ถามเรื่องสามเอสติดแก๊สหน่อยคับ

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย เฮียเอง, 24 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เฮียเอง

เฮียเอง New Member Member

4
    0
    0
    3sfe. ไดเร็กคอยติดแก๊สระบบดูดแล้วมัรจะรวนจิงป่าวคับแต่ถ้าติดหัวฉีดแล้วไม่เป็นไรจิงป่าวคับ

2. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ผมเองใช้เครื่องตัวนี้ และเคยติดทั้งดูด และหัวฉีด ส่วนตัวผมชอบดูดมากกว่าตรงดูแลรักษาง่าย

แต่หัวฉีดจะจูนเองก็ยาก ทำอะไรก็ยาก แต่วิ่งดีกว่าครับ

3. เฮียเอง

4
    0
    0
    แต่ช่างวายสายไฟอู่แถวบ้านเค้าบอกถ้ารวนแล้วแก้ไม่จบอ่ะคับแล้วพี่ใช้แล้วเจอปัญหามั่งยังอ่ะคับ. ขอบคุณล่วงน่าคับ

4. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    สำหรับของผมมีปัญหาในช่วงแรกของการติด ก็เป็นพวกอุปกรณ์พื้นฐานตัวเครื่องเสีย

เช่นพวกสายหัวเทียน ตัวชดเชยรอบเดินเบา พอแก้ก็ใช้ได้ปกติ ใช้แบบดูดมาเกือบ 2 แสนโล

ถึงเปลี่ยนมาหัวฉีดอ่ะครับ

ขอแค่เครื่องเราสมบูรณ์ ครบระบบ ทั้งตัวเครื่องและไฟ ผมว่าน่าจะโอเคแล้วครับ

5. เฮียเอง

4
    0
    0
    ขอบคุณมากๆคับที่ชี้แนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้