Accord 88 วาง B20B

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย hs5aag, 7 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    ส่วนของผมวิ่งได้ก็ดีแล้วคร้บ

2. hs5aag

hs5aag New Member Member

37
    1
    0
    เหอๆๆๆ B20 สงสัยต้องลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์อีกรอบ.....ไฟเอนจิ้นโชว์ วิ่งได้แค่เกียร์หนึ่ง.....(ตอนรถติด) ดับเครื่องแล้วสตารท์ใหม่หาย....เป็น งง

ใครเจอแบบนี้บ้างครับผม

3. hs5aag

37
    1
    0

สายโอเวอร์ไดร์ เข้าที่กล่องครับ...ลองหาดู่มือมาดูครับ....ส่วนไฟหน้าปัด โอเวอร์ไดร์ผมให้ติดตอนใช้งาน ใช้ไฟของ ABS ครับ...

4. Schelnow

Schelnow New Member Member

182
    2
    0
    ตอนนี้ ผมก็ใช้แป้นเกียร์ เดิม ไมล์เดิม แต่ไฟเครื่องขึ้นคงเพราะ เกียร์ล่ะมั้งครับ

ตอนนี้โช้คก็พังไปแล้ว

5. hs5aag

37
    1
    0
    พึ่งมาสังเกตุว่า รถผมวิ่งได้แค่ 3เกียร์เองเพราะไปลองวิ่งทางไกลดู...กด OD ก็เชนเกียร์ได้....สายไฟมันไม่ครบหรือเปล่าครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้