เกียร์ออโต้ ซ่อม หรือ เปลี่ยนเซียงกงดี กว่ากันครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย ekasit 25, 15 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ekasit 25

ekasit 25 New Member Member

88
    0
    0
    ผมใช้ พรีเซีย R11 เครื่องเดิม sr18 หากเกียร์พัง ควรเปลี่ยน หรือว่า ซ่อมดีครับ อยากทราบราคา ถ้าซื้ออะไหล่ ของแท้ใส่ มันราคาประมาณเท่าใดครับ รบกวนด้วย ขอบคุณครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เชียงกงครับ

3. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ซ่อมเกียร 13000-20000
    เปลี่ยนเซียงกง 5000-8000 ค่าแรง 1000-2000

4. zovoy

zovoy New Member Member

20
    0
    0
    ประสบการณ์ตรง ผมแนะนำให้ยกเซียงกงใส่ไปดีกว่าครับ หาคนที่ดูพอเป็นไปด้วย
    เพราะผมซ่อมแบบสลับชิ้นส่วน มาแล้วยังรู้สึกไม่ประทับใจเท่าไหร่

ราคาก็ ซ่อมเกียร์(สลับชิ้นส่วนกับเกียร์ลูกอื่นเอา) ประมาณ 10000
    ถ้าเซียงกงน่าจะ 12000
    หรือถ้าจะเบิกชุดซ่อมใหม่เลยทั้งชุดก็ประมาณ 9000 ไม่รวมค่าแรง แต่ไม่ต้องซื้อครบก็ได้ให้ช่างดูว่าตัวไหนเสีย สึก เอาไปเทียบ) ที่วรจักรมีร้านที่ขายชุดซ่อมเกียร์โดยเฉพาะอยู่

5. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ไปร้านที่รับวางเครื่อง ซ่อมเครื่อง ให้เค้าจัดการหาของและจ่ายค่าแรง แบบนั้นสบายใจกว่าไปเดินหาของเองครับ ค่าเกียร์ประมาณ6-8พันค่าแรง+น้ำมันเกียร์สัก3พัน กำตังไปหมื่นสองน่าจะเหลือบ้างครับ จ่ายแพงกว่านิดหน่อย ดีกว่าไปซื้อของมาแล้วใช้ไม่ได้ เดี๋ยวโดนค่ายกหลายรอบ ให้ร้านจัดการรับผิดชอบดีกว่าครับ

6. ekasit 25

88
    0
    0
    ต้องขอขอบคุณทุกท่านมากเลยครับที่ให้ความรู้ เป็นประโยชน์แก่ผมมากและก็สบายใจขึ้น จะได้เตรียมเงินไว้ถูกครับ ขอบคุณทุกคนอีกครั้ง

7. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ตามนี้เลยครับ

8. kiranonono

kiranonono Guest

0
    0
    0
    3000 จัดไป เกียร์ presea พึ่งวางเครื่องใหม่ครับ

ตอนเปลี่ยนเกียร์ 1ไป 2 กระชากนิดหน่อย 0898252034

9. itim

itim New Member Member

25
    0
    0
    ไปทำแล้วผลเป็นงัยมาบอกนะคร้าบ จะได้ตามไปทำมั่ง

10. ekasit 25

88
    0
    0
    ครับ ผมยังไม่ได้ไปทำเลย ยังไม่มีตังค์อะครับ มันมีอาการคือ อืด เป็นๆ หายๆ ไปปรึกษาช่างมาช่างก็สันนิษฐานว่า เกียร์น่าจะมีส่วนในเรืื่องนี้ จึงได้มาปรึกษาในเวปดู แต่ตอนนี้ยังไม่มีเงิน ก็เลย ยังไม่ได้ไปทำครับ

11. ผมเป็นเหมือนกันครับ ซ่างเขาล้างเกียร์ให้ อาการนี้หายเลยครับ

12. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    กำลังจะยกเครื่อง sr18 ลง เกียร์ก็เปล่ียนมาใหม่ใช้ได้ไม่นานสภาพปกติเลยครับ สนใจโทร 0897999595

13. ??ͧ???º??º?ء???

?ͺ㹰ҹФ??????????Ф?Ѻ
    ?????????????????ͧ?ҡ??§????????????? (⪤????ҧ??) ??к͡????????? ????????§????????????黡?? ?????繵?ͧ?????Թᾧ? 仫??????
    ??ǹ?ա?? ?????????????ͧ?ҡ??§??????͹?ѹ (????診㹤???????) ¡??? , ¡ŧ 2-3 ?ͺ?????ѧ??診 ,
    ??ѧ?ҡ¡?ͺ??? 3 ??ҹ???????һ?Сѹ?????§????? 15 ?ѹ?Դ???¢???ҵ?ͧ???µѧ?????????ա?١ , ??к͡??? ???????????дա???ᾧ?????????ѹ

?ѹ??????????´???о?????? ??ҵ?ͧ?????ҹ Article ???? FAQ ???????????ǡѺ????ͧ?????
    ????Ҵٷ?? ???䫵?ͧ??? ??? ซ่อมเกียร์ออโต้

หนีให้ไกลเลยครับ ไปหาร้านที่มีความรู้เรื่องเกียร์จริงๆซ่อมให้ดีกว่า

เครื่องสั่น แนะนำให้ล้งสมองเกียร์นี่ ปวดตับ น่ะครับ ความรู้เรื่องช่างยนต์ไม่มี ไปเรียนฝึกมาแค่3เดือน มันจะรอดเหรอครับ ขนาดศูนย์ ยังไม่รับประกัน เรียนกันมาขนาดไหน................แล้วตกลงรถผมนี่เป็นอะไร รู้หรือยังครับ ผ่าน มาเป็นปีแล้ว ........... หรือคำตอบเดิม มันไม่เป็นไรหรอก แต่เศษเหล็กเต็มอ่าง ฝากถามอาจารย์คุณด้วยน่ะครับ............. หรือคุณจะรับแก้ให้ ผมยินดีน่ะครับ ดูว่าเกง ตามโฆษณาไหม

น๊อตก็ ใส่ผิด ตะบี้ตะบัน ยัดกันเข้าไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้