สูตรแบนด์พาส10นิ้ว ออกแบบเพื่อวางหลังเบาะ NV กระบะ ตอนเดียวโดยเฉพาะ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย aek_aya, 23 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pannatat

Pannatat New Member Member

18
    0
    0
    เห็นแล้ว พี่เอกใช้แอมป์อะไร กี่วัตต์ครับ
    ผมใช้ 4 ch อยู่จะบริจขับ 10 นิ้วดอกเดียวไหวมั้ย

คือจากประสบการณ์ที่ทำงานร้านเครื่องเสียงรถยนต์มานะครับ

ผมเคย ใช้แอมป์ 4 ch ขับ 10 นิ้ว 1 ดอก บริดจ์ ไป 2 ch

มันจะเหลืออีก 2 ch ใช้ขับกลาง แหลม ได้ 1 คู่ ครับ

แต่มันจะร้อนไวมากๆ ครับ ไม่เหมาะกับการเปิดหนักๆ เป็นเวลา นานๆ ครับ

2. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0

ถูกต้องครับ ผมก็ใช้วิธีนี้อยู่ครับก็พอไหวนะ แต่ฟังแบบแน่นๆคนเดียวในรถนะครับ ไม่เผื่อใคร :teeth:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้