ที่ + สุด + ของ + เเจ้ + เขา + สามารถทำได้ โดย พี่เอ๋สุกิจ จาก อู่ลาดพร้าว 42 ด้วยเวลา 7.855

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย TOO! KORAT, 27 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ขอบคุณคร๊าบบบ ใกล้แล้ว ๆ ๆ

2. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
    เตรียมพร้อม100%หรือยังครับ ขอเวลาสวยๆเลยครับ

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  3. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    สงสัยปีนี้จะได้แข่งหรือป่าวไม่รู้คร๊าบบ ทอร์คพัง
    :confused::confused::confused::confused::confused:
    ของใหม่ก็สั่งไม่ทัน
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

4. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
    แย่จัง แต่ยังไงก็สู้ๆนะครับ เสียดายวิ่งดีมาทั้งปีดันมาพังตอนนี้

5. jacksiam

jacksiam New Member Member

281
    41
    0
    เอาใจช่วยครับ พรุ้งนี้อยากเห็นวิ่ง นะพี่กาน

6. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ขอบคุณคร๊าบบบ แจ๊ค
    พรุ่งนี้ไปครับ
    เจอกันในสนามครับ

7. jacksiam

jacksiam New Member Member

281
    41
    0
    สุดยอดเลยพี่กาน 7.8 แล้ววันอาทิตย์ ของ7.5นะลูกพี่

8. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ขอบคุณครับแจ๊ค

9. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    ขอแสดงความยินดีด้วยครับ วิ่งได้ประทับใจมาก มาถึง Runแรก กดไป 7.8 แล้วก็ขึ้นสไลด์ กลับบ้านเลย
    เท่มากๆ จากที่มองดูอาการแล้วรถพร้อมมากๆ เชื่อว่าวันนี้มี 7 กลางๆให้ได้เห็นกันแน่ๆ :D:D:D

ผมก็ยังงงอยู่ว่าทำไมปีนี้รถโอเพ่น รถที่ไม่พร้อมเยอะมากๆ ตัวเต็งร่วงไปหลายๆคัน ไม่รู้ว่ารถโอเพ่นที่
    ยังควอลิฟายยังไม่ผ่านวันนี้จะได้มาวิ่งรึเปล่าเพราะมีแต่ อู่ดังๆทั้งนั้นเลย

ผมมีเรื่องอยากระบาย(ขอหน่อยละกัน):mad:
    ทำไมกติกาออกมาไม่ค่อยยุติธรรมเลย รถหลายคันที่สภาพน่าจะเป็น Pro 6 แต่กลับมาลง Super 6
    ไม่ใช่ว่ารถสู้ไม่ได้นะ แต่สภาพรถของผมเป็นรถบ้าน ฝากระโปรง ประตู กระจก เดิมๆติดรถ แบกน้ำหนัก
    1405 Kg ยางตามกติกา รถเพิ่งลงพื้นไม่ถึง 5 วัน วิ่งได้ 10.8 ซึ่งเวลายังไม่เป็นที่พอใจ:D แต่ผมเห็นว่า
    รถที่ลงในรุ่นเดียวกับผม สภาพเบามาก พวกฝากระโปรงไฟเบอร์ผมรับได้มันเป็นเรื่องปกติแต่พวก
    ประตูไฟเบอร์ กระจกอคริลิค(ถึงในกติกาจะมีก็เถอะ) สภาพมันก็ไม่น่าจะเป็นรถบ้านแล้ว :mad:
    ทำไมไม่ลงรุ่นโปรกัน มาขี่คอพวกผมทำไม แล้วก็บอกว่ารถบ้านวิ่ง 9 แต่สภาพมันไม่ใช่รถขับเล่นแล้ว
    ไม่เหมือนสมัยที่ MMC รถของพี่อั๋น ATP เครื่อง CA18 สภาพรถบ้านวิ่ง 10 กลางๆ :D

10. KO FACTORY

KO FACTORY New Member Member

170
    12
    0
    ดีใจด้วยนะครับ สำเร็จแล้ว ได้เวลาดังที่หวังเอาไว้แล้ว7วิที่รอค่อย

