ใครใช้ kancil รายงานตัวหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย mais, 18 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. กิ๊กส์

กิ๊กส์ New Member Member

15
    0
    0
    เออ...

ขอรายงานตัวด้วยคนครับ คือว่าซื้อมือ1มาครับ ตากลม:)

2. SineZz

SineZz New Member Member

2
    0
    0
    แง้ว..........อยู่หาดใหญ่จ้า...ตากลม เห็นเยอะขึ้นแล้ว

เราก็ใช้ตากลม อยากถามหน่อยว่า

เปลี่ยนแม็ก 13 ได้มั้ยอ่า ยางเส้นบสงอ่า

จาใส่ และซื้ออะไหล่ที่ไหนบ้างเนี่ย..อยู่ใกล้มาเลย์นะ แต่เอารถนี้เข้าไปไม่ได้...เพราะประมูลมา

แง้...........................เน่า

3. TUMkancil850EX

TUMkancil850EX New Member Member

6
    0
    0
    ตอนนี้ผมก็ใช้ Kancil อญุ่เหมื่อนกัน รุ่น850EZครับผมอยู่หาดใหญ่ครับวันหลังจะนำรูปมาลงครับ ประหยัดดี 25 กม/ลิตร ความเร็วสูงสุด130 กม/ชม ครับ อยากทราบใครมีเกจวัดรอบเครื่องขายบ้าง โช้คหน้าด้วย
    อะไหล่รถรุ่นนี้ใช้ได้กับของมิร่าเกือบจะทุกชิ้น
    ราคาอะไหล่เท่าที่รู้
    กรองน้ำมันเครื่อง 100 บาท
    กรองอากาศ 220บาท
    หัวเทียน หัวละ 50บาท
    ท่อน้ำหม้อน้ำท่อนบน 160 บาท
    ท่อน้ำหม้อน้ำท่อนล่าง 120บาท
    ยางกันฝุ้นเพลาขับ(ทั้ง4ตัวเลย) 1000บาท
    สายพานไทม์มิ่ง 99ฟัน กว้าง25มม. 500บาท
    ตัวดันสายพาน 350บาท

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กุมภาพันธ์ 2008
  4. mais

mais New Member Member

34
    0
    0
    เรื่องราคาอะไหล่ อาจเป็นเพราะว่าเป็นต่างจังหวัดเลยราคาสูงไปนิดนะครับ ถ้าในกทม.แล้วล่ะก็
    กรองน้ำมันเครื่องอยู่ประมาณ 60บาท
    กรองอากาศ 140 บาท
    ยางหุ้มเพลาขับ ตัวละ 200 บาท
    เพลาขับที่บ้านเรามีของนะครับ แต่ไม่เหมือนกับของมิร่าไทย แต่มีของแน่ๆ เพราะผมพึ่งไปเปลี่ยนมา ตัวละ 1500 บาท มียางหุ้มแถมมาด้วย 1 ตัว
    ส่วนเรื่องวัดรอบ ก่ะ โช๊คลองหาดูทที่ห้องขายของดูนะครับ เผื่อจะมีของที่ต้องการ

5. TUMkancil850EX

TUMkancil850EX New Member Member

6
    0
    0
    ตอนี้ผมต้องการล้างคาร์บิวครับใครพอมีวิชาช่วยแนะนำหน่อยครับแนบภาพมาด้สยก็ดีครับ

6. mais

34
    0
    0
    อืม...ขอโทษด้วยจริงๆนะครับ ผมก็ไม่ค่อยได้ทำเองเท่าไหร่...แต่ถ้าคุณจะล้างเองหรือให้ที่อู่ล้างให้ผมแนะนำให้ระวังเรื่องสายแว๊กคั่มดีๆนะครับ เพราะไม่เหมือนมิร่าไทยเลย ของผมเองตอนนี้ร่วนไปหมดแล้ว อืม...พอจะรบกวนถ่ายรูปเครื่องของคุณแบบให้เห็นสายแว๊กคั่มมาโพสที่ได้หรือเปล่าครับ...ทุกวันนี้ผมยังไล่สายไม่ถูกเลย...ขอบคุณมากครับ

7. TUMkancil850EX

6
    0
    0
    ตอนนี้รู้สาเหตุแล้วว่าทำมั้ยรถผมวิ่งๆอยู่แล้วก็ดับไปหน้าตาเฉยอาการของมันคือมันจะอือเร่งไม่ขึ้นแล้วก็ดับไปเลยแต่ดับแล้วก็สตาร์ตติดนะครับวิ่งไปได้สัก 3 กม. ก็ดับอีกครับ เปิดฝากระโปงรถวิเคราะห์อยู่นานก็ลงความเห็นว่าคงจะเป็นเพราะคาร์บูฯมันสกปรกมีตะกอนไปติดอยู่ที่นมหนูครับซึ่งการถอดคาร์บูฯนั้นมันเป็นยากครับ สุดท้ายก็หาสาเหตุที่แท้จริงเจอครับ มันอยู่กรองน้ำมันเบนซินครับมีตะกอนมากเลย ซื้อมาเปลี่ยนเอง 40 บาทเป็นกรองกระดาษของโตโยต้าครับใส่ลงกันพอดีเลยครับ

