ที่ + สุด + ของ + เเจ้ + เขา + สามารถทำได้ โดย พี่เอ๋สุกิจ จาก อู่ลาดพร้าว 42 ด้วยเวลา 7.855

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย TOO! KORAT, 27 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    เบื่อล่ะครับ เลิกแข่งแดรก ไปแข่งเรือดีกว่ามั๊ง

2. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0

ใจเย็นๆ พี่กาน อย่าพึ่งเบื่ออย่าพึ่งเซ็งคับ :D :D :D

Drag Boat ~

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กรกฎาคม 2008
    NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  3. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    พี่หมายถึง เรือหางยาว น่ะ คร๊าบบบบ

4. jacksiam

jacksiam New Member Member

281
    41
    0
    งั้น2jไปวางในเรือหางยาวเลยพี่ อิอิ ล้อเล่นนะพี่ แข่งต่อ สู้ๆๆๆ

5. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    555 ผมเลิกแข่งแระคร๊าบบบบ

6. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    รู้สึกเซ็งแทนเลยครับ

7. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    แล้วไหนพวกเขาบอกว่า ยกยอดไปแข่งเดือนหน้าไง

8. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    555 เมื่อกี้ เห็นไปตอบที่กระทู้นี้

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=509860

แปรบเดียว ยังโดนลบเลยครับ

ยังไงก็ขอบคุณมากครับ:)

9. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ให้น้องไปเอามาให้แล้วครับ

RA 720 ถูกใจสิ่งนี้
  10. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    ปรับความเข้าใจครับ (น้ำพึ่งเรื่อ เสือพึ่งป่า) อยากให้พี่ๆคุยกันครับ

11. รักผัวปิ่น

รักผัวปิ่น New Member Racer

88
    11
    0
    --- เรื่องมันผ่านไปแล้ว ปล่อยไปเถอะเพ่ กลับมาวิ่งเสาร์ของเพ่ ที่วิ่งประจำดีกว่า คนเยอะกว่าด้วย / เก็บเอาไว้ บู้ งานใหญ่ปลายปีดีกว่า เห็น จะจะดี ...... สู้ สู้ --- :D

