ถามพี่ง้วนขับ s13 กับ พี่ไผ่ s13 หายไปไหนจาก brc

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย k teerayut, 14 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PoM.KiG-KoG

PoM.KiG-KoG New Member Member

13
    0
    0
    :D ผมเห็นด้วยอย่างที่พี่พูดนะครับเพราะพี่ไผ่ไม่เคยไปยุ่งกับวงการDragเลยและคุณจะมากล่าวหาว่าเค้าปากหมาได้อย่างไร car club ในเชียงใหม่เกือบทุกคลับให้ความนับถือพี่เค้า ผมห็นแต่พี่เค้าคอยช่วยเหลือปรึกษาเรื่องเกี่ยวรถว่าจะทำอย่างไงรถถึงจะดี เมื่องานTOYOTAที่จัดที่สนาม700ปีที่ผ่านมา ผมและพี่เค้าก้อไปช่วยน้องโอมเซตรถแข่งทุกอย่าง จนน้องโอมได้รางวัลชนะเลิศที่2ในรุ่นคลาสซี พี่ก้อเค้าช่วยเหลืออย่างเต็มที่ไม่เคยหวังอะไรตอบแทน ผมจะได้ยินจากพี่เค้าเสมอถ้าเค้าทำรถให้ใครว่า"ถ้าคนๆนั้นชนะก้อเหมือนกับพี่เค้าชนะด้วย":sad:

2. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    ไม่ได้อ่านกระทู้ยาวเลย
    ไม่เป็นไรน่ะครับอย่าทะเลาะกันเลย เส้นทางสายนี้ก็ไม่ได้มีเพียงเส้นทางเดียวครับถ้าคุณง้วนกับคุณไผ่ไม่ได้แข่งดริฟท์ที่ กทม. ไม่ว่าจะด้วยสาเหตุอะไรก็แล้วแต่ครับ ก็ยังพอมีสนามอืนให้ได้วิ่งกันได้ครับมีโอกาศคงได้วิ่งแข่งกันสนุกๆอีกน่ะครับ แต่ข่าวล่าสุดที่ผมได้ยินมาเดี๋ยวนี้คุณง้วนโกอินเตอร์วิ่งแข่งที่เมื่องนอกบ่อบๆครับ ผมจะเอาใจช่วยเชียร์ครับ

Ice_Breakers ถูกใจสิ่งนี้
  3. Dearja

Dearja New Member Member

15
    0
    0
    ไม่ ขอ พูด อะไร ดีกว่า ครับ .............. คนเรา ต่าง คนต่าง ความ คิด คนเล่น คนแข่ง รถ เหมือน กัน อะไร ที่ ไม่ ดี ก็แล้วกันไปล่ะกันครับ :cool: :cool: :D :D

4. zusohkwsj

เอาเป็นว่าอย่างนี้แล้วกันนะครับ
    หัวข้อ: ถามพี่ง้วนขับ s13 กับ พี่ไผ่ s13 หายไปไหนจาก brc ?
    ตอบ : ไม่รู้ว่าหายไปไหน แต่ผู้จัดรายการเค้าไม่ให้แข่ง อยากรู้ไปถามผู้จัดเอง แค่นี้แล้วกันนะครับ สั้น ๆ ง่าย ๆ ได้ใจความ ผมไม่อยากจะอ้างชื่อใครขึ้นมาอยากให้จบ ๆ ไป หรือถ้าจะเอาเหตุผลมาวางมาแจ้งตอบไปเลย คงไม่ควร ไม่ว่าจะถูกหรือจะผิดก็ตาม เพราะหัวเรื่องมันไม่ได้นอกเรื่องขนาดนี้ ไม่ได้ถามว่าทำไมผู้จัดไม่ให้แข่ง หรือ คุณไผ่เคยมีเรื่องกับใคร ใครไม่ชอบขี้หน้า ไปสะดุดตีนใครหรือไปแทงใครข้างหลัง ดีมั๊ยครับ
    ส่วนการที่จะไปว่าร้ายใส่ใครหรือไปทำดี สอนคนนั้นคนนี้ขับรถ เซ็ทรถอย่างไรนั้นก็พวกใครพวกมันละกันนะครับ ส่วนผมฝักใฝ่ฝ่ายตรงข้ามกับนายไผ่ โอเชนะครับ

ไม่ว่าใครจะถูกหรือผิด ขอให้ความจริงปรากฎขึ้นมาในเร็ววัน ส่วนใครจะต่อเรื่องนี้ไปตั้งกระทู้ใหม่เลยนะครับ เผื่อผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องโดนกับตัว เห็นกับตา ทำมากับมือ จะได้ต่อกันไป ยาว ๆ เลย

5. โห ถ้าผมมีตังค์อย่างคุณผมก็ชนะแหละ ไม่เห็นต้องใช้ฝีมืออะไรเลย (ใช้คำสุภาพ เพื่อใช้การโพสต่อที่สาธารณะชน)
    คุณก็กลับไป จิม แบบเดิมเถอะครับ !!!