8. กระตอย

กระตอย New Member Member

2
    0
    0
    สวัสดีครับ มารายงานตัวด้วยคน หุ หุ
    แบบว่าพึ่งได้มาประมาณ 2 สัปดาห์ครับ
    คันนี้ เป็นรุ่นตาเหลี่ยมปี 2003 EZ850 ออโต้
    ตั้งชื่อว่าน้องมะนาวอ่าครับ ตั้งตามสีรถที่มันจะเขียวแบบแป๋นๆ

ขับอยู่แถวหน้ารามฯ -บางกะปิ ใครเจอก็ทักทายกันได้นะครับ

9. mais

34
    0
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ...คุณกระตอย...ขอเบอร์มือถือได้มั๊ยครับ พอดีผมมีเรื่องรบกวน คือผมอยากทำแผนผังแว๊คคั่มน่ะครับ แต่ตอนนี้ไม่มีคันไหนถูกต้องเลย อยากรบกวนขอดูห้องเรคื่องยนต์น่ะครับ 089-922-9269 ใหม่ครับ

10. mais

34
    0
    0
    ท่านอื่น ที่ใช้ kancil น่ะครับ ผมว่าเรามารวมตัวทำแผนผังแว๊คคั่มดีกว่านะครับ เผื่อว่ามีปัญหาอะไรจะได้ได้มีแผนผังไว้ใช้ เพราะว่า การเดินสายไม่เหมือนมิร่าไทยนะครับ และที่สำคัญพอช่างดึงออกแล้วจำไม่ได้ว่าดึงออกมาจากไหน เพราะเป็นปัญหามากจริงๆครับ ขอบคุณครับ

11. BigBoss

BigBoss New Member Member

44
    0
    0
    Perodua Kancil มีค้ำมาให้เล่น (มิร่าน่าจะใส่ได้นะ)

กันโคลงหลัง

ค้ำแก้ม และ ค้ำหน้า

ค้ำแก้ม

ค้ำหน้าอีกแบบ

ค้ำหลัง

ค้ำห้องโดยสาร

ค้ำล่างหลัง

12. 2.2vtec

2.2vtec New Member Member

65
    0
    0
    ลูกสาวผมใช้อยู่ที่เชียงรายครับ สีเขียวฝากระโปงขาว โหลดพอประมาณ

13. mais

34
    0
    0
    รบกวนพี่วู๊ดดี้เช็คราคาให้หน่อยนะครับว่าค้ำทั้งหมดมันเท่าไหร่...ขอบคุณมากครับ

14. 2.2vtec

65
    0
    0
    ต้องการอะไรบ้างละครับ จะได้ประมาณราคาให้ถูก

15. นกค่ะ

นกค่ะ Guest

0
    0
    0
    ใช้kacilเหมือนกัลคร๊า..

คืออยู่บางนาอ่ะค่ะ
    จามีอะไหล่ของไฟหน้ากะไฟเลี้ยว(ด้านซ้าย)ของkancilขายที่ไหนบ้างอ่ะค่ะ
    พอดีว่าขับอยุแล้วมอไซตัดหน้าเลยพุ่งชนกำแพงข้างซ้ายอ่ะค่ะ
    รบกวนช่วยตอบหน่อยน่ะค่ะ
    เพราะตอนนี้ม่ะมีรถขับไปมหาลัยอ่ะค่ะ
    และพ่อก้อยังไม่รุ(เด๋วโดนด่า)
    แย่เลย...
    ไงเด๋วเอารูปลงพุ่งนี้ล่ะกานน่ะคร๊ะ

16. mais

34
    0
    0
    รุ่นไหนครับจะได้ช่วยหาให้ได้ครับ

17. สุระ

สุระ Guest

0
    0
    0
    ผ m ใช้ kancil เหมือนกัน

ผมใช้อยู่ปีกว่าแล้วแต่รถมีปัญหาที่ เกย์วัดความร้อน เวลาจดติดไฟแดง ความร้อน ขึ้นถึงขีดกลาง และเครื่องก็เร่งด้วย ตอนแรกคิดว่า เป็นจากแอร์ทำงาน แต่ต่อมา สายพานแอร์ขาด เครื่องก็ยังเร่งเหมือนเดิม ผมก็คิดว่าเป็นเพราะพัดลมระบายความร้อนทำงาน แต่ไม่ใช่ครับ พอพัดลมหยุดทำงานแต่รถติดไฟแดงหรือรถติดหรือจอดอยู่เครื่องก็ยังเร่งขึ้นจากปกติ แต่พอรถออกตัวไปแล้วความร้อนก็ปกติ ช่วยด้วยครับ อยากรู้จริงครับ ตอนยังเป็นอยู่ อยากไปซ่อมแต่ไม่รู้จะไปร้านไหน เพราะไปซ่อมมาแล้วก็ไม่หาย ตอนนี้ผมอยู่สระบุรี ผมไม่ค่อยไม่ใช้คอมเท่าไหร่ ขอความกรุณาตอบทางเมล์ได้ไหมครับที่อ [email protected]