12. ผู้ชม

ผู้ชม Guest

0
    0
    0
    ชมมาตั้งนานเเร้ว

เป็นครั้งแรกที่เข้ามาตอบในwebนี้ครับ ต้องขอโทษที่ไม่ได้สมัครสมาชิกก่อน ผมเพียงต้องการที่จะชี้แจงให้ทราบถึงเหตุและผลของ
    การตัดสินการแข่งขันเท่านั้น
    ก่อนอื่นอยากจะบอกว่า Drag racing คือกีฬาชนิดหนึ่ง ซึ่งเมื่อการแข่งขันจบสิ้นลง ต้องมีผู้ชนะ และผู้แพ้ ต้องมีผู้ดีใจ และเสียใจ
    กีฬาทุกชนิด มีกฎและกติกาที่จะตัดสินว่าใครจะเป็นผู้ชนะหรือผู้แพ้ Drag racing ก็เช่นกัน เรามีกฎมีกติกา มีระเบียบปฎิบัติ ในการแข่งขัน
    เหนือสิ่งอื่นใดที่ทุกๆคนอยากเห็นก็คือ ความมีน้ำใจนักกีฬา ยอมรับในการที่จะเป็นผู้ชนะหรือผู้แพ้
    อันดับถัดไปในการที่จะมาแข่งรถสักครั้งนึงสิ่งที่ควรจะต้องทำนั้นก็คือ
    1 ต้องมีรถแข่งก่อน
    2 ต้องศึกษาหรือแสดงความเข้าใจในกติกาการแข่งขันอย่างชัดเจนถูกต้อง
    3 ต้องแสดงหรือปฎิบัติตามกติกาที่มีอยู่อย่างชัดเจนถูกต้อง
    ส่วนเหตุและผลของการตัดสินรุ่นOut Law รายการDrag zone2008 เมื่อวันที่ 5/7/51
    ปัญหาคือ เป็นที่ทราบกันอยู่แล้วว่าทางสนามได้ติดตั้งระบบShut down นาฬิกาไว้ตอนเวลา 2.30น. ทำให้ไม่สามารถแข่งต่อได้
    ทำให้การแข่งขันต้องสิ้นสุดลง
    ในรุ่นนี้นั้นการแข่งขันได้เรื่มขึ้นตอน 1.10 โดย Oil access ควอลิฟายคันแรก ตามด้วย Ram77 ญาเซอร์วิสและโอSignal
    จริงๆแล้วมีเวลาแข่งขันรุ่นนี้ถึงหนึ่งชั่วโมงเศษแต่ก็ไม่สามารถจัดการแข่งขันจบได้เพราะอะไรนั้น คนดูที่อยู่ในสนามจะทราบดีว่า
    ทางผู้จัดและทางโฆษกสนามได้ประกาศเรียกให้เข้ามาทำการควอลิฟาย เป็นเวลานานมาก และทางโฆษกคือคุณโก้ก็ได้ประกาศไปหลายครั้งแล้ว เมื่อเข้ามาควอลิฟายเสร็จก็เหลือเวลาเพียง5นาที่เศษที่ ระบบShut down จะทำงาน ทางผู้จัดการแข่งขันพิจารณาแล้วเห็นว่า ถ้าแข่งต่อ
    ไม่สามารถดำเนินการแข่งขันจนจบได้ จึงตัดสินใจให้ใช้เวลาในรอบการควอลิฟาย ตัดสินหาผู้ชนะ
    ซึ่งในกรณีที่ไม่สามารถแข่งขันจนจบแะนำเอาผลการควอลิฟายมาจัดอันดับนั้น เกิดขึ้นมาหลายครั้งแล้ว ครั้งนี้มิใช่ครั้งแรกที่เคยเกิดขึ้น
    แต่อาจจะเป็นครั้งแรกของนักแข่งบางคน ซึ่งอาจจะไม่ทราบมาก่อน แต่ถ้าลองไปถามนักแข่งในรุ่นOut Law หลายๆท่านจะทราบดี
    ซึ่งเป็นสิ่งที่ทางสนามปฎิบัติมานานแล้วโดยสามารถอ้างอิงได้จากกติกาการแข่งขันใน WWW.BANGKOKDRAG.COM ข้อ21
    ของกติกาการแข่งขันปี2551
    เหตุการณ์ที่เกิดขึ้น หรือคำตัดสินที่เกิดขึ้นนั้นทางผู้จัดการแข่งขันไม่มีความจำเป็นใดๆที่จะต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า เพราะมันคือกติกา
    หรือระเบียบปฎิบัติที่นักแข่งทุกคนจำเป็นอย่างยิ่งที่จะต้องรู้ เข้าใจ และปฎิบัติตามอย่างเคร่งครัด
    ที่ผ่านมาข้างต้นนั้นคือเหตุและผลของสิ่งที่เกิดขึ้นในการแข่งขันวันเสาร์ที่ผ่านมา
    หวังว่าคงจะคลายข้อข้องใจหรือข้อสงสัยลงได้บ้าง อย่างไรก็ตาม ในการตัดสินการแข่งขันในทุกๆครั้งที่ผ่านมาเป็นไปได้ที่จะทำให้เกิด
    ความพอใจหรือไม่พอใจในการตัดสินบ้าง ซึ่งก็ถือว่าเป็นเรื่องธรรมดาของการแข่งขันกีฬาทุกชนิดแต่ทางเราเองก็ได้พยายามที่จะทำ และทำ
    ให้ดีที่สุดเท่าที่เราจะทำได้
    ขอบคุณครับ
    สรุป คืนนั้น ผลเป็นไงหว่า เห็นตอนเเรก โคสก สนาม บอกว่า ยกไปเดือนหน้า เเต่กลับมาเปิด เนตดู เหอๆ งงฉิบ สรุป จาโกงเวลากันป่าวหว่า ^^ คืนนั้น ตบยุงเพลินเรยยย

13. TEUY

TEUY New Member Member

2,169
    27
    0
    ยังไงก็ยังเป็นกำลังใจให้ และก็ตามเชียร์ตลอดครับ

14. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    เก็บอารมณ์และจิตใจไว้ปลายปีดีกว่าครับผม..........เอาใจช่วยอีก1แรงครับผม

