ที่ + สุด + ของ + เเจ้ + เขา + สามารถทำได้ โดย พี่เอ๋สุกิจ จาก อู่ลาดพร้าว 42 ด้วยเวลา 7.855

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย TOO! KORAT, 27 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    พี่เขาเคยบอกผมนะ

ไม่มีงบ หุหุ

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  2. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ใช่เลยคร๊าบบบ เรียนดีแต่ขาดทุนทรัพย์
    ดูอย่างเดียวคร๊าบบบ

Foam_Advance ถูกใจสิ่งนี้
  3. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    พี่ครับขอนอกเรื่องนิดนึง

คือแถวบ้านมีรถ10ล้อพ่วงเค้าติดก๊าซNGVเป็นเครื่องเทอร์โบ ช่วงเปลี่ยนเกียร์มันจะดัง "ฟี๊วววววววววววววววววว"อย่างกะโบออฟวาล์วที่รถซิ่งใส่กันแสดงว่าเครื่องจากเครื่องเดิมติดก๊าซแล้วมันจะต้องกลายเป็นเครื่องเบนซินเลยหรือครับ รถเมล์ก็ยกคันเร่งก็"ปั๊บ ปั๊บ"อย่างกะรถคาร์บูตั้งไฟแก่มันจะแตก

เพื่อเป็นความรู้ครับ ขอบคุณครับพี่

4. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ปกติเครื่องดีเซลไม่มีลิ้นเร่งก็ไม่ต้องใส่โบว์ออฟ เพราะไม่มีแวคคั่ม แต่หลังจากทำเครื่องดีเซลให้ใช้แก๊สแล้วก็ต้องแปลงให้ใช้เป็นระบบหัวฉีด ตัวเครื่องก็ทำการลดกำลังอัดใส่หัวเทียนตามสูตร ระบบควบคุมอิเลคทรอนิค ก็ต้องมีอาศัยทอร์เทิน เซนเซอร์ แมพ สัณญานve ต่างๆ ก็เลยต้องมีลิ้นเร่งตามไปด้วย คราวนี้ล่ะมันก็จะกลายเป็นเครื่องเบนซิลที่มีทอร์คสูงดีๆนี่เอง น่านล่ะครับ ยิ่มีเทอร์โบเข้าไปด้วยสนุกหย่ายเลยต้องจัดโบออฟ เวสเกตไปเพิ่อคุมน่ะคร๊าบบบ

RA 720 ถูกใจสิ่งนี้
  5. nulekk

nulekk New Member Lady Member

32
    61
    0
    พี่กาน NEXTWEEK ฝากมาบอกว่า .....

เสาร์นี้รถคุณเอ๋ยังไม่เสร็จนะคร๊า คงไม่ได้ลงวิ่งจร้า

แฟนคลับทั้งหลายใจเย็นๆน้า ครั้งหน้าไม่พลาดแน่ๆๆๆๆ
    :D:D:D

6. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    ผมเดาเอานะครับ "ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ" แบ่งเวลามาทำรถบ้างเด้อ

7. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ไม่ทันจริง ๆครับพี่น้อง จัดรูปฝาแฝดเอ๋ สุกิจไปดูก่อนน่ะคร๊าบ
    รูปล่าสุด เกือบแระ ฝาแฝดคนนี้เกิดที่มาเลย์เซีย

8. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    เดาได้ถูกต้องมากคร๊าบบบบบบ

9. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ล่าสุด คุณเอ๋แจ้งว่า ไปจูนที่สนามเลยครับ เดี๋ยวไปเจอกัน กับสเตปใหม่ล่าสุด
    เจอกันวันนี้คร๊าบบบ

TUMKUNG_naraka ถูกใจสิ่งนี้
  10. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    200 ยังกะ 70 หุหุหุ เหมือนกันมากเลยพี่กาน

RA 720 และ NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  11. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    มีโปรเจ็ก เอามาวิ่งที่ไทยหรือเปล่าครับ พี่กาน !!! 200 น่ะ

