รบกวนผู้รู้เรื่องซื้อรถก้าฟฟฟฟฟ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย nonzaa_brabra, 26 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ยุคนอื่น

แต่ตัวเองขายทิ้งซะงั้น !!!!!!!!

1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    อย่างน้อยรถมันก็ยังไปไหนไม่ไกลอะพี่ยอด NA ตัวเปรี้ยว 55555

2. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    อ้าว กำ กำ
    ผมงิรักทูนะคร้าบพี่น้อง ^_____^

3. nonzaa_brabra

nonzaa_brabra New Member Member

15
    0
    0
    รบกวนพี่ๆให้ความเหนรถคันนี้หน่อยสิคร้าบบบ ผมจะใช้ประกอบการตัดสินใจอะคร้าบบ

http://www.one2car.com/TOYOTA_MR2/E25110058

ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบ:rolleyes:

4. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    เดิมดีครับ.........แต่ราคานี้หาตัว non air ได้เลยนะครับ ค่อยๆหานะครับ................

5. ถ้าได้ 50 กลางๆ หรือเกินนิดหน่อย ก็น่าสนครับ เพราะรถดูเดิมไปหน่อย แต่ก็ดีกว่ารถแต่งมาช้ำๆ

คันนี้ดูจากรูป ผมว่าเป็น verion 1 Australia spec เพราะไฟเลี้ยวหน้าขาวส้ม , ไฟเลี้ยวที่แก้ม , มีไฟ security ตรงวัดรอบ , ไมล์ 260 kmph

(แชร์เผื่อเพื่อนๆ คนอื่นนะครับ.............UK spec กับ Australia spec ภายนอกจะเหมือนกัน แต่ UK spec เรือนไมล์จะวัดเป็นไมล์ 160 mph และมีวัด 260 kmph ซ้อนอยู่วงใน และปุ่มแอร์จะมีแต่ AC ปุ่มเดียวยาวๆ ไม่มี AC กับ Econ)

ลองดูเพลทระบุเลขตัวถังและเลขเครื่อง ที่เป็นแผ่นเงินๆ สี่เหลี่ยม หลังคานหน้าด้วยนะครับ เปิดฝาหน้าแล้วชะโงกไปดู ปีรถ เลขเครื่อง เลขตัวถัง มันตรงกับความเป็นจริงไหมหรือในเล่มไหม รีเวท สองตัวที่ยึดเพลทนี้ไว้ เป็นของเดิมๆ หรือยิงใหม่

ประเด็นคือ ผมกลัวว่าคันนี้ตัดครึ่งหน้ามาครับ ครึ่งหน้า Australia spec ครึ่งหลัง japan spec อะไรทำนองนี้อ่ะครับ ถ้าไม่ใช่ก็ดีไป

6. nonzaa_brabra

nonzaa_brabra New Member Member

15
    0
    0
    ขอบคุณมากครับผม ก็กำลังกังวนอยู่เหมือนกนครับ วิธีสักเกตุรถตัดง่ายๆดูยังไงครับ ขอความรู้หน่อยคร้าบบ

7. โอย รถตัดมันมักจะดูยากน่ะสิครับ นี่แหละปัญหา เพราะใต้ท้องก็คงพ่นกันสนิมปิดรอยตัดหมด เอาเป็นว่า ลองดูเรื่องเพลท และรายละเอียดต่างๆ ตามที่บอก และถอดหลังคาร์ทีบาร์ ออกมาแล้วดูตัวรถแถวนั้นให้ละเอียด

เอาใจช่วยครับผม

8. nonzaa_brabra

15
    0
    0
    ขอบคุณมากครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้