6. ruch52

ruch52 New Member Member

40
    2
    0
    คนเรา ไม่รัก ไม่ชอบกัน ทำดีแค่ไหนก็ยังเลว

คนเรา รักกันชอบกัน เลวแค่ไหน ก็ไม่เป็นไร

ปล่อยให้มันจบๆไปเหอะครับ รักกันไว้ครับ รักกันน๊า

7. นั้นสิครับ รักกันไว้เถอะ เราเกิดเป็นไทย เล็กๆน้อยๆนิดๆหน่อยๆยอมๆกันไปเถอะครับ เรื่องแบบนี้เป็นเรื่องธรรมดาครับ คนเราอยู่ด้วยกันก็ต้องมีทะเลาะกันบ้างไม่เข้าใจกันบ้างเพราะทุกคนมีเหตุผลของตัวเองทั้งนั้น ธรรมดาของมนุษย์คนเรา จบๆไปเถอะครับ รักๆกันน้า

8. kreen celica

kreen celica New Member Member

23
    0
    0
    ข่าวผิดแล้วคุณเม้ง BF เขาก็ยังส่งเหมือนเดิมครับ

9. kreen celica

kreen celica New Member Member

23
    0
    0
    เอ.......ที่งาน Bitec รถคุณง้วน เกียร์พัง ครับยืนยัน ข่าวนี้ถูกต้องและแน่นอนที่สุด ส่วนเรื่องกรรมการสั่งห้ามแข่งหรือไม่นั้นไม่ขอตอบดีกว่าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 พฤษภาคม 2007
  10. kreen celica

23
    0
    0
    ถูกต้องครับ

11. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    รักกันไว้ครับ :thumbs_up:

12. ไอ้ที่บอกว่าไม่เคยได้ยินจากปากพี่เค้า ก็คงไม่มีใครโง่บอกคุณหรอกว่าเค้าไปเห่าที่ไหน ว่ายังไงบ้าง แล้วไม่ทราบว่าอยู่ด้วยกันตลอดเลยหรือครับถึงได้รู้จริงๆ ถ้าเรื่องมันไม่มีมูลเค้าก็คงไม่เอามาพูดกันหรอกครับ หัดออกมาอยู่นอกกะลาบ้าง อีกอย่างที่นีกแข่งดริฟท์คนอื่นเค้ารู้ว่าอะไรเป็นอะไรกันหมดแล้ว เลยไม่มีใครอยากพูดถึงให้เปลืองน้ำลาย และอีกเรื่องถึงแม้คุณไผ่เค้าจะไม่ได้แข่งแดรกก็ตามถ้าคุณอ้างว่าสนิทจริงก็ลองไปถามเค้าตรงๆเลยนะว่าเค้าไปเห่าอะไรไว้หรือเห่าใส่ใครไว้ในวงการแดรก หมาในวงการดริฟท์ไม่พอยังเห่าข้ามวงการอีก นับถือความปากหมาของคุณไผ่เค้าจริงๆ

13. ^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M

^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M New Member Member

1,292
    3
    0
    ส่วนตัวผม พอได้รู้เรื่องราวมาบ้าง ก็ไม่ขอกล่าวเพิ่มเติม เด่วมันจะยิ่งยาวไปกันใหญ่นะครับ

และส่วนตัว ก็ รู้จักกับ น้อง Mr'ZO พอสมควร ผมเชื่อว่า น้องเค้าเจออะไรมากกว่า คุณๆเจอกัน

แน่นอน เพื่อนคนสนิท มักจะรู้อะไรได้กีกว่าคนนอกอยู่แล้ว แต่จะรู้อะไรบ้าง ให้มันผ่านไปดีกว่าครับ

โว่ พี่เข้ามาตอบ เพื่อ ยกย่อง โซ่ ว่ะ นับถือๆๆ อย่างนึง

ตรงที่ หลายคน โดนว่าลับหลังมา โดยเฉพาะโซ่เอง พี่เข้าใจ

และขอยกย่องว่ะ โซ่ ที่ โซ่ แสดงตัว จะว่า ว่ากันตรงๆ ไม่มีลับหลัง แบบที่โซ่โดนมา

อะไรที่ เราโดนมาแล้วเราไม่ชอบ เราก็จะไม่ทำแบบนั้นกับคนอื่น แม้เค้าจะเคยว่าหรือด่าเรา

