.. เอ่ออ มีคนทักว่ารถผมมีเพื่อนมาเต็มคันเลย ครับ - -" (Update เลขทะเบียนออก 2 ตัวบน )..

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย [ Da Vinci Code ], 14 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TheKop100%

TheKop100% New Member Member

102
    1
    0
    มันออกจริงๆ อีก 555 ถูกมั้ย ครับเนี่ยย

2. ดูแลดีๆน่าจะดีนะครับ

3. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ผมก็เคยมีคนทักเหมือนกันครับ ผมขับรถมาเอง ผมลงจากรถ แล้วมีคนทักว่าใครขับรถมา คือเค้าเห็นคนนั่งที่เบาะคนขับเลยครับ เพื่อนผมเห็นกัน 2 คน บางคนก็เห็นคนนั่งข้าง ๆ .. ทุกวันนี้ขับรถยังคิดเลยว่านั่งตักใครรึเปล่า 55

4. เขามาดีแล้วละครับให้โชคด้วย.....เฮง

88 88 88 88 88

5. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    นั่งขับกลับบ้านตอนดึกๆเเล้วเสียวอ่ะ

6. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    วันนี้อันเชิญหุ่นพยนต์ สถิตบนรถแล้วครับ ให้ไว้ดูแลคุ้มครอง แทนครับ สบายใจ

ปล. ผมดันซื้อแต่หวยบนดิน ลืมดักบนล่าง อดแดกครับ 55+

7. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    รถผมมีเหมือนกันครับ ตอนนี้ก็ยังอยู่ เป็นผู้ ญ ครับ ที่อู่เจอกันหลายคนเลย แต่ผมไม่เคยเห็นเลย อาจารเค้าบอกมาว่าป็น ญ ที่ประสบอุบัติเหตุทางรถ (ซิ่ง) เส้นใดซักเส้น แล้วผมได้ขับรถผ่าน เค้ทเลยตามมาอยู่กับผมด้วย เพิ่งให้พระอาจารทำพิธีตัด ภพ เมื่อตอนปีใหม่ต้นปีที่ผ่านมานี่เอง เพราะว่าเค้าตามผมไปทุกที่ นอนก็ไปนอนด้วย (พูดแล้วขนหัวลุก) เลยต้องไปทำพิธี ตัดภพให้เค้ารู้ว่าเราอยู่คนละภพกัน (ยังกะในหนังอ่ะคับ) ตอนนี้ก็ไม่ตามผมแล้ว แต่จะอยู่ในรถตลอดคับ คอยปกป้องคุ้มครอง ช่วยดูแลเราทุกเรื่องคับ

ปล. ตอนนี้รถจอดอยู่ที่อู่ ลูกสาวช่างที่อู่เห็นประจำคับ เค้าชอบแกล้งเด็ก อิอิ เลยมาเล่าสู่กันฟังคับ

8. เมื่อก่อนเคยเชื่อครึ่งๆ เมื่อเดือนที่ผ่าน เชื่อเต็ม 100% ตั้งกะแฟนเข้าโรงบาลมหาชัย 2 ด้วยอาการ ช็อค หายใจไม่ออก เข้าไปตรวจ หมอบอกไม่เป็นอะไร คงเครียด ฉีดยาไปเข็มไม่หาย นอนอยุ่โรงบาลสักพัก มาเต็ม เป็นแม่ตะเคียน ที่ไปรับมาบูชาที่วัดแถวลพบุรี พอดีที่บ้านไปทำไม่ถูกไม่ควรบางอย่างเข้า พวกจะกลับวัดลพบุรีคืนนั้นเลย ทั้งนางพยาบาล ทั้งหมอที่โรงบาลทั้งคนไข้คนอื่น แตกตื่นกันหมด แห่กันมาส่งขึ้นรถ ยิงตรง นครปฐม-ลพบุรี คืนนั้นเลย แล้วทำพิธีขอขมาที่วัดเสร็จ ทุกอย่างหายเป็นปลิดทิ้ง ถ้าไม่เจอกะตัวเองไม่มีทางเชื่อจิงๆ

9. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ไม่ได้ซื้อครับ เบสมันไม่ยอมยอกทะเบียน

:cry: :cry: :cry: :D

10. jack-za

jack-za New Member Member

43
    0
    0
    เชื่อไว้บ้างก็ดีนะครับ เรื่องแบบนี้

ถ้าเค้ามาดี เราทำดี จะมีแต่เรื่องดีๆครับ

อย่าไปทำไรไม่ดีบนรถนะครับ เป็นเรื่องแน่ๆๆๆ อิอิ.........

11. kengecar

kengecar New Member Member

12
    0
    0
    เชื่อเลยครับ 100 %

ต้องถามเจ้าของรถครับว่า "เคย" ชวนใครขึ้นรถไหมครับ

เช่น "ปะ ขึ้นรถสิ" หรือ "กลับได้แล้ว" โดยไม่ได้เอ่ยนามคนที่เราชวนกลับด้วย

"วิญญาณ" ที่อยู่ในระแวกนั้นจะขึ้นรถตามมาด้วยครับ

แล้วเขาจะไม่ลงจากรถด้วยครับ เพราะเราไม่เคยบอกว่า "เอ้า ลงได้แล้ว" หรือ "ลงจากรถให้หมดเลยนะ"

วิธีแก้ก็ต้องให้เขาลงจากรถครับ แล้วก็ระวังด้วยอย่าชวนเข้าบ้านหล่ะครับ เดวจะเรื่องใหญ่

อย่าลืมทำบุญ อุทิศส่วนกุศลด้วยนะครับ เขามาขอบุญเฉยๆครับ

โปรดระวังครับ โดนกันหลายคนครับ

พูดแล้วเสียวเอง ><

12. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    อ่านแล้วขนลุกเลย

13. อบอุ่นดี เบส เพื่อนเยอะ 55

14. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อ่านแล้วขนลุก บรื๋อออออออออออออออออออ

15. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    น่ากลัว...

16. speedexteme

speedexteme New Member Member

233
    7
    0
    ผมพอช่วยให้คำแนะนำและวิธีแก้ได้นะครับ ลองโทมาสอบถามได้ 0870871717

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้