เคยเจอคำพูดแปลกๆมั้ยเวลามีคนมาพูดถึงรถเรา

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ArtRacing, 19 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    สงสัยต้อง ขอลอง นั่ง ! สักกะหน่อยละนะตั้ม

แหม๋ๆ ใช่ซี่ ท่อนล่างเดิมๆ บูสต์หนักได้

รถของเราซิ เฮ้อๆ ไหลที ก็เสียวขี้เล็ด ละ 555+

เคยโดนทักแบบว่า
    - อะไรเนีย มันมีนิสสันรุ่นนี้ด้วยหร๋อ <--- พรีเซียจ๊ะ ไม่เคยเห็นเด๊ยวจับจูบ
    - เด็กปั้ม ท่อใหญ่จังเลยนะน้อง แรงเปล่าเนียเครื่อง J หร๋อ <----- 555+ ขำดี ถ้าวางได้ผมก็คงอยากลองนะ
    - รถเทอร์โบห่าอะไร ไม่ติด Oil temp , Fuel Press , Oil Press < --- เจ็บใจครับ
    - ปั้มติ๊กจะพังนะครับ เดี๋ยวสงสัยว่าน้องจะเปลี่ยนไหม มันดังจัง <------ อันนี้ศูนย์นิสสัน
    - เบรคใหญ่จัง ฝาครอบหร๋อ เห็นของแม่เราก็ใส่ วันนั้นเราไปใส่ที่ร้านแม๊กซ์กับแม่เขาแถมมากับล้อละ...... <---- อื่มๆ ช่างคิดนะตะเอง

ปล. ชอบรถตัวเองจิงๆ บันเทิ๊ง บันเทิง

2. Gab_SRC

Gab_SRC Member VIP

283
    6
    18
    เคยมีลุงคนนึงเดินมาดูรถผม(200sx)

แล้วบอกว่าทำซะเสียรถหมดเลยแสนเดียวก้อไม่มีคนซื้อหรอก

(ปี๊ดเลย แต่ทำไรไม่ได้ ช่างมัน ถือว่าปากหอยปากปู)

3. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    เบื่อไอ้พวกพูดเสียๆๆหายกับรถเราเหมือนกัน แต่ต้องนึงไว้ว่าเราต้องไม่ไปพูดกับรถคันอื่นเหมือนกาน

4. วันก่อนพานักท่องเที่ยวไปพัทยา เจอเซฟออกไฟแดงยอว์ดริฟท์โชว์3รอบ นักท่องเที่ยวถามว่า รถเค้าล้อไม่ดีหรอ รถมันถึงได้ปัดไปปัดมา ดูจากสายตานักท่องเที่ยวคือรถมีปัญหาไกล้จะพังแล้ว อืม... น่าคิดนะ แสดงออกผิดที่ผิดทางนี่เสี่ยวแดกเลย เราก็ยังอุตส่าแอบมองชื่นชมอยู่ว่า หืม โหดวะ ล้อนี้ GT4 ล้นๆเลย

5. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    เคยมีคนมา นินทาลูกรักผม ต่อหน้า แต่เค้าคงไม่เห็นผมมั้ง ผมยืนอยู่หลังเค้า เค้าคุยกะเพื่อนเค้า เค้าบอกว่า "ถ้าเป็นผมนะ ผมจะไม่ตีโรบาแบบนี้หรอก มันผิด ตีไปแบบนี้วิ่งก็ดัง" ยื่นนึกในใจ ผมใช้มาปีนึงละ พึ่งจะเริ่มดัง น๊อตก็ไม่เคยไปย้ำมัน ผมว่า โรบาใช้ไปยังไง นานๆเข้าถ้าไม่ย้ำยังไงก็ดัง 55555555555555555555555555555555555555555

6. abeepak1

abeepak1 New Member Member

19
    1
    0
    ผมก็โดนมาครับ สดๆเลยเมื่อตอนเย็น

ผมไปนั่งกินบะหมี่อยู่หน้าโรงเรียนในร้านตั้งข้างถนนครับ เเล้วพอดีมีคนขับ E-car เเต่งเข้ามาครับ เเล้วเดินเข้ามาถาม "รถสีขาวคันนั้นของไครหรอ ที่จอดอยู่ตรงนั้นอะ" ผมก็เลยตอบไป "ของผมเองครับ ทำไมหรอครับพี่" เคาก็ตอบมาว่า "เเต่งมาไงหรอน้อง เเต่งไม่ค่อยเหมือนอีโวเลย ดูเเบบของพี่สิ..." ผมก็นั่งเงียบครับ ไม่รู้จะตอบยังไง.....

