รายละเอียด rover 623 gsi Limited กับ 623 gsi ครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย tanakhon, 14 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tanakhon

tanakhon New Member Member

73
    0
    0
    วันนี้มีโอกาศได้สำผัสเจ้า ตัว 623 gsi limited เลยแอบถ่ายรูปมาให้เพื่อนๆได้ดูกันเอาเฉพาะที่แตกต่างกับตัว 623 gsi น่ะครับ

อันนี้เป็นหน้าตาของ ABS ครับ ลองมาแล้วใช้งานดี 80 กดเต็มๆไม่มีสาย คิดจะเปลี่ยนคงหายากและยุ่งยากแน่ๆ

อันนี้เป็นกล่องปรับระดับการส่องสว่างไฟให้สูงขึ้น หรือต่ำลงซึ่งควบคุมได้จากภายในรถ

อันนี้เป็นไฟหน้าปัดครับ สังเกตุดูจะเห็นว่ามีไฟรูปกุญแจ ซึ่งเป็นสัญลักษณ์ของระบบ immobillizer

ส่วนตัวนี้เป็นไฟเบรกดวงที่ 3 รู้สึกว่าจะเป็น LED ด้วยน่ะ

ส่วนนี่เบาะหลัง จะมีหม่อนรองแบบดึงขึ้นมาได้ครับ

อันนี้อยู่ในห้องเครื่องครับเป็นยางรองแท่นเครื่องคงเป็นแบบไฮดรอลิกครับ

แผงประตูแบบมีช่องว้าวใส่ขวดน้ำได้อันนี้จำเป็นจิงๆ

พวงมาลัย ไม่เหมือนกัน มันจะโค้งลงกว่าจับสบายกว่าครับ ปุ๋ม spot จะไม่มีมา ช่องใต้วิทยุแบบเปิด

กระจกมองหลังหนาดูภูมิฐาน ปุ๋มรับสัญญาณรีโมทจะไม่มีมา

เบาะฝั่งคนขับปรับไฟฟ้า 8 ทิศทาง รวมทั้งเบาะคู่หน้าจะอวบๆ นั่งสบายโคตร

อันนี้เป็นตัวปรับไฟหน้าในรถคงหาอีกล่ะ ถ้าได้มาคงดีมากๆ

สุดท้ายสัญลักษณ์ Limited ที่ฝากระโปรงหลังลืมถ่ายมา 555 ตกม้าตายเลย
    ผมลองขับดูในสภาพสมบูรณ์คิดว่าเครื่องเดิม h 23 เกียร์เดิมมันก็นุ่มดีครับ นุ่มกว่า h 22 ของผมเสียอีก การเปลี่ยนเกียร์อันตราการเร่งดีครับ
    ได้ข่าวว่าจะขายอยู่คันนี้สมบูรณ์มากๆ

2. manixstreet

manixstreet New Member Member

47
    0
    0
    น่าสนใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้