เคยเจอคำพูดแปลกๆมั้ยเวลามีคนมาพูดถึงรถเรา

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ArtRacing, 19 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    มีรุ่นพี่คนนึงบอกว่า"เลิกแต่งเถอะน้อง...ยิ่งแต่งยิ่งลาว" T T"
    แอบเจ็บใจอยู่ลึกๆ ครับ

1. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    เคยเจอ นั่งกิน ไอติมอยุ่ข้างๆรถ สงสัยเค้าคงไม่เห็น เพราะนั่งอยู่อีกฝั่ง

เขา : เห้ยดูดิทำมาซะเนียนเลย กูว่าTAXIเก่า ชัวร์

เพื่อนเขา : เออกูว่างั้น รุ่นนี้แม่งไม่มีใครเล่นแล้ว ไปเหอะอย่าไปสนใจเลย

ผมนี่นั่งเจ็บใจอยุ่ข้างรถ โอยย กุเจ็บตรงที่เมิงบอกรถกูTAXI เนี่ยย
    อยากจะถาม รถเมิงวิ่งมาเท่าไร รถกุวิ่งมาแสนเดียวเองก๊าบบ

พี่น้องหลายๆคนคงโดนเหมือนโผ๊มมม

2. อันนี้ล่าสุด >>> เมื่อไหร่มึงจะเปลี่ยนสีล้อซักทีว่ะ

3. kibrain

kibrain New Member Member

57
    1
    0
    เจอ บอกว่า Inter เป็นหม้อน้ำมาไว้หน้ารถ โรบาล์ เป็นราวตากผ้า

เบาะแดง โดนว่าลาว ล้อเหลือง ก็๋โดนด่าลาวอีก เซ็ง

4. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    อย่าไปคิดมากเลยคับ

พวกที่บ่นไม่มีตังขับรถกันทั้งนั้นละ ไม่ก้อขับเดิมๆไม่มีปัญญาแต่ง

ปล ตั้งแต่ทำสีส้มมา ชอบมีพวกแมลงแปลกๆมาเกาะรถผมเต้มไปหมด เต่าทองไรเงี้ย

มันคิดว่ารถผมเปนผลไม้อะไรสักอย่างป่าวอะ 5555

มีใครทำสีส้มแล้วเปนเหมือนกันมะคับ

5. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เพื่อนเคยบอกว่ารถเอ็งจะพังหรอว่ะ....ควันดำชิบ....เสียงก็ดัง กูกลัวระเบิด ไปซ่อมเหอะ

อิอิ

6. bbbsss

bbbsss New Member Member

14
    0
    0
    อ้อ R34จอดติดไฟแดงคู่กับCelica ตัวล่าสุดแถวๆสีลม...สาวออฟฟิศมองแต่สาริกาตัวงาม..ไม่มีใครมองR34เล้ยยยย ฮือออ สงสัยหน้าเหมือนหมูป่า
    .......................................................................................................................................จกข่าว

7. cefboy

cefboy New Member Member

7
    2
    0
    มัสแตงใช่ไหม

คันนี้ในเรื่องทริเปิ้ล เอ็กซ์ - เดอะฟาสต์ บลาๆๆๆ หรือเปล่า

เคยเหยียบสุดได้เท่าไหร่

ติดแก๊ซหรือยัง

8. GaO Progress

GaO Progress New Member Member

42
    8
    0
    ผมขี่สองร้อยไปแถวคลองเจ็ดลำลูกกา จอดหน้าเซเว่นลงไปซื้อน้ำ
    มีลูกเสือสามัญสองนาย เดิมมาอย่างข้องใจ
    แล้วคนแรกก็พูดว่า
    ก- "สวยดีว่ะ รถไรวะ"
    ข- "นี่มัน สามห้าศูนย์แซด ไง มึงไม่รู้หรือไง"

สรุป..รถผมแปลงร่างเป็น "สามห้าศูนย์" .......ซะงั้น
    :D

9. Birds

Birds New Member Privilege

48
    0
    0
    ครั้งหนึ่งนานมาแล้วเคยฉีดไนตรัส แล้วเอาถังไว้หลังรถ พอดีวันนั้นขับไปกินข้าวแล้วแบตฯหมดต้องจั๊มแบตฯ เลยโบกแท๊กซี่มาช่วยจั้ม แบตฯอยู่ท้ายรถ ตรงข้ามกับที่วางถังไนตรัส
    คนขับแท็กซี่มันเห็นมันก็ถามว่า "พี่ครับๆ รถพี่ลงแตรลมด้วยเหรอ............."
    เราก็ไม่รู้จะบอกยังไง เลยบอกไปว่า "อ๋อ รถผมใช้แก๊ส"