พี่ นับถือๆๆว่ะ โซ่ ทำถูกต้องแล้วน้อง ดีก็ว่าดี ไม่ดีมาก็ว่าไม่ดี มันถูกต้องที่สุดแล้วครับ ยกย่อง

แต่ผมไม่ได้มายุยงให้แตกแยกกันเพิ่มนะครับ

เรื่องผู้จัด ทำไม ไม่แข่ง ขอให้ไปถามผู้จัดเองแล้วกัน ผมเชื่อว่า กระทู้ นี้ ไม่ได้ทำให้วงการดริฟแตกแยกแน่นอนครับ นักแข่งเพิ่มขึ้นๆๆๆๆ

ผมชอบ ที่พี่กี้ พูดไว้นะครับ ผลแพ้-ชนะ ไม่สำคัญ วิ่งให้ชนะใจคนดู เป็นพอครับ

ของแบบนี้ มันไม่มีใครผิด ถูก แล้วแต่ว่าใครจะเจอมาแบบไหน มากกว่าครับ แล้วก็ ตัวเราจะเลือกอยู่ข้างไหนมากกกว่า แค่นั้นครับ

ถ้าเค้าดีกับเรา ก็ทำดีตอบ แย่มาก็พยายามอดทน ถ้าทนไม่ไหว ก็ ไม่จำเป็นต้องทำดีครับ

พอดี ผมรู้จักกับ ฝ่ายหลัง ที่เจอแบบที่พวกคุณไม่เจอมา ก็เลย รุ้เรื่องราวมากกว่านั้นพอสมควรครับ

รักๆกันไว้นะครับ เพื่อวงการมอเตอร์สปอร์ต ผมชอบดูครับ

14. toey_gt

toey_gt New Member Member

24
    0
    0
    จ๊ะเอ่++!! วันอังคารที่ 29 นี้ รายการ สาระแน คุณง้วน ได้มาออกอีกละ คับ
    แต่ไม่เกี่ยวกะ ดริฟ นะครับ รับรองคง ฮา เหมือนกัน (วันนั้นอำ พลพล ซะขำ เลย)
    ปล . motor track มีเบื้องหลังให้ดูด้วย นะครับ ฉบับที่ 32
    ปล . อยากให้ทุกคน มีรอยยิ้ม อย่างเครียดกันเลย เนาะๆๆ

15. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0
    ผมอ่านแล้วเศร้างับ ไม่รู้ยังไงกันแน่ ถึงจะยังไงก็อยากจะให้รักๆๆกันไว้ อยากให้อภัยกันอะครับ

16. Dalantra1.6T

Dalantra1.6T New Member Member

80
    2
    0
    น่าจะยุ่งกับการขยายร้านไพศาลยอดยางหรือป่าว ซื้อที่ไปตั้งหลายล้าน
    นอกจาก ยางล้อแม็กช่วงล่าง ยังจะเปิดรับทำเครื่องด้วย ร่ำรวยครับ

17. ผลแพ้ชนะสําคัญหรือไม่
    ก็ไม่ต้องขับรถวิ่งประท้วงกรรมการให้เหนื่อย
    ซิครับ

18. เห็นพี่ง้วนและพี่ไผ่ขยายงานที่บ้านกันน่าดูเลย คงเวิคงานกันสุดๆ ดีเหมือนกันครับที่ไม่แข่งงานนั้น เป็นนักแข่งที่ยิ่งไม่แข่ง แต่ ยิ่งดัง ยิ่งรวย

