เคยเจอคำพูดแปลกๆมั้ยเวลามีคนมาพูดถึงรถเรา

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ArtRacing, 19 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ArtRacing

ArtRacing New Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

814
    40
    0
    เคยเจอกันมั้ยเวลามีคนมาดูรถเราแล้วพูดกับเราว่า ทำไมอย่างโน้นทำไมอย่างนี้
    มีทั้งติและมีทั้งชม มีทั้งมาจากคนที่รู้เรื่องรถ มีทั้งรู้มากและรู้น้อย และไม่รู้เรื่องรถ

อย่างมีคนมาทักว่า "ทำไมในรถมีกรง" (โรลบาร์) หรือ "ทำไมหม้อน้ำอยู่หน้ารถเลย" (อินเตอร์ )
    โอเคครับบางทีเค้าอาจจะไม่รู้เรื่องรถ เราไม่ว่ากัน แต่อยากจะรู้ว่ามีใครเคยโดนทักแปลกๆบ้างมั้ย
    รถแฟนผมก็โดนนะ เค้ามาทักว่า "ทำไมเหมือนเรือจัง" (มีรูปประกอบให้ดูว่าเหมือนตรงไหน55)

เค้าบอก"มีแต่สีขาวกับแดงเหมือนเรือเลย" เรือตรงไหนวะเนี้ย55
    (ไม่แน่คนถามอาจจะเข้ามาดูกระทู้นี้ด้วยนะ555) ไม่เป็นไรขำขำกันไปไม่ว่ากัน

เอ้าลองเล่าให้ฟังกันหน่อย ว่าเจออะไรกันมาบ้างนะ

แก้ไขล่าสุด: 19 มกราคม 2006
    Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ ถูกใจสิ่งนี้
  2. Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ

Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ Active Member Super Moderator VIP

694
    184
    43
    เจอตำรวจ เรียกอินเตอร์

ว่า หม้อน้ำซิ่ง

อิอิ

3. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    รถผมเคยโดนคนแก่ทัก ว่าเหมือนคนฟันหลอ

ส่วนอินเตอร์ หลายคนเลย รวมทั้งตำรวจ
    จะถามว่าทำไมต้องเอาหม้อน้ำมาไว้ข้างหน้า มันร้อนมากเหรอ

บางคนมานั่งในรถก็ถามว่าทำไมต้องมีนาฬิกาหลายๆอัน

4. DanGeRousT0y

DanGeRousT0y New Member Member

22
    0
    0
    ของผมเพื่อนเห็นในรูปนึกว่า เฟอร์ฯ งงสิครับ มองยังไงของมันอ่ะ

5. vrsicks

vrsicks New Member Member

4
    0
    0
    ไม่มีแฮะ
    รถเราออกเรียบร้อย
    อิอิ

6. เคยเจอเเต่ทำไมมันยังวิ่งได้อะ.......เคืองกว่า

7. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    เพือนๆแซวว่า ร้านลาบ อะ 555ถ้ามีTYในรถคงเป็นร้านลาบที่มีKARAOKแน่ๆเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มิถุนายน 2007
  8. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    ของอย่างนี้ห้ามความคิดคนไม่ได้ครับ แต่เขากล้าทำอย่างเรารึเปล่าล่ะ

9. FoN

FoN New Member Member

2
    0
    0
    หลายคนมากๆเลยบอกว่า ทำไมทำล้อสีดำ ดูเก่า ไม่สวยเลย :mad:

ไรว๊า ออกจะโหด 555

10. Freegotchi

Freegotchi New Member VIP

292
    0
    0
    เคยเจอคนพูดว่า เค้าทำรถสีเหลืองล้อสีแดงเนี่ยปลึกษาพ่อแม่มั้ยอะแล้วใครมันจะกล้านั่ง ยืนเศร้าเลยที่สยาม

11. samatong

samatong New Member Member

11
    6
    0
    ไม่มีครับ...........

