แนว HELLA FLUSH ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย CONDURUS, 20 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. z350

z350 New Member Member

110
    0
    0
    เมื่อก่อน มีพี่ในคลับแต่งอยู่แต่ไม่รู้ปัจจุบันทำอยู่หรือว่ายกขึ้นมาแย้วคับป่าว

2. Bh MotorSports

Bh MotorSports New Member Moderator

126
    1
    0
    หล่อครับ

3. KOB_โชคชัยกระจก

KOB_โชคชัยกระจก New Member Privilege

99
    2
    0
    อย่าคิดว่ารถเตี้ยขับไม่ได้ อย่าคิดว่าถนนเมืองไทยไม่ดีไปซะหมด ขอแค่คุณวางแผนในการขับรถ รถผมเตี้ยใช้ทุกวันไม่ได้ช่วงล่างถุงลม ขึ้นเซนทรัลลาดพร้าวได้ ลงใต้ดินอาร์ซีเอได้ เพราะอะไรผมบ้า ใช่ และอีกอย่างนึง เพราะเราขับทุกวัน เราจะรู้มุมของรถเราเองว่าควรไปทางไหน

ติดนิดหน่อยไม่ใช่ปัญหา
    [​IMG] คันนี้ลิ้นหน้ห่างจากพื้น ไม่เกิน2นิ้ว

ถ้าใจรักทุกอย่างก็ไม่ใช่ปัญหา แต่ก่อนผมขับรถ2เจ แคม 272 เทอโบ t51 ครัช3แผ่น ทุกวัน ก็ยังไหว เพราะใจรัก ถ้าคุณรักอะไรจริงแล้วพร้อมจะอยุ่กับมันต่อให้ลำบากแค่ไหน นั้นหละคือความสุขของคุณ

4. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ชอบแนวนี้เหมือนกัน อาจเพราะสถานะการณ์บังคับ หายางใหญ่ใส่ไม่ได้

5. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ตามไป ครับผม ^O^

6. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    ถึงขับเป็นพอถึงยามคับขันก็ลำบากจิง ๆ คับ ยิ่งไปที่ ๆ ไม่ได้ไปบ่อย ๆ ไม่รู้ว่าถนนเป็นยังไง เอาประสบการณ์มาเล่าให้ฟัง นี่ขนาด Jazz ขอบ 18" ก็ไม่ถึงกับเตี้ยสุด ๆ ไปสยามแค่รับบัตรทางเข้ายังลำบากต้องเลี้อยเดือดร้อนรถคันอื่นเลยคับ 555 มีอยู่ทีรถติดจัดทางเข้า 2 เลนเลี้อยไม่ได้เลย รถในสยามก็โคดติด คนเดินผ่านไปมายืนลุ้นว่าจะเข้าได้รึเปล่าช่วยโบกกันใหญ่ ไอ้ที่เค้าโบกบอกไปไม่ได้มันติดแล้ว ไอ้เราก็ เอาไงดีว่า รู้อยู่แล้วเข้าตรง ๆ ไปไม่ได้แน่นนอน เลนข้าง ๆ ก็ไม่ไปสักทีจะเลี้อยตะแคงก็ไม่ได้ เลนที่เราต่อแถวดันไปก่อน ถอยก็ไม่ได้ คันหลังบีบแตรไล่อีก ยังไงก็ต้องไป สรุปติดเต็มดอก กันชนญี่ปุ่นแท้ ๆ แตกไปเต็ม ๆ จุดยึดหักหมด เซงกันไป นี่แค่ทางเข้านะคับ ไหนจะทางออกฝั่งตรงข้ามพาราก่อนอีก โดนทั้งขาเข้าขาออก 555 รถเตี้ยชอบคับ แต่ส่วนตัวผมมองรถเตี้ยมาก ๆ ไปไหนมันลำบากจิง ๆ คับ

แต่สุดท้ายอยู่ที่ว่า ถ้าใจรักก็ทำได้ อย่างที่คุณ KOB_โชคชัยกระจก บอกละคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 เมษายน 2011
  7. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    ยางดึงๆ :D

8. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    Special Thanks: SpeedHunters

9. Aut S5

Aut S5 New Member Member

9
    0
    0
    ต้องคิดหน้าคิดหลังก่อนจะไปไหนครับ ทุกวันนี้ผมจะนั่งจินตนาการถนนที่จะไปก่อนตั้งแต่เปลี่ยนมาเล่นแนวนี้ แต่ถ้าที่ไหนไม่เคยไป ก็ต้องตามเวรตามกรรมครับ ไปถึงเลื่อยได้ก็เลื้อย เลื้อยไม่ได้เลี่ยงไม่ได้ก็ขูดไป ใจรักซะอย่างบรรลัยช่างมันอย่าไปกลัวครับ อิอิ

10. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    ...แนวนี้กำลังมาแรง....