19. MSC - Chiang Mai

MSC - Chiang Mai Guest

0
    0
    0
    เท่าที่ผมทราบข่าวมาจากคาร์คลับต่าง ๆ ในเชียงใหม่ และทางภาคเหนือ ตอนนี้ทางคลับต่าง ๆ ในเชียงใหม่ก็พอทราบข่าวบ้างนะครับ การที่ผู้เดือดร้อนจากการอ้างอิงว่าไม่มีตัวตน ออกมาแสดงตัวแบบนี้ถือว่าเป็นที่น่านับถือ โดยออกมาแจกแจงตรง ๆ ไม่ลับหลัง จึง อยากให้คุณ ธรรมชัยเอง ชี้แจงบ้างหรือเคลียปัญหาให้กระจ่าง จะได้อยู่ด้วยกันอย่างสงบสุขเหมือนแต่ก่อน หรือว่าจะเงียบให้แตกแยกไปเลยก็ดีจะได้ทราบจุดยืนของแต่ละบุคคล เรื่องราวลอยมาเข้าหูเกี่ยวกับการฟันทำรถ หรือเรื่องไปทำอู่ที่ต่างจังหวัด ก็พอได้ทราบเข้ามาจากแหล่งข่าวแต่ละทิศแต่ละทางบ้างเพราะมีคนเดือดร้อนอยู่หลายราย เนื่องจากใช้ชื่อเสียงและความสามารถมาหากินแบบผิด ๆ ทำรถแพง ๆ โกงค่าซ่อมหรือบริการต่าง ๆ หรือทำรถให้ไม่ได้ตามที่ตกลงกันไว้ ส่วนทางวงการดริฟก็ไปสอบถามได้ความถึงความจริง ผ่านน้องใน Racingweb พบว่าคำกล่าวอ้างว่าร้าย ที่ว่าถูกผู้จัดไล่ออกจากสนามไม่ให้แข่งนั้นเป็นจริง ทั้งหมดนี้ไม่ได้มาตอกย้ำหรือต้องการจงใจแกล้'คุณธรรมชัย แต่อย่างใด แต่อยากแจ้งให้คนทั้งหลายได้ทราบโดยทั่วกัน ถึงการกระทำที่หลาย ๆ คนโดนมา และไม่อยากให้ถูกโดนหลอกกันอีก

การที่เค้าสอนให้ความรู้หรือทักษะแก่ผู้อื่นตรงจุดนนี้ผมนับถือ และ ทำให้วงการรถภาคเหนือ ยกระดับและได้รับความนิยมมากขึ้น MotorTrack เองก็ขายได้ดีในเขตภาคเหนือ เชื่อมั๊ยครับว่าคุณไผ่มีสาวนสำคัญเลยทีเดียว
    ส่วนเรื่องการที่ไปทำอะไรกับใครนั้นผมถือเป็นเรื่องส่วนตัว และ มีสิทธิที่จะเชื่อใครฟังใคร ที่ออกมาให้เหตุผลได้ดีที่สุดครับ แต่อย่ามาทำหรือว่าลับหลังกับพวกผมก็แล้วกัน

ต้องขอโทษด้วยที่ไม่มี Login

20. YoYO..!!

YoYO..!! New Member Member

70
    2
    0

ใครหนอ MSC เชียงใหม่... :eek:

รักกันไว้เถอะครับ คนไทยเหมือนกัน ผ่านมาแล้วก็ให้มันผ่านเลยไปเถอะครับ
    ต่างคนก็ต่างอยู่ เนอะๆ

21. เรื่องนิสัยว่าดีหรือไม่ดีไม่ขอพูดถึงนะครับ แต่ขอชี้แจงนิดหน่อยเพราะดูแล้วมีบางคนเข้าใจผิดนะครับ

ทาง BF ไม่ใช่ไม่ส่งนักแข่ง แข่งงาน M-max, BF ทำการส่งนักแข่งตามปกติ นักแข่งยังมาแข่งทุกสนามทั้ง คุณจั้ม คุณหนึ่ง และ คุณโมส

แล้วที่ทาง คุณง้วน กับ คุณไผ่ ไม่มาแข่งที่ brc ไม่ใช่เพราะเบื่อที่วงการ drift เสื่อม แต่เป็นเพราะผู้จัดห้ามนักแข่ง 2 ท่านนี้แข่งตลอดไปครับ
    ***(เหตุผล ดูได้จากงาน slide night สนามสุดท้ายที่ bitec คุณง้วนมาจากระยองพร้อมทีม service เพื่อแข่งขัน แต่ทางผู้จัดไม่ไห้แข่งครับ)

ขอชี้แจงตามนี้นะครับ ขอบคุณมากครับ

22. Dearja

15
    0
    0
    ปล. ผมไม่ ขอแสดงความคิดเห้นนะครับ แต่ ขอ ให้บุคคล ในชื่อข้างต้นโปรดแสดงตัวด้วย ขอบคุณ

ไม่ทราบว่า คุณ คือ ใคร ทำไม ใช้ ชื่อนี้ในการโพส ถ้าแน่จริง โปรด Pm กลับมาหาผมด้วย ถ้าคิดว่าเป็นลูกผู้ชายพอ เพราะ เรื่องนี้ เป็นเรื่องส่วน บุค คลไม่ ควรเอา ชื่อ คลับ มาอ้างนะ ที่ นี้ นะครับ เพรา ผมก็เป็น คนหนึ่งที่อยู่ ในคลับนี้ (แน่ จริง PM มาเลยว่าเป็นใคร ) ขอบคุณครับ