12. jack_323

jack_323 New Member Member

5
    0
    0
    เคยมีคนบอกว่าขับแลนเซอร์ท้ายเบนส์ทั้งๆที่ขับมาสด้า 323 นิวซีดาน งงไปเลย

13. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0
    ทำไมลาวจัง ...

14. Uska

Uska New Member VIP

11
    0
    0
    ส่วนมากจะเป็นเสียงเวสเกต กับ โบออฟ เพื่อนบอกว่าเสียงอะไรอะ
    จะพังป่าววะ

15. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    มีลุงเดินผ่านแล้วบอกว่า
    ดูดิ รถตั้งสิบกว่าปีแล้ว วัยรุ่นมันยังเอามาแต่งกัน
    ไม่รุ้หมายความว่าอะไร

16. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    มีหลายคนชอบถามผมว่าใช้มาสด้าเหรอ ทั้งที่ผมใช้นิสสัน ซันนี่

17. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    เด็กฝรั่งวิ่งมาเกาะรถแล้วบอกว่า "BAT MOBIL !!" -_-"

18. GiD

GiD New Member Member

1
    0
    0
    เคยเจอทักว่า (โตโยต้า)คราวน์ มีออกรถสปอร์ต ด้วยเหรอ เพิ่งเคยเห็น :confused:
    เห็น สามง่าม กลายเป็น มงกุฏ ไปซะฉิบ :p

19. Sinatra Stand-by

Sinatra Stand-by New Member VIP

40
    2
    0
    พ่อผมเลยดีก่า เรียกอินเตอร์เป็นหม้อน้ำ ก่าจำทำความเข้าใจกันได้ เฮ้ออออออออ

20. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ของผม
    มีคนบอกว่าไปทำล้อดำทำไม เหมือนเด็กนักเรียนใส่รองเท้านันยางเลย

21. somu

somu New Member Member

1
    0
    0
    :mad: เจอบ่อยเลยครับ :mad:

22. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    อยากมี กรงในรถ กะเค้าบ้าง

23. art_sticker thailand shop

art_sticker thailand shop New Member Member

134
    14
    0
    ยังไม่เคยเจอเลยครับ..อิอิ

24. bazzbonus

bazzbonus New Member Member

56
    1
    0
    เจอแบบนี้เหมือนกันอะ.....:eek:

แล้วก็เคยเจอ....ลุงแกๆทักว่าขับรถแบบนี้มีคนนั้งข้างๆยัง.....:mad:
    ลุงเปงเกย์ป่าววะ......:eek:

25. ก็รถมันเก่าจาให้ทำไงอะ......อิอิ

26. ผมเจอคนทักว่า คิดได้ไงว่ะล้อหน้าส้ม ล้อหลังขาว แม่งเป็นกูไม่กล้าขับหรอก ฟังแล้วก็แค้นเหมือนกัน
    แต่ก็เค้าใจว่าถ้าเค้าไม่ได้มาอยู่ในกลุ่มแต่รถเค้าไม่รู้หรอกว่ามันเป็นยังไง

คุณชายก้อง ถูกใจสิ่งนี้
  27. pnpn

pnpn New Member Member

45
    2
    0
    เคยโดนถามครับ ว่านี่มันรถหรือ โรงแรมม่านรูด (ฟิล์มมืด)

28. Blackcoupe

Blackcoupe New Member Member

141
    7
    0
    "ทำไมฝากกระโปงมันเป็นลายหมากรุกอ่ะ" ( Kavlar)

29. ont_sadung

ont_sadung Member Member

92
    8
    8
    มีคนถามว่าเป็นดีซ่านรึ ตาเหลืองเชียว

30. Acevento

Acevento New Member Member

54
    0
    0
    คุณพ่อเคยถามว่าไปเอาท่อปะปามาใส่ท้ายรถทำไม

กับโดนคนแถวบ้านทักว่ายางแบนครับ

แล้วก็ แต่ก่อนเพื่อนมันจะฝากผมตากผ้าครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้