11. CONDURUS

CONDURUS New Member Member

139
    12
    0
    ต้องจัดแล้วครับ 555

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 เมษายน 2011
  12. kibrain

kibrain New Member Member

57
    1
    0
    คล้าย แนว VIP ไหม เตี๊ยๆ ดึงๆ กว้างๆ

13. Pop E30

Pop E30 New Member Member

86
    3
    0
    แนวนี้ชอบมากคับ อาร์ทมาก มาก!! ^^

14. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ตรงแนว ตรงแนว งานนี้น่าสนครับ อิอิ

15. PirenZe

PirenZe New Member Member

109
    7
    0
  16. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ถ้าลิ้นหน้าแตก ก็เอาสติ๊กเกอร์ไปแปะ หรือไม่ก็เจาะรูเอาเคเบิล้ไทย์(เขียนถูกป่าวว่ะเนี่ย...อิอิ)รัดไว้ เราก็จะได้อีกแนว...อิอิ

17. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ถ้าทำแบบนี้ก็คิดรอบครอบด้วย ขับไปทางถนนเมืองไทยสะดวกไหม ลำบากไหม ประมาณนี้แหล่ะ

18. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    สวยดีครับ

19. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    แต่งแบบนี้ขอผ่านครับ ถนนบ้านเราไม่ไหว อีกอย่างไม่มีตังจะไปสลับยางบ่อยๆด้วยเดี่ยวนี้ค่าสลับยางมหาโหด อิอิ

20. ZeemaiiBuzzer

199
    4
    18
    ก็ว่าอยู่ ถ้าให้แต่งแล้วแบะล้อแบบนั้น ผมก็ขอผ่านเหมือนกัน เหมือนพวกแนว VIP แบะล้อกันขนาดนั้นทำไปเพื่ออะไร การยึดเกาะถนนแย่มาก หน้าสัมผัสแทบไม่มี ที่สำคัญ กินยางหมดไวโครต ๆ แล้วยาง ยิ่งกว้าง ยิ่งใหญ่ ราคายิ่งแพง เปลืองโดยใช่เหตุจิง ๆ

21. realranger

realranger New Member Member

44
    2
    0
    แนวนี้ต้องพี่จิมมี่ motor track ผู้นำมาเผยแพร่ครับ ^^

22. Golf Diff

Golf Diff New Member Privilege

325
    0
    0
    สวยดีแต่ถนนบ้านเราไปไหนไม่ได้หรอก ไปห้างก้ไม่ได้ ติดแน่

23. ZeemaiiBuzzer

199
    4
    18
    ชอบดูคนอื่นแต่ง แต่เนื่องด้วยปัจจัยต่าง ๆ ไม่เอื้ออำนวย พูดกันยังไม่ขาดคำ วันนี้ในหมู่บ้านขุดวางท่อใหม่ ใช้เวลาอีกเป็นอาทิดกว่าจะเสด ไอ้ที่ขุดที่ไว้กลบก็ไม่สนิทรถยิ่งวิ่งยิ่งลึกลงไปตอนนี้ลึกลงร่วม ๆ 5 นิ้วเอาไว้ให้กันชน ช่าวล่างแหกเล่น เอ้อเซง

24. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    OFF SET IS EVERYTHING!!! ^^

25. SuperSohc

SuperSohc New Member Member

232
    0
    0
    แนวสุดๆครับ แต่คงขับลำบากน่าดูเลยอ่ะ

26. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    สวยดีคับ...

27. Top

Top New Member Member

91
    4
    0
    แนวๆนี้ใช่ไหม๊ครับ ^ ^

28. CONDURUS

139
    12
    0
    ประมาณนี้ครับ

29. CONDURUS

139
    12
    0
    ไม่ต้องเตี้ยมากก็ได้ครับเอา Fitment ได้ก็พอครับประมานยาง
    ดึงๆล้อล้นนิดๆโหลดพอดีๆกำลังสวยก็ FLUSH แล้วครับ

จากรูปแล้ว MEXIFLUSH พอได้อยู่ แนวๆ A31 บ้านเราเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้