== ขอฝากหน่อย เรื่องมารยาทในการซื้อขายของ ==

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย *+*DOME-VTEC *+*, 27 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bomman

bomman New Member Member

25
    1
    0
    แวะมาบอกว่าโดนเหมือนกัน แล้วก็สงสัยว่า ลูกค้ามันยังมีอยู่อีกหรอแบบนี้ ...

2. domiminic

domiminic New Member Member

9
    0
    0
    _ A _ I _ A _ H _ P ลองเติมคำที่หายครับ นี่แหละร้านมัน

3. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ร้านนี้ใช้ชื่อเหมือน สนามบินในญี่ปุ่น เเต่คุยกับลูกค้าเเล้ว........โอว์ คิดเอาเองคับ โดนมาเหมือนกันกัน

4. sasit

sasit Member Member

140
    1
    18
    ผมอยู่โคราช ก็ยังตามไปโดน : ที่วางแก้วกดเด้ง แต่ซื้อมา กดแล้วมันไม่เด้ง มันก็ไม่บอกแล้วยังจะขายให้อีก

ทุกวันนี้ยังดูสินค้าร้านนั้นอยู่ว่ามีอะไรน่าสนใจบ้าง ถ้าอยากได้ก็ค่อยโทรไปถามกับเจ้าอื่นๆแทน

5. TaKuMi@EK

TaKuMi@EK New Member Member

33
    0
    0
    กำ รบกวนพวกพี่ๆ PM บอกผมหน่อยครับ อยากทราบครับ จะได้เลี่ยงๆ
    บอกอักษรย่อ รหัสอะไรก็ได้ครับ ผมเด็กใหม่ด้วย งงๆ ครับ

แก้ไข ทราบแล้วครับว่าร้านไหน ไม่เคยเจอกับตัวครับ เพราะไม่เคยโทรไป แต่ขอรับทราบและเลี่ยงไว้ครับ ขอบคุณครับที่แจ้งกัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 เมษายน 2011
  6. Damonz

Damonz New Member Member

81
    13
    0
    ผมบอกเองก็ได้ ว่าผมโดน ร้าน NARITA SHOP
    ผู้ค้าดีดี จะได้ไม่ต้องโดนเข้าใจผิดไปด้วย

7. takuro

takuro New Member Member

78
    6
    0
    เคยไปซื้อที่ร้าน พี่เค้าก็พูดดีนะ หรือว่าซื้อของเค้าเลยพูดดี หุหุ....

8. ชัดเจนดีครับ NARITA SHOP

9. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    พี่เต้ มาขยายแบบชัดๆ 555+

10. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    เจ้าของร้านเค้าจะรู้ตัวไหมอะครับ

11. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ถูกต้องนะครับ 55555 ในที่สุดความจริงก็ปรากฎ

12. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    รู้แล้วว่าทำไมติดลบ แดงเลย

13. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    เจ็บเพราะซื้อมาเยอะ หรือ โดนโทรศัพท์มาเยอะครับ 555

14. เจ้าของร้านที่ว่ามาอ่านดูกระทู้นี้คงน่าจะคิดได้บ้างนะว่าเสียลูกค้าไปมากพอสมควร คิดเป็นเงินแล้วก็ประมาณ 8 ล้านกว่าบาท[/COLOR]

15. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0

เค้ารวยแล้วมั่งครับถึงได้มะแคร์ลูกค้าเลย

16. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    สงสัย เค้าจะฟอกเงิน อิอิ

17. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    จะขอฝากพ่อค้าที่ขายของหน่อยครับ
    กติกาที่modแจ้งไว้ในการโพสขายของมีขึ้นอยู่ด้านบนทุกหน้านะครับ
    ๑. ขายได้แล้วรบกวนเข้ามาลบกระทู้ของท่านๆด้วยนะครับ ไม่ต้องลงว่าขายแล้ว
    ๒. ในหนึ่งหน้า ไม่ต้องลงซ้ำนะครับ (ขอร้อง)
    ๓. ในการ Quote ให้นำข้อความ รูปภาพที่ต้องการ Quote เท่านั้น เช่นมีรายการรูปภาพ ๑๐ รายการ แล้วต้องการรายการที่ ๕ ก็ให้ลบรูปภาพหรือข้อความทั้งหมดยกเว้นรายการที่ ๕ เท่านั้น
    ๔. ใส่ราคา รูป ให้ด้วยก็ดีครับ เพื่อการตัดสินใจ

