    38
    แค่ 150 เองหรอ ของพี่ไปสุพรรณ ได้ถึง 180 เลยครับ

25. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0

ระยะทางใช่ไหมครับ จาก กทม ไป สุพรรณ 180 กม.

26. Vertex

Vertex New Member Member

277
    4
    0
    ของผมยังไม่ได้ติด Gas Mixer ไงครับ  มันไม่มีอะไรไปขวางทางเข้าของอากาศที่จะเข้าเครื่องยนต์  ก็เลยวิ่งได้เต็มๆ (แต่เปลืองตังค์โคตร)

27. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ไป 90 กลับ 90

28. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    ของผมตัดที่ 150 คับ ไม่ว่าแกสหรือน้ำมัน
    พอวิ่งถึง 150 ปุ๊บ คนข้างๆ สะกิดละ ต้องผ่อนคันเร่งทุกทีไป อิอิ

29. tom_eeng_na

145
    1
    0
    ของผมวิ่งได้ไม่เกิน 120 คับ

เมีย ดุ

30. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    ต้องให้เมียหลับก่อน แล้วค่อยบรรจงเหยียบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้