ผมขับ อีโว III RS นะครับ......ไม่เหมือนจริงดีพี่....:cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 สิงหาคม 2009
    โอ๊ค_TENGUNOYU ถูกใจสิ่งนี้
  7. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    เคยโดนเหมือนกันเลย ติดครึ่งหลังดำ แล้วมาหาว่าเราเป็นพวก พาหญิงไป XXX บนรถ
    จะบอกว่า...ตรูยังหาไม่ได้เรยเฟ้ย :cry:

8. Tensino

Tensino Legend (R.I.P.)

151
    10
    0
    ล่าสุดมีรุ่นน้องยืมรถไปซื้อข้าวแล้วกระดกรูฟไป พอซื้อข้าวเสร็จมีลุงถามว่าหลังคาเป็นอะไรทำไมมันกระดก น้องบอกว่าอ๋อมันเป็นแบบกระดกได้เปิดได้ครับ ลุงเขาให้เปิดปิดให้ดู แล้วบอกว่า ตลกดี เหมือนตู้ปลาเลย

9. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    โดนทักว่าท่อจะยาวไปไหน

10. เพื่อนเจอรถพันผ้าที่ท่อไอเสีย บอกว่า ท่อมันรั่วหรอวะ ฮา.....

11. Joke323

Joke323 New Member Member

159
    5
    0
    อ่านกี่ทีก็ฮา

12. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    5 5 5+ เเต่ละคนโดนเจ็บๆ ทั้ง นั้น

ทั้งเจ็บใจเเทน

เเล้วก็ เเบบ ฮาฮา 5 5 5+

13. waun

waun New Member Member

3
    0
    0
    ทำไมเอาลายผ้าถุงมาทำเป็นฝากกระโปง (Kavlar เหลือง )

14. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    เจอแต่ เบาะหลังไม่มี ทำไมไม่ใส่ เหมือนกับมองรถเราไม่สมประกอบยังไงอย่างงั้น พวกผู้ชายกันเองจะเข้าใจผู้ใหญ่กับผู้หญิงไม่ค่อยรู้กันหรอก

15. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    ตลกดี บางคนคงไม่เข้าใจ

อิอิ

16. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    มีผุ้หยิงบอกว่า เวลามารับอย่าเอา รถผมไป ล้อเหมือนจะหลุด(ล้อมันเลยซุ้มออกมา) โช้คแข็ง ๆ -*-

17. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เข้ามาอ่านครับ ฮ่าๆๆๆ !!!

18. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ^^^^^

เป็น ตัว ตุ่นนน . . . . ชอบบ บ ขุดด กระ ทู้ ! ! ๕ ๕ ๕

3 ปี แล้ว สิ นะ กระ ทู้ นี้ .. . . ๕ ๕ ๕

19. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    เคยเจอแต่เพื่อนกะเพื่อนด่ากันเองเนี่ยแหละคับ

ไปเที่ยวต่างจังหวัดกัน มีรถเพื่อนคันนึงเก่าหน่อย

เวลาขับก็ต้องคอยรอคันนี้เป็นระยะๆๆ

มีบางคนรำคาญด่าโดยไม่คิด ว่า

เฮ้ย ซื้อมาใด้ไงวะรถแบบนี้ สี่หมื่นกูเก็บใว้ทำอย่างอื่นดีกว่า

เจ้าของรถสวนกลับทันใด ว่า

ห่าสี่หมื่นยังพากูกะดื๊บมาถึงเขาใหญ่ใด้

นมเมียมึงอะทำมาตั้งหลายหมื่นพามึงกะดึ๊บมาถึงเขาใหญ่ใด้ป่าวไอ้เหี้ย

20. อย่างฮา 5555+

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กันยายน 2009
  21. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    โห ฝุ่นเกรอะเลย กระทู้นี้ ใครขุดมาปัดเนี่ย 555

22. Nun Black-List!!!

Nun Black-List!!! Member Member

42
    12
    8
    ของผมเติมน้ำมันเสร็จ กำลังขับออก เขาบอกเพื่อนว่า " นี่แหละ เสียง โรตารี่ " อิอิ......

