ฝันเล็กๆ...ใกล้เป็นจริงแล้วคับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย zalapaorick, 5 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zalapaorick

zalapaorick New Member Member

88
    0
    0
    ฟ้าฝนไม่เห็นใจคนรอรถ

ตกซะอู่น้ำท่วมเลย

ช่างบอก"เอ่อ พ่อหนุ่ม พี่เข้าใจนะว่าเอ็งรอนานแล้ว แต่อู่พี่น้ำท่วมจนปลาหมอมาเปลือยอก แดนซ์กันหน้าอู่เลย ขออีก1วันนะ"

โถ....ชีวิต

ปล.ล่าสุดเหลือแค่ประกอบกะเช็คเครื่องครับ อันนี้รูปวันนี้อ่ะ

2. zalapaorick

88
    0
    0
    ผลงานล่าสุด ออกมาแปลกๆ- -

เหลือเก็บงาน+ประกอบอีก10%ครับ

มีตติ้งคงได้ไปพบกะเพื่อนๆ พี่ ด้วยนะครับ

ฝากตัวด้วย

ริคคับ^^

3. zalapaorick

88
    0
    0
  4. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    ถ้าเห็นบนท้องถนน นี่จำได้เลยครับ

^^

5. zalapaorick

88
    0
    0
    ตำรวจก้อคงจำได้เช่นกัน - -

ว่า"ไอ้คันนี้ มันไม่มีใบขับขี่"

หวาน......เขาหล่ะ ^^

6. RoSe_MaFiA

721
    12
    0
    ก็รีบไปทำสิครับ ^^

7. zalapaorick

88
    0
    0
    เสร็จแล้วจ้าาา

ได้กลับบ้านซักกะที

วันนี้คงไม่มีโอกาสได้ไปมีตติ้งด้วยนะครับ(รถ ยังไม่ได้เดินไฟ)

ขอบคุณทุกๆกำลังใจ และแรงบันดาลใจครับ

8. koch sat

koch sat New Member Member

27
    0
    0
    ดีใจด้วยครับ ของผมยังไม่เสร็จเลยรอขัดสีและประกอบอีกนิดหน่อย เส็จแล้วมาเจอกันน่ะครับ

9. zalapaorick

88
    0
    0
    เจอกันครับ^^

10. Faee

Faee New Member Member

75
    0
    0
    สวยครับๆ อ่านทีไร ผมรู้สึกดีกับรถพี่เลยน่ะ ที่ความพยายามของพี่ ผมให้คำว่า "like" ล้านคำเลยอะ

ผมก็ คาด เหมือนกัน ฮ่าๆ มีเพื่อนแล้ว ไว้ขับไปด้วยกันครับ อยุ่ใกล้ๆกัน ^^

11. zalapaorick

88
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ว่าแต่ร้านเล็กๆเด็กทำนี่ ทำเกี่ยวกับอะไรหรอครับ?

ตอนนี้ผมกำลังหาที่เก็บงานอยู่(ระบบไฟ ระบบเบรค บุผนังห้องโดยสาร)

เผื่อไปอุดหนุนครับ

ปล.สาวกชาวรถลายคาด......ไม่ถึง

12. Faee

75
    0
    0
    มันนานแล้วครับ แค่เป็นสโลแกนครับ เป็นร้านท่อ ถ.สุขา 3

ระบบเบครช่วงล่าง ผมทำอยู่ที่ ร้านโช๊คอัพ 101 ซ.โชคชัย4 72 ราคาไม่แพงครับ ทำดีด้วย

ส่วนเรื่องไฟ บุผนังห้องโดยสาร ไม่ทราบ เหมือนกัน ไว้เด่ว ช่วยถามเพื่อนๆผมให้น่ะครับ

[email protected] แอดมาคุยกันได้น่ะครับ ^^

13. zalapaorick

88
    0
    0
    แล้วไงคุยกันนะครับ

14. Faee

75
    0
    0
    ขออนุญาติ แชร์กระทู้นี้ให้เพื่อนๆได้อ่านน่ะครับ

^^ เรื่องราวดีๆแบบนี้ ต้องแชร์กันแล้ว

15. คุณ zalapaorick ครับ

คุณ zalapaorick ครับผมก็ได้มา 1 คันครับ อยากถามว่ารถคันนี้จบที่เท่าไรครับไม่ใช้อะไรครับจะทำบางครับชอบแนวทางการแต่งของคุณมากเลย
    [email protected]

16. zalapaorick

88
    0
    0
    ราคาค่าตำสี ปะผุ โป่งล้อ ของผม จบที่20kครับ

ส่วนค่าอะไหล่ ได้มาจากเพื่อนๆ พี่ๆ ในเวปนี้ครับ ฟรีบ้าง ถูกๆบ้าง ก้อมีทั้งล้อ ยาง เบาะหน้า-หลัง ไฟหน้า ท้าย เลี้ยว และอื่นๆยกคัน ก้อประมาณ10kครับ

ที่เหลือก้อเล็กๆน้อยๆครับ เพราะสภาพรถผมได้มา ศพมากๆ

มีอะไร ถามได้นะครับ [email protected]

17. zalapaorick

88
    0
    0
  18. ekawee_s

ekawee_s New Member Member

1
    0
    0
    แจ่ม เลยครับ

19. RoSe_MaFiA

721
    12
    0
    วันนี้เห็นจอดอยู่หน้าการไฟฟ้ามีนบุรี

ไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้นหรอครับ เห็นรถแล้วจำได้ครับ

^^

20. pui_ep71

pui_ep71 New Member Member

26
    0
    0
    ผมคิดว่ามีผมคนเดียวในประเทศไทยที่เป็นอย่างนี้
    ผมซื้อซากรถมา 40,000 บาท
    มีเล่มทะเบียน ทะเบียนขาด 4 ปี ต้องจดทะเบียนใหม่ ประมาณ 8,000 บาท
    รากรถไปอู่ 1800 บาท
    ตกลงกับทางอู่ทำสี ประกอบ 35,000 บาท
    ซื้อของและสั้งของ ทุกทาง
    ฝากระโปร TURBO 5500 บาท
    กันชนหน้า-หลัง turbo 4,000 บาท
    ชุดแต่งแท้ ทั้งไม่แท้ 5,000 บาท
    เอวหลัง 2,500 บาท
    เครื่อง 4E 1.3 TURBO เกียร์AUTO 25,000 บาท
    ค่าวาง+เดินสายไฟ 8,000 บาท
    รวมแล้ว 206,800 บาท (อาจมีค่าอย่าอื่นอีกที่ยังมาไม่ถึง)

21. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    สู้ๆ ครับ บางครั้งจะมีคนถามว่าเมื่อไหร่จะซื้อรถใหม่ ผมบอกเลยว่าแบบนี้มีคันเดียว มีตังค์ก็หาแบบนี้ไม่ได้แล้ว (อาจจะดีกว่านี้ ^_^ ) แล้วแกมีรถอย่างตรูไหมล่ะ 5 5 5

22. zalapaorick

88
    0
    0
    สู้ๆนะเพื่อน^^

23. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    ไว้เจอกันนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้