23. frozz

frozz New Member Member

55
    1
    0
    ว่าจะไม่ตอบละนะ เห็นชื่อคุณ MSC - Chiang Mai อดไม่ได้ ขอไปแสดงตัวในบอร์ดด้วย

ส่วนเรื่องอื่นไม่มีความเห็น ไม่รู้เรื่อง

ปล. เรารักกันคับ

24. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    เริ่มต้นกระทู้ด้วยความสงสัยว่าหายไปไหน แต่กลับกลายมาเป็นกระทู้ความขัดแย้ง ซึ่งผมขอมองว่า " เป็นความขัดแย้งระหว่างบุคคล " ก็ขอความกรุณาบุคคลที่จะมาโพสในแนวความขัดแย้งระหว่างบุคคลขอให้ระบุชื่อ ไม่ว่าจะ LogIn หรือ ไม่ ก็ตามแต่ อย่าเอา ชื่อทีม หรือ ชื่อส่วนรวม มาใช้ รวมถึงการกล่าวอ้างด้วย ... ในส่วนความคิดเห็นของผม ใครทำอะไรไว้ สังคมวงการ Motor Sport มันไม่กว้าง เดี๋ยวหางมันก็โผล่คับ

25. YoYO..!!

YoYO..!! New Member Member

70
    2
    0

ถูกต้องเลยครับพี่

26. แล้วไอ้คุณที่ใช้ชื่อ CM-CLUB เป็นไครเหรอครับไอ้สิ่งที่คุณพูดทุกคำพูดคนในคลับเค้าไม่ได้คิดเหมือนคุณทุกคนน่ะครับกรุณาอย่าเอาชื่อคลับมาใช้สิครับถ้าคุณแน่จริงแสดงตัวออกมาเลยว่าคุณเป็นใครจะบอกให้น่ะความคิดคนไม่เหมือนกันหรอก ที่ผมต้องออกมาครั้งนี้เป็นเพราะคุณมาว่าน้องผม ๆก็ต้องออกรับแทนเหมือนที่คุณออกมารับแทนคนของคุณเหมือนกันผมไม่ต้องการให้น้องผมโดนว่าฝ่ายเดียวเรื่องอื่นผมไม่ขอออกความคิดเห็นอะไรเพราะฉะนั้นถ้าอยากรู้หรือค้องใจอะไรกับพวกผมกรุณาแสดงตัวออกมาเลยดีกว่าแต่ถ้าไม่กล้าก็ไม่ต้องออกความคิดเห็นอะไรเลยดีกว่าครับขอบคุณ

27. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    พี่เอ้ฝากซื้อลูกท้อหน่อยคับ ต้นฝากพี่แมนซื้อทีนึงแล้วแต่ไม่ได้ดันลืมซะนิ วันอาทิตย์อย่าลืมนะพี่ เดี๋ยวเคลียร์ค่าเสียหายให้ (ไม่เกี่ยวกับกระทู้หรอก จะได้เย็นลงกันนะ :D :D )

28. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ยังไม่จบอีกหรือครับ พี่น้องค๊าบบบบบบบบ

29. Dearja

15
    0
    0

จาก ผล การประชุม เมื่อ วาน เวลา 20.00 น บุคคล ส่วนใหญ่ MSC - Club ที่มาประชุม ใน เมื่อวาน ไม่มีใคร รับทราบเรื่อง นี้และ ไม่มีใคร รู้ ตัว ผู้ กระทำ ดังนั้นทางคลับของ เรา จึง สรุปว่าหากผู้ ใด หรือ คน ใด ที่ ต้อง การ จะ โพส หรือ ตอบ กระทู้หรือข้อความใดๆ ขอความกรุณาทุกท่าน อย่าเอาชื่อคลับ มาแอบอ้าง โดยส่วนรวม คนที่ ได้มาร่วม ประชุมนั้นไม่มีใครรับรู้ และมีส่วนกับเรื่องนี้ ท่าน สามารถ เข้า ไปดู รายละเอียดได้ในนี้ครับ

http://www.cm-club.com/vb/showthread.php?t=21585

ปล. รักกันเถอะครับ จบๆเรื่องแบบนี้อ่ะครับ

30. Bond_Blackout

Bond_Blackout New Member Media

59
    0
    0
    ก็คงมีบ้างแหละที่เคืองกัน แต่ผมเชื่องว่างาน M-max อาจจะไกลบ้านพี่ง้วนไปหน่อย เพราะเห็นงาน PUMA ที่ระยองเมื่องอาทิตย์ก่อน ก็ไปแข่งนี่ รู้สึกลงทุกรายการด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้