23. มีคนมาถามว่า..."ทำไมทำล้อสีชมพู ไม่อายหรอ คิดได้ไงเนี่ย"
    เราตอบกลับสั้นๆว่า "มันก้อเงินของผม....และนี่ก้อรถของผม" อิอิ

24. @@@Tongka_tong@@@

@@@Tongka_tong@@@ New Member Member

24
    0
    0
    คําถามยอดฮิต

เพื่อน : เห้ย..ทําไมไม่วางเจวะ

ผม : วางไม่ได้เฟ้ยย.. รถกรูขับหน้าา.. (เอาแล้วไง..แม่มจะให้ตรูวางเจ..)

เพื่อน : วางได้ดิ....เขาวางกันเยอะแยะ....?

ผม : ....(แม่มเถียงกรูอีก เวรกำ)

25. หัวอกเดียวกันครับ

ลูกเสี่ยโรจน์ ถูกใจสิ่งนี้
  26. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    ใช่ๆๆๆๆๆๆๆ เคยโดนเหมือนกัน ทำไมไม่วาง J

โดนมาหลายคนเลย ขับหน้าหนิหว่า

27. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    เก่ามากละไม่รู้เคยตอบไปยัง

มีเพื่อนคนนึง ชองรถแต่งมาก ประมาณถ้าได้ยินเสียงท่อต้องหัน เห็นแล้วต้องมอง ต้องหันมาแบบ เห้ยๆ คันนี้สดว่ะ คันนี้เห่ย

พอดีมีเพื่อนอีกคนขับ Impressa มา พี่แกรีบเข้าไปดูใหญ่เลย เอาหูแนบฟังเสียงเครื่อง แล้วบอกขอลองนั่งรอบนึงนะ แล้วคนขับมากะคนนั่งหน้าใช่ปะ ก็บอก เออๆ ขึ้นมาเด่ะ เพื่อนผมก็เปิดประตูฝั่งคนนั่งหน้า แล้วโยกเบาะให้พับ แล้วมุดเข้าไปนั่งเบาะหลังอย่างสวยงาม ?!

สงสัยมันคิดว่า รถสปอร์ต ต้องมี 2 ประตูละมั้ง ?? ฮากันท้องแข็ง

ยังดีขาลงเปิดประตูหลังลง หน้านี่เจื่อนเลย กั่กๆๆๆๆ

28. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    หนุกดี ชอบๆ

29. kibrain

kibrain New Member Member

57
    1
    0
    สาวๆ ชอบบอกว่าเอา ราวตาก(โลบาร์) ผ้าในรถออกไปเหอะ นั่งลำบาก

เสียงโบอ๊อฟกับเสรียงเต๊ด แม่บอกว่ารถมึงจะพังหรอ

30. pongcd

pongcd New Member Member

21
    5
    0
    บังเอิญเพื่อนได้ยิน ผู้ชายสองคนมาชี้รถผมแล้วบอกว่า

"โห ดูรถนั้นดิหูกระจกสีเหลืองแม่งเสี่ยววะ ถ้ากุมีตังนะกุไม่ทำหรอก"

เราก็เข้าใจว่ามันแหวกแนวรถสีส้มกระจกสีเหลืองบังเอิญชอบรถดริฟD1 teamOrange เลยทำตาม

แต่ก็อดไม่ได้

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 23:47:17 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:46:59 ----------

บังเอิญเพื่อนได้ยิน ผู้ชายสองคนมาชี้รถผมแล้วบอกว่า

"โห ดูรถนั้นดิหูกระจกสีเหลืองแม่งเสี่ยววะ ถ้ากุมีตังนะกุไม่ทำหรอก"

เราก็เข้าใจว่ามันแหวกแนวรถสีส้มกระจกสีเหลืองบังเอิญชอบรถดริฟD1 teamOrange เลยทำตาม

แต่ก็อดไม่ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้