ผมถูกแอบถ่ายครับพี่ๆ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 12 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ขับแค่100ก็พอแล้วผมอ่ะ เดี๋ยวไม่มีเงินเติมน้ำมันคริๆๆ

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    จิงหยอคร๊าบ ได้ข่าวมาว่า คันนี้ทะลุ 250 ไปแล้ว....อิอิอิ

3. god army

3,198
    77
    0
    บ้าเเล้ว 250 ไปขี่skylineแล้วววววว

4. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    250 นี่ติ๊บเด็ก

5. god army

3,198
    77
    0
    อันนี้จริง!!!

6. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

อันนี้ขับไม่เร็วแต่เสียวได้ป่าวค้าบ
    :D

7. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

เห็นปกติคุณก็ขี่sidelineอยู่แล้วนิ :D

8. พีโออาร์_Rizible

พีโออาร์_Rizible New Member Member

305
    17
    0
    b11 มันเร้ว จิงๆ นับถือคับ

ไม่กลัวหรอคับ

9. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    นานๆทีครับ ปกติขับในเมืองก็ไม่เกิน60อ่ะครับ มีเบิ้ลใส่พวกเด็กแว้น จนไฟออกท่อบ้าง บางครั้ง เอาไว้ขู่พวกเปรี้ยวๆ อิอิ

10. Excited Rider

576
    2
    18

เด็ดๆทั้งน้านนนน หุหุ

11. Hs1Qww

Hs1Qww Well-Known Member Member

1,211
    25
    48
    ยังมีเหลืออีกมั้ยครับเนี่ย คันเร่ง!!

12. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    บ้านแฟนพี่อยู่นครเหมือนกัน ไปแล้วจะบอกนะ
    นี่ขนาดยังไม่ได้ขยายพอร์ทนะเนี่ย ว่าแต่เคยจับเวลามั๊ยว่าวิ่งถึงขนาดนี้ใช้เวลาเท่าไหร่ ระยะทางเท่าไหร่
    พี่เคยวิ่งตามวีออสไปเที่ยว ใช้วอถามว่าตอนนี้เค้าวิ่งเท่าไหร่ เค้าบอกว่า80 แต่ของพี่ไป110และ งงเลย

13. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    อืม อันตรายนะครับ เร็วมากเลย

อยย่าไปเล่นความความเร็วปลายมากเลยครับ

มาสนุกกับอัตราเร่งดีกว่า

14. Excited Rider

576
    2
    18
    ขอบคุณครับพี่เฟิร์สที่เตือน

แต่ว่าข้อหลังนี้ถูกใจมากมาย

ว่าแต่ กรองเปลือย ท่อ หัวเทียน จูนไฟ ขัดลื่น แล้วเค้าทำไรกันอีกบ้างครับพี่

ที่ไม่ได้ยุ่งใส้ในน่ะครับ แนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ

15. Excited Rider

576
    2
    18
    อาจเป็นไปได้ว่าถ้าเอารถอื่นมาวิ่งเทียบของคันอื่นก็น่าจะ160มั๊งครับ
    ส่วนระยะทางกับเวลานี่ไม่อยากคิดเลยครับ เพราะถ้าได้ข้อมูลแล้วเด๋วจะเกิดอารมณ์แบบ
    รถตูต้องแรงกว่าเดิม ต้องวิ่งกว่าเดิม เวลาต้องลงกว่าเดิม
    แล้วกิเลศอีกนานามันจะตามมาครับ อิอิ

16. Excited Rider

576
    2
    18
    จำได้ว่ากดมิดเลยคร๊าบตอนนั้น

17. Excited Rider

576
    2
    18
    วันนี้ไปเปลี่ยนกรองเบนซินแบบใสมา ดูเข้าท่าดีครับ แต่มันเล็กกว่าของเดิมอ่ะครับ จะเป็นไรมั๊ยครับ

อีกอย่าง ร้านที่เปลี่ยนกรองเขาไม่แนะนำให้ขัดลื่นอ่ะครับ แต่ใจผมอยากมาก(หาเรื่องเสียตังก์อีกแระตู)

ชักลังเลแล้วครับ พี่ตั๋น พี่เป๊ก คิดว่าไงครับ ขัดดีมั๊ยตลง แต่ใจชอบนะ ไอ้ลื่นๆเนี่ย อิอิ

18. พีโออาร์_Rizible

พีโออาร์_Rizible New Member Member

305
    17
    0
    ไฟออกเลยหรอคับ --"

19. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    มันกรองแค่น้ำมันน่ะ ขนาดไม่สำคัญ ส่วนเรื่องขัดลื่น ถามให้ทีว่าเพราะอะไรจึงไม่แนะนำ อยากรู้เหมือนกันเพราะขัดมาแล้ว...อิอิ

20. Excited Rider

576
    2
    18
    เขาบอกว่า เครื่องรถรุ่นนี้เหมาะกับการใช้งานแบบทั่วไป เพราะชิ้นส่วนหลายชิ้นไม่ได้ออกแบบมาให้ใช้งานแบบทารุณ ถ้าขัดลื่นนี่ต้องขยับเสต็ปใส้ใน เพราะว่าจะสามารถอัดมันได้มากขึ้น ซึ่งถ้าเป็นใส้เดิม เสี่ยงต่อการใส้แตก อะไรประมาณนี้อ่ะครับ แต่เขาบอกว่าเครื่องรถรุ่นเรานี่ขับดีๆปลายไหลนะครับ เพราะลูกสูบเป็นอัตราส่วนสี่เหลี่ยมผืนผ้า

** อันนี้แถม ไปโชว์ความโง่ที่อู่มา อิอิ เรื่องขอเรื่องคือว่า อู่ที่ผมไปทำรถมาเป็นลักษณะคล้ายเชียงกง มีหน้าร้านขายของใหม่ ด้านหลังเป็นอู่ มีเครื่องคัดมามากมาย ผมไปเห็นเครื่องE15มามีจานจ่ายมาด้วย ซึ่งรู้กันว่าจานจ่ายรุ่นนี้เป็นCDIแล้ว เลยอยากจะขอซื้อแยก ช่างเลยถามว่ารถปีไหน ผมเลยบอกปี93ครับ ช่างเลยบอกว่ารถรุ่นนี้ปีหลังจะเป็นCDIเหมือนกันแล้ว หลังจากนั้นแกก็ไปดูที่จานจ่านรถผม แล้วดูสายที่ใต้จาน แล้วแกบอกว่า จะซื้อทำไม ของเธอนี่มันแม่เหล็กอยู่แล้ว ฮ่า ๆ ๆ โชว์ความโง่ไปเต็มๆเลยผม เพราะดูจานไม่เป็น ฮ่า ๆ ๆ

21. Excited Rider

576
    2
    18
    มันเป็นเฉพาะตอนยกคันเร่งอ่ะครับ แตออกมานิดเดียว ตอนที่ท่อมันดังปุ้งๆๆอ่ะครับ ขนาดไฟก็ไม่ใหญ่นะครับ เหมือนจุดไฟแช็คอ่ะครับ ตอนแรกผมก็ไม่รู้ แต่ววันนึงไปขับรถเล่นกับเพื่อนมา เพื่อนขับตามท้าย มันบอกว่าจังหวะที่เอ็งยกคันเร่งเปลี่ยนเกียร์ กับตอนเบิ้ลเครื่องแช่จนท่อมันดังปุ้งๆอ่ะครับ แต่บางทีก็ออกบ้างไม่ออกบ้างครับ ฮิฮิ.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้