ส่วนใหญ่เวลาที่ผมเจอเจ้าเดิมๆ ลงขายของทีละเยอะๆ ผมจะกลิ้งเม้าส์ผ่านไปเลย
    ดูแล้วมันลายตา-ตาลายครับ

18. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    เข้ามาอินเทรนด้วยคน จะบอกว่าใครไม่โดนก็ตกเทรน rc web

19. มีอยู่ครั้งนึงตอนอยู่ กทม. ขับมอร์ไซไปตรวจงานผ่านทางนั้นพอดี
    ก้อเลยแวะไปดูของซะหน่อย...
    โดนเต็มๆ(จากที่คนอื่นเตือนมาแล้ว) ไม่สนใจเลยเหมือนขี่มอร์ไซแล้วไม่มีตังค์
    ผ่านไปหลายเดือนโทรไปถามอย่างอื่น...คุยเก๋าครอด...โชว์เทพซะง้าน
    พอกันที...

20. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ผมคนนึงล่ะที่กดลบและพิมคำว่า asshole เนื่องจากพูดจาดีเกิ้น

21. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ขออนุญาติเจ้าของกระทู้นิดนึงคับ ไหนๆก็เป็นกระทู้เกี่ยวกับซื้อขายแล้ว

ขอฝากถึงผู้ซื้อด้วยแล้วกันนะคับ

ว่าเวลานัดผู้ขายว่าจะมาดูเวลานั้นเวลานี้แล้ว นัดสะดิบดีว่ามาดูแน่นอน แต่สุดท้ายอาจจะมีเหตสุดวิสัยบางประการทำให้มาไม่ได้
    ยังไงก็รบกวนโทรกลับมาแจ้งผู้ขายด้วยนะคับว่ามาไม่ได้แล้วขอเลื่อนไปก่อน อย่าปล่อยให้รอเก้ออยู่เลย บางครั้งมีธุระส่วนตัวไปไหนก็ไปไม่ได้
    เพราะนัดไว้แล้ว พอโทรกลับไปเช็คว่ายังจะมาดูของอยู่หรือป่าว ก็ปิดเครื่องสะแล้ว

ยังไงก็ฝากด้วยนะคับ

22. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    ผมก็เคย

ผมก็เคย อุดหนุนเขาอยู่เหมือนกัน ก็พูดดีนะ แต่ถ้าคุยนานๆหมอ ออก ลูกหงุดหงิด ใส่อารมณ์อย่างไงไม่รู้ เหมือนคนมีตังค์ไม่ง้อขาย ประมาณนี้

23. Krod Vtec

Krod Vtec New Member Member

39
    0
    0
    โดนกันทั่วหน้า ผมก็โดนเหมือนกัน........

24. novelty

novelty New Member Member

149
    2
    0
    ดันให้เห็นกันทั่วถึง

25. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    เคยได้ยินร้านนี้ ว่า เวลาคืนของ เวลาซื้อไปแล้วใช้ไม่ได้ เสียเงินให้เขา 500 บาท ค่าคืนของที่ไม่ตรงรุ่น (สายหัวเทียน) คนกันเองก็เอาเนอะ

26. Future EK 9

Future EK 9 New Member Member

67
    1
    0
    ตามนั้นคับจารหึ่ม

27. เจ๋งแน่ๆ งานนี้ คนเข้ามาเปิดอ่านกระทู้ 2 พันกว่าคนเข้าไปแล้ว
    และนี่คือผลแห่งการทำตัวเป็นคนขี้หงุดหงิด

ไม่เคยรู้หรือไม่เคยได้ยินบ้างหรือไงว่าลูกค้าคือพระเจ้า
    แต่ไอ้พ่อค้าคนนี้มันทำตัวเป็นพระเจ้าซะเอง

28. ByrdEK@PNG

ByrdEK@PNG New Member Member

55
    0
    0
    ร้านนี่มีคนพูดถึงเยอะจริงๆ คราวก่อนก้อเรื่องขายไม่ลงราคา คราวนี่มาเรื่องการพูดจาอีก

29. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ว่าแล้วเชียวครับ

ผมเคยโดนถากๆไป

30. 1EK

1EK New Member Member

31
    1
    0
    เหมือนกันเลยคับ555555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้