---------- Post added at 10:55:11 ---------- Previous post was at 10:54:56 ----------

ครั้งหนึ่งนานมาแล้วเคยฉีดไนตรัส แล้วเอาถังไว้หลังรถ พอดีวันนั้นขับไปกินข้าวแล้วแบตฯหมดต้องจั๊มแบตฯ เลยโบกแท๊กซี่มาช่วยจั้ม แบตฯอยู่ท้ายรถ ตรงข้ามกับที่วางถังไนตรัส
    คนขับแท็กซี่มันเห็นมันก็ถามว่า "พี่ครับๆ รถพี่ลงแตรลมด้วยเหรอ............."
    เราก็ไม่รู้จะบอกยังไง เลยบอกไปว่า "อ๋อ รถผมใช้แก๊ส"

10. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ใส่ท่อดักอากาศเอากรอง มีคนบอกว่า ท่อน้ำทึ้งเหมือนเครื่องซักผ้าเลย........แง้ว !!!

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    เคยเจอคนอวด รู้ เค้าบอกว่า รถกะบะ แถวๆบ้านเค้าวิ่งบนถนนอยู่ 7-8 วิ. ถ้ามาแถวนี้อย่าไปไล่เค้านะ............!!

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กุมภาพันธ์ 2010
  11. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อย่าคิดมากคับ...

12. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    โหลดเตี้ยคิดว่าสวยหรอ คนขับตามหลังเค้าด่ากันหมดไม่มีใครชมหรอก T-T ...

เศร้าๆๆ

---------- Post added at 12:41:28 ---------- Previous post was at 12:41:13 ----------

โหลดเตี้ยคิดว่าสวยหรอ คนขับตามหลังเค้าด่ากันหมดไม่มีใครชมหรอก T-T ...

เศร้าๆๆ

13. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    เจอพวกเสี่ยวๆๆ เยอะ ประมาณอยากคุยด้วย มั้ง
    รถผม ขับหน้า แมร่งบอกทำไมไม่วางเจ ล่ะ แรงนะ
    ผมก็ยิ้มๆๆ แต่ไม่คุยด้วยอ่ะ:D:D

14. Mod...kub

Mod...kub New Member Member

72
    0
    0
    โดนบ่อยมากเรื่อง " เมื่อไหร่มึงจะเปลี่ยนรถวะ... "
    " มันยังวิ่งได้อีกหรอวะ "
    โห...เจ็บปวด T_T เก่าแต่ก้อรักนะ...

อีกเรื่องนึง...ขับimไปแวะซื้อของ อยู่ดีมีป้าแก่ตะโกนมาว่า " หนูเอ้ย ขับมาได้ยังงัยเนี่ย เสียงเครื่องมันจะพังอยู่แล้ว " ...T_T

ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ ว่า เด็กปั้มเนี่ย เป็นอะไรกับเครื่อง J หว่า แนะนำให้กรูวางจัง - _ -

15. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    โดนมาล่าสุดได้ยินละเสียเซลฟ์

ไอ่นี่แม่งเอาตาโต ไปโป๊วปิดประตูหลังมาโว้ย แม่งบ้าหวะ

คิดในใจ กรุจาบ้า ปิดปาตูหลังทำไมเนี่ยรถกรุมี 2ปาตูว้อย

16. Super Soluna

Super Soluna New Member Moderator VIP

232
    4
    0
    ไปรับ ญ ดังทั้งคัน ท่อ แท่นเครื่องยูรีเทน สั่น กระเพื่อม น้องถามว่าดังแบบนี้มันจะหลุดไหมคะ

หึหึ " นึกในใจ ถ้าผ้าน้องหลุด น้องจะร้องดังก่า รถเพ่อีก "