15. DEAW SIGNAL*

DEAW SIGNAL* New Member VIP

421
    54
    0
    สู้ครับพี่ ปลายปีกดให้เวลาลงก่านี้อีกไปเลยคับ เออว่าแต่รถพี่โอที่ไฟลุกท่วมนี่ พี่โอเป็นไงมั่งครับคนปลอดภัย รถปลอดภัยมะครับทราบข่าวมาว่าจะโทรไปถามแกซะหน่อยกลัวแกยุ่งๆ

16. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    เอาใจช่วยคับพี่ ให้มีกำลังใจแข่งต่อนะคับ(ไม่งั้นปรายปีผมจะไปเชียร์ใครละคับพี่)

17. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ใจเย็นๆครับ......สู้ๆต่อไปนะครับพี่กาน.....ยังไงก็เชียพี่กานพี่เอ๋....

18. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    มาเอาใจช่วยครับพี่

19. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    แล้วแบบนี้พี่ไปวิ่งเสาร์ไหนบ้างอ่ะคับ

จะได้ตามปายดู

20. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

ปกติ..เคยเห็นวิ่ง เสาร์ที่ 4 นี่ครับ...แล้วพอมาวิ่งเสาร์ที่ 1 ก็เลย...????

ส่วนจะวิ่งเสาร์ไหนบ้าง...มารอ คำตอบด้วยคนครับ...รออยู่นะครับพี่ กาน

21. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    เสาร์ที่ 26 นี้ไปป่ะครับ เซ็ทรถให้พร้อมเลยนะครับ ขอให้ไม่มีฝนขอเต็มๆซักที

22. INTER_ZONE

7,700
    280
    83

สงสัยต้องช่วยกันหา สาวบริสุทธิ์ไปปักต้น ตะไคร้แล้วแหล่ะครับ...อิอิ:D

23. แรงๆๆๆคับม้ามานิดหน่อยแต่เวลาดีโคตร...อิอิ

24. DEAW SIGNAL*

DEAW SIGNAL* New Member VIP

421
    54
    0
    เสาร์26เด๋วไปเชียร์คับพี่กานต์เชียร์ทั้งสองคันเลย ตอนนี้สั่งทำป้ายกระพริบ ปิ๊ปๆๆๆๆๆๆๆ แบบพวกแฟนคลับนักร้องเกาหลีแล้วครับ 555555555555+ เชียร์ทั้งคู่พี่ทั้งพี่โอพี่เอ๋..........สิ่งที่ผ่านมาแล้วก้อผ่านไปนะคับพี่ สู้ๆ เดินหน้าอย่าถอยหลังพี่ ถอยหลังได้เวลาเบินร์ไม่ติดพอพี่ อิอิอิอิ นอกนั้นใส่เกียร์เดินหน้าอย่างเดียว

25. RA 720

1,137
    88
    48
    เดี๋ยวผมจะไปเดินหาดูครับว่าไฟกระพริบตรงไหน จะได้รู้ว่าเป็นพี่ อิอิ

26. INTER_ZONE

7,700
    280
    83

:D ตามนั้นครับ....แหม ช่วยกันเชียร์ยังกับเชียร์ AF เลยเนาะ....แต่พูดถึงก็ดีนะ..จะได้มีสีสันแปลกๆเพิ่มขึ้น.:D พี่การ์นสู้ๆ....แล้วมีถ่ายทอดสดด้วยนะ....มีเฮ!!

27. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0

จัดไปคับพี่ เเล้วไอ้ปิ๊ปๆ นี้เขียนพี่ไงคับพี่เดียว

28. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    พี่ กานต์ แกหายไปไหนๆๆ

29. INTER_ZONE

7,700
    280
    83

เป็นไงครับน้องตู่.....เอารถไปให้พี่การ์นทำช่วงล่างยังครับ.....ขอให้เวลา ลงๆๆๆเยอะๆนะครับ :D

30. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    เอาใจช่วยรอวิ่ง6คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้