ขอถามเกื่ยวกับการผ่าเครื่องหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย ชาวเดอร์, 14 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    คือผมขับจนเครื่องน็อกเพราะน้ำมันเครื่องเเห้ง เลยต้องไปผ่าเครื่อง เพราะลูกสูบติดก้านก็ติด พอซ่อมเสร็จมา ขับได้ซักพัก 10 นาที ไฟเเดง ขึ้นอะครับ
    อยากรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไร เเล้วทำยังไงจะหายอะครับ ขอบคุณมากครับ รถคลิก 2007 ขับได้ 55000 โลขับ

1. nocalorie

nocalorie New Member Member

29
    0
    0
    ผ่าเครื่องแล้วช่างเค้าเปลี่ยนอะไรให้บ้างครับ แล้วเป็นของแท้หรือป่าว เพิ่มไซค์หรือไม่เป็นไซค์ไหน ลูกอะไร วาล์วเดิมหรือไม่

ผมทำมา ลูก cheer ไซค์ 100 ใช้มาปีกว่าแล้วครับ ไม่เห็นมีปัญหาเลยครับ แต่ต้องคอยเช็คน้ำมันเครื่องนิดนึง ผมทำเองนะครับ

ปล.เวลาไปทำที่ร้านช่างไม่ค่อยละเอียดหลอกครับ ไม่เหมือนทำเอง

2. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    รายละเอียดต้องคุยกะร้านครับ (ส่วนมากของแท้ครับ เพราะของซิ่งแพงกว่าครับ) เดี่ยวนี้ของแต่งเยอะกว่าพวก 2 จังหวะเมื่อก่อนมาก

3. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    แอบมาดู ตามนั่น เน้น แท้ไว่ก่อน ของแต่งไม่ค่อยทนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้