แสรดดดด

17. platongtato

platongtato New Member Member

118
    4
    0
    เคยเจอแต่พวกคุยอวด ประมาณว่าไม่มีรถหรอกแต่โม๊ไปงั้นแหละ

เด็กร้านยาง ''''รถพี่วิ่งเท่าไหร่หมดไมล์ป่าว''''
    ผม "''ไม่หมดหรอก''''
    มันหันไปพูดกับเด็กในร้านด้วยกัน
    เด็กร้านยาง ''''กูเคยคับรถเพื้อนกูแม้งโคตรวิ่งอะ 250แล้วยังไม่หมดเลย ยกคันเร่งทีอินเตอร์ตัด ปุ๊ว..."''
    ผมหละฮาจริงๆ อินเตอร์ตัดมันเป็นยังไงว๊า......สงสัยเพื้อนเค้าคงมีเฟอร250แล้วยังไม่สุดเลย หุหุ

18. teerachaimahite

teerachaimahite New Member Member

107
    0
    0
    5555+

คิดได้ไงครับเนี่ย

^ ^

19. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48

555555555+++

ชอบ คับ ๆ

20. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
    ที่เคยโดนมาก็

"มันคิดยังไงเนี่ยตีท่อออกกลาง"

และก็อีกอันนึง

ผมใส่ท่อ spoon n1 ไอ้พวกรู้จริง มันบอก " เอาท่อมอไซค์มาใส่ "
    -*-

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กุมภาพันธ์ 2010
  21. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    โดนมาเยอะ จนชิน -*-

22. HATTORIHANZO

HATTORIHANZO New Member Member

6
    0
    0
    เพื่อนเล่าให้ฟัง พาหญิงนั่ง พอดีติดฟิล์มหน้าใสหลังดำ หญิงทัก ไม่มีตังค์หรอออ เอ๋ออเรยย

23. Tum_Wizard

Tum_Wizard Member Member

425
    1
    18
    โดนเด็กร้านยางถามว่า...

ทำไมเดินท่อลงแค่หน้าเพลา ตังค์ไม่พอหรอพี่ !

นึกในใจ..ดูถูกกูไปหน่อยมั้ง ไอ้ห่ามันจะสักกี่บาทกันถ้าออกท้ายรถ

24. Tum_Wizard

Tum_Wizard Member Member

425
    1
    18
    มีอยู่ครั้งนึง...เติมน้ำมันอยู่ในปั๊ม มีเซฟขับเข้ามาเติมเหมือนกัน(สวยมาก)

แล้วเซฟมันก้อเข้ามาจอดเติมอีกช่องนึง เสียงคลัชมันก้อดัง กรุ้งกริ้ง ๆ เด็กปั๊มมันพูดว่า

เฮ้ย ! รถแม่งสงสัยจะพังแล้วว่ะ เสียงแม่งเหมือนมีไรจะหลุดออกมา

นึกในใจ นั่นมันคลัช OS เลยนะมึง กูยังไม่มีใส่เลย...T_T

25. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เหอะๆๆเคยโดนมาเหมือนกันคับ เซงเหมือนกัน ไม่รู้ก็เงียบไปดีกว่าผมว่า อิอิ

26. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    เข้ามาแอบอ่าน...

27. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    พี่ที่ทำงานบอกว่า ขับ 147 มาทำไม (โรบาร์ผมสีชมพู) พี่ที่ทำงานบอกพี่ขึ้น147มาสีเดียวกันเลย 5555....

สมัยก่อนเดินเล่นที่สยาม ยืนรอเพื่อนอยู่ มีR34 ขับผ่านมาอย่างเท่ เข้าเกรีย์ มีเสียง ผู้หญิงกลุ่มที่ยืนข้างๆผม
    พูดขึ้นมาว่า ขับรถก็ดี ทำไมไม่ซ่อมรถเนี่ย..5555 ถ้าเจ้าของรถได้ยินคงจะร้องไห้...

28. อ่านมะไหร่ก็ยังฮา มาต่อให้อีก. . .

- นาย ก. เจอMR-2สีแดง+Wide body เค้าบอกว่าเฟอร์รารี่
    - นาย ข. เจอMRS เค้าบอกว่า โตต้าMR-2 6-7เอง - -"

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 เมษายน 2010
  29. Bh MotorSports

Bh MotorSports New Member Moderator

126
    1
    0
    พี่ครับ ลืมดับเครื่อง!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้