12. jacksiam

jacksiam New Member Member

281
    41
    0
    200สวยดีนะครับพี่

13. DEAW SIGNAL*

DEAW SIGNAL* New Member VIP

421
    54
    0
    วันเสาร์ที่ผ่านมาวันแดงเดือดงะพี่ไม่ได้แข่งใช่มะคับ
    เห็นพี่โอโทรมาชวนไปดูแต่เย็นเทสเครื่องกันสนั่น
    พอสามทุ่มโทรมาอีกชวนไปเชอร์เบต เอกมัย 5555+
    รอพี่รอก่อนป้ายเกาหลี.......ว่าแต่งานปลายปีพี่เอ๋ลงสนามไหนครับ

14. Benz_EF

Benz_EF New Member VIP

87
    4
    0
    สวัดดีคับพี่กาน ผม เบนซ์คับพี่
    เมื่อวานตื่นกี่โมงพี่ ผมซัดไปบ่าย3 แหน่ะ

INTER_ZONE, Foam_Advance และ NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  15. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    งานใหญ่ปลายปีไม่ชวนรถมาเลย์มาร่วมสนุกด้วยหล่ะครับ

16. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ต้องเชิญเขาน่ะคร๊าบบบ
    เอามั่งไม๊ล่ะแจ๊ค
    555ไม่รู้คร๊าบบบ
    พี่11โมง มึนทั้งวันเลย
    จัดอันดับประเทศไทย ถ้ามาคงได้แค่โชว์น่ะครับ

17. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ล่าสุด ๆๆๆๆๆๆๆ
    ภาพเมื่อคืนนี้ที่มาเลย์

18. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    นี่ด้วยยยย
    :D:D:D:D

19. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
    ขนาดห้องเครื่องยังเหมือนกันมากเลย ยังงี้เวลาน่าจะไม่หนีกันซักเท่าไหร

INTER_ZONE, Foam_Advance และ NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  20. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ต้นหอม 2

อารายจะค่ายกันขนาดนั้นพี่น้องเอ้ย!! ถ้ามองจากด้านหน้าเเทบจะดูมิออก อีกอย่างถอดหัวไม่ได้เหมือนกันอีกตังหาก หุหุ ~ :D

21. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    งานใหญ่เค้าจัดชนแข่งกันเองแล้วอากานต์จะไปวิ่งงานไหนอ่ะคับ

INTER_ZONE, NEXTWEEK และ Foam_Advance ถูกใจสิ่งนี้
  22. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    อลังการ งานสร้างจิงๆครับ

ข้าน้อยขอคาราวะ อิอิ

INTER_ZONE และ NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  23. RA 720

1,137
    88
    48
    ถ้ามาบ้านเราถึงแม้แค่โชว์ก็ยังดีครับอย่างน้อยให้เห็นถึงฝีมือและทีมงาน ได้แลกเปลี่ยนได้ความรู้ใหม่ๆ ผมว่าดีนะ

24. RA 720

1,137
    88
    48
    วันนี้ไปใหมครับ วันนี้ผมไป 1jz-4d56

25. jacksiam

jacksiam New Member Member

281
    41
    0
    ใจไม่ถึงอะครับพี่กาน ไม่มีคนสนับสนุนอะพี่ เอาใจช่วยดีกว่า

Foam_Advance และ NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  26. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ฝนตกเซ็งเลย เลยกลับก่อนไปตื๊ด ๆ ดีกว่า:D:D:D

เลยไม่รู้ว่ารอบดึกเป็นไงมั่ง

Foam_Advance และ NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  27. RA 720

1,137
    88
    48
    ทำทีว่าจะหยุดตกแต่ก็ปรอยๆ กลับบ้านครับ

สายๆไปต่อราชบุรีก็เจอฝนเซ็งครับ

NEXTWEEK และ Foam_Advance ถูกใจสิ่งนี้
  28. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    wow!!

29. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48

สวยมากๆเลยครับ งามแต้ๆ :D:D:D

Reloaded, RA 720 และ NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  30. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    พี่กาน คนในรูปนี่หน้าคุ้นๆเนอะ...หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้