เกียร์ออโต้ R11 SR18 เดี้ยงทำไงดี

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย WIBOON-R11, 25 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WIBOON-R11

WIBOON-R11 New Member Member

8
    0
    0
    เจ้าพรีเซีย R11 ของผม เกียร์ออโต้มันเดี้ยงซ่ะแล้ว:cry: มีอาการเข้าเกียร์ถอยแล้วมีอาการกระฉาก ส่วนเกียร์1ช่วงที่จะเปลี่ยนเป็นเกียร์2มีอาการกระตุกและกระแทกอย่างเลยหล่ะขอบอก
    หาในเซียงกงก้อไม่มี ตอนนี้ก้อเลยกะจะตัดสินใจเอาเกียร์ออโต้ของ SR20 มาลง ม่ายรู้ว่าจะเข้ากันได้หรือป่าว ใครมีประสบการช่วยบอกที:sad:

แท็งค์กิ้วล่วงหน้าคร๊าบบบบบบบ:embarassed:

2. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ผมกำลังจะยกเคร่ือง sr18 ลง สนใจเกียร์ป่าวครับ ขายให้ถูกๆเลยเกียร์ยังใช้ไดัดีไม่มีปัญหา สนใจโทร 0897999595

3. WIBOON-R11

WIBOON-R11 New Member Member

8
    0
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวโทรฯไปคุยครับ

4. เที่ยวละไม

เที่ยวละไม New Member Member

18
    0
    0
    อาการคือ เข้าเกียร์ D ช่วงเช้าๆหรือเครื่องเย็นๆ....ไม่ยอมออกตัวครับ ต้องรอซักพัก ก็จะกระตุก...กึก เข้าให้เอง...หรือไม่งั้นก็ต้องสับไปเข้า เกียร์ "2" ก่อน แล้วเคลื่อนที่ออกไปได้ซักระยะ แล้วค่อยมาลง "D"......
    ส่วนอาการก่อนหน้าที่จะมีอาการนี้ก็คือ เข้าเกียร์ถอยหลังแล้ว เสียงดัง..."ตึง!" ทุกครั้งเหมือนใครเอาไม้มาฟาดใต้ท้องรถ......

จะบอกว่าผมก็เป็นน่ะครับ...สรุป สะสมอาการมาเรื่อยๆ จนกระทั่ง ล่าสุดมีน้ำมันเกียร์รั่วซึมออกมาไม่หยุดขณะที่ขับรถ แต่ถ้าจอดเฉยๆไม่เป็นไร....เลยว่า จบกันทีปัญหานี้ โดยเอาไปหาช่างแล้ว Overhorn เกียร์ซะ จบ ที่หมื่นนึง น่ะครับ

5. zovoy

zovoy New Member Member

20
    0
    0
    ผมโอเวอร์ฮอลแล้วยังไม่จบเลย ส่วนตัวผมแนะนำให้เปลี่ยนเซียงกงดีกว่าครับ

ใส่ได้คับ ผมใช้อยู่ จังหวะเปลี่ยนเกียร์ยาวขึ้นนิดนึงคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้