18. สุระ

สุระ New Member Member

2
    0
    0
    ลองอีกที

19. pap pap

pap pap Guest

0
    0
    0
    บ๋มมี ตากลมๆ

ใช้มาประมาณปีก่าๆๆขอเป็นสมาชิคด้วยนะครับ

เครื่อง660 turbo ล้อ te37 15''

ล้อมีอีกชุดกำลังจะใส่

ครายพอมีของแต่งจะขายบอกด้วยนะครับ 0819204040

มีmeeting kancil มั๊ยโทรบอกด้วยนะ ผมอยู่แถวบางแค+ จรัญ13

ตอนนี้กำลังหายางกระจกหูช้างอยู่ 1 คู่ ของเก่าขาด

20. toktank

toktank New Member Member

1
    0
    0
    ใครยังไม่มีเหล็กค้ำโช๊คใส่ใน kancil หรือ มีร่า ผมยังมีเหลืออีก 1 ตัวครับเป็นของใหม่เลยครับ สนใจติดต่อ 0810973096

21. สุระ

สุระ New Member Member

2
    0
    0
    ผ่านมา

ผมยังไม่ซ่อมเลย

22. silversand

silversand New Member Member

1
    0
    0
    สวัสดีคะ อยากทราบราคาขายรถ kancil 850ex เกียร์ธรรมดา ราคาตอนนี้ขายอยู่เท่าไหร่คะ มีคนบอกขายอยู่ที่ 260000 แพงหรือเปล่าคะรถจดทะเบียนปี 49 คะ อ้อตอนนี้รุ่นล่าสุดของรถ kancil คือรุ่นไหนคะ รบกวนช่วยตอบด่วนด้วยจะได้ต่อรองได้ถูก ขอบคุณมากคะ

23. mais

34
    0
    0
    รุ่นไหนครับ ถ้าตาเหลี่ยม ล่ะก็แพงครับ ปกติน่าจะราว 2แสน ถ้าเกียร์ออโต้ก็ราว 2.5แสน แต่ถ้าเป็นตัวตากลมก็รราคาประมาณนั้นแล่ะครับ ส่วนรุ่นล่าสุดของ kancil ก็ยังเป็นตัวตากลมอยู่ครับยังไม่มีรุ่นใหม่กว่านี้ครับ...

24. terios

terios New Member Member

3
    0
    0
    อยู่นครศรีฯ คับ แต่ขับ kembara อยากรู้ร้านอะไหล่ที่หาดใหญ่คับ เพราะฝาสูบโก่งคับใครทราบทิ้งเบอร์ใว้น่ะคับ 089-6642799

25. mais

34
    0
    0
    น่าจะหายากนะ ลองไปหาที่ฝั่งมาเลฯ ดูซิ ถ้าไม่ได้จิงๆ ลองโทร.หา คุณวูดดี้ดูครับ เห็นว่า พี่เค้าสามารถหาของให้ได้ ครับ

26. tindonut

tindonut New Member Member

4
    0
    0
    สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่น้ะครับ ชื่อ ติ๊นกับโดนัท น้ะครับ พี่ๆขับ น้องสีชมพู

27. 2.2vtec

65
    0
    0
    สวัสดีครับอยู่แถวไหนละครับเจอจะได้ทักทายกัน

28. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ยินดีต้อนรับครับ

29. A|cohoL Detox

A|cohoL Detox New Member Member

5
    0
    0
    สวัสดีครับ ผมชื่อโจ๊กครับใช้ kancil ez850 อยู่ที่หาดใหญ่
    แต่ตอนนี้รถผมมีอาการแปลก คือขับในเมืองความร้อนปกติ พอออกวิ่งทางไกลประมาณ 20 กว่ากิโลความร้อนขึ้นครับ พอให้ช่างเช็คหม้อน้ำดู ปรากฎว่าปกติ อาการนี้เป็นที่อะไรครับ
    ขอคำแนะนำด้วยครับ

30. tindonut

tindonut New Member Member

4
    0
    0
    อยู่ในกรุงเทพแหละครับแถว ม.รังสิต สุขาภิบาล 3 แล้วก็ไปดูรถที่เกษตรทุกเสาร์เลยอิอิ ขับ kancil 850 สีชมพูน้ะครับ แต่ตอนนี้นำน้องไปวางเครื่อง เป็นเครื่อง daihatsu 1000

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้