11. รักผัวปิ่น

รักผัวปิ่น New Member Racer

88
    11
    0
    ..... --- เข้าใจความรู้สึกของคุณ Tor_tuner ครับ -- แต่พอเห็นกติกาแล้วจึงมีความคิดว่าถ้าไม่ลดน้ำหนักสู้เขา ก็สู้ไม่ได้อีก เพราะชั่วโมงนี้แรงม้าในแต่ล่ะคันก็ไม่หนีกันเท่าไร แต่จะมาสู้กันที่ นน.ตัวรถ + ฝีมือและชั่วโมงบินในการขับขี่ ซะมากกว่า ---- .......
    และสาเหตุหลักๆๆ อื่นๆๆ ( ตามความคิดผมนะครับ )
    1. กติกาการแข่งขันของตัวรถออกมา ไม่ค่อยเคลียร์เท่าไร ระหว่าง รุ่น Super 6 / PRO 6 ( โดยรวมยังกว้างมากๆ / เหมือนจะแคบเลย )
    2. ขีดกำหนดของรายละเอียดตัวรถ + ระบบส่งกำลัง กว้างเกินไป ( ถ้าแคบลงกว่านี้ จะมีรถเข้าร่วมอีกเยอะ )
    3. คนที่ยังรักเล่นเกียร์กระปุก อยู่ก็ไม่อยากเอารถขึ้นไปวิ่งกับ พวกเกียร์ออโต้ ในรุ่น Pro 6 ( วิ่งไปก็แพ้ เลยถอยลงมาหวดกันในรุ่น Super 6 ดีกว่า มันส์กว่าเยอะ สมน้ำ สมเนื้อ กว่า )
    4. จำนวนรถที่สมัครแข่งขัน รุ่น Super 6 ก็เยอะสุดแล้ว ( น่าจะคิดได้ว่าทำไมคนจึงหนี มาลง รุ่น Super 6 มากกว่า รุ่น Pro6 ทั้งที่สภาพรถทั้ง 2 รุ่นแถบจะไม่ได้แตกต่างกันเอามากๆๆเลย ..... ต่างตรงไหนก็น่าจะรู้นะ )
    5. เรื่องรายละเอียดของ ข้อกำหนดที่ให้ใช้ ยางในการแข่งขัน ไม่เคลียร์ แถมระบุรายละเอียดรุ่นยางไม่ชัดเจนเลย ( แล้ววันตรวจสภาพปล่อยให้ผ่านมาได้อย่างไร สำหรับรุ่น PRO 6 / มีอย่างที่ไหนแข่งแล้ว เวลาก็โชว์ให้เห็นในบอร์ดแล้ว ค่อยมาท้วง / ไม่แฟร์ ...... งง มากๆๆๆ )
    6. ความยุติธรรมของกติกาการแข่งขันไม่มี ( เห็นแล้วเซงมากๆๆ )
    7. อำนาจการตัดสินของกรรมการแย่มากๆๆ ( โยนกันไปก็ โยนกันมา )
    8. กรรมการที่เต๊นท์ตรวจสภาพรถ ไม่ค่อยมีความรู้ในรายละเอียดของตัวรถ + กติกา ระหว่างรุ่น Super 6 / Pro 6 อยู่พอสมควร
    9. ไม่อยากจะเอ๋ย สำหรับงานนี้ เก็บรถเอาไว้วิ่งงาน TBR 2007 นี้ดีกว่า / กติกายังแบ่งได้ชัดเจนกว่าเยอะมาก

>> ปล << ...... ขอแสดงความยินดีกับ พี่เอ๋ และ พี่กาน และ ทีมเซอร์วิส กับผลงานที่ทำได้นะครับ / ชอบระบบทีมเซอร์วิส มากกๆๆ นั่งดูอยู่เต๊นท์ข้างๆๆ ดูแล้วเป็นระบบดีมากครับ

12. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ขอบคุณคร๊าบบ พี่น้อง ทอร์ค ที่สร้างใหม่ก่อนแข่ง พังไปแล้วครับ เลยได้แค่นี้ วิ่งไปแบบ ทอร์คพังในสนาม คร๊าบบ พี่น้อง
    :D:D:D

13. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    แต่วิ่งชนะใจผมน่ะ พี่กานนนน ไปยืนดูตั้งนาน ไม่กล้าทัก ไม่กล้าขอถ่ายรูปด้วย อิอิ

14. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ขอบคุณคร๊าบบบ งานหน้าเข้ามาคุยมาทักทายได้เลยครับ ยินดีที่ด้รู้จักทุกคนครับพี่น้อง

15. NEXTWEEK

6,436
    996
    0

16. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    คลิป 7.8 วิ

17. ผมก็อยู่เต็นท์แถว ๆ นั้นแหล่ะ ขี่มอไซค์ผ่านหลายรอบ มอง ๆ อยู่ไม่รู้พี่กานต์อ่ะคนไหน
    แต่ขอบอกว่าสุดจริง ๆ ครับ กดไป 7.8 ในวันแรก เล่นเอาคนอื่นเค้าร้อน ๆ หนาว ๆ ไป
    ตาม ๆ กัน สนามหน้า ขอให้สร้างสถิติใหม่ได้สำเร็จอีกครั้งนะครับ รอชมอยู่

18. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ขอบคุณคร๊าบบ ชอลิ้วเฮียง เข้ามาที่เซอร์วิส ถามหาคนหล่อ ๆ ได้เลยครับ รับรองไม่กัด
    :D:D:D:D:D

19. DEAW SIGNAL*

DEAW SIGNAL* New Member VIP

421
    54
    0
    พี่กานครับ ถามเอาเป็นความรู้หน่อยครับ ไม่ทราบว่ารถพี่เอ๋ ใช้ยางหลังขนาดเท่าไหร่ครับ ผมจำได้ว่า 28 นิ้ว ไม่ทราบถูกหรือป่าวเดินผ่านมองแล้วขนาดก้อเล็กพอดีๆนะครับ ต่างจากคันอื่นๆ 30 นิ้วอย่างงี้ 35 นิ้วอย่างงี้ ผมอยากทราบความแตกต่างระหว่างรถที่ใช้ยางขนาดใหญ่กับ ยางขนาดลดลงมา ผมทราบมาว่ายางมันต้องสัมพันธ์กับแรงม้า นี่จิงปะครับ พี่กานตอบหน่อยนะครับ

20. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ใช้ 31นิ้วหน้ากว้าง 14 นิ้วครับ ความสัมพันธ์ระหว่างยาง กับหน้ากว้าง มีองค์ประกอบหลายเรื่อง ครับ เช่นแรงม้า ทอร์ค อัตราทดเกียร์ อัตราทดเฟืองท้าย ความยาว เส้นรอบวงยาง จะทำให้เรากำหนดสปีดได้ ได้จากการคำนวน ส่วนหน้ากว้างของยาง ต้องไปดูแทรคชั่น ของตัวรถ บางคนแทรคชั่นน้อย ก็ใส่ยางหน้ากว้างมาก เพื่อชดเชย อันนี้ก็ต้องแล้ว แต่ความต้องการของแต่ล่ะคันครับ อย่าเชื่อ ผมน่ะ มั่ว ๆ ไป

21. zatan

zatan New Member Member

153
    21
    0
    เดินหาพี่กานไม่เจออ่ะ :cry:
    7.8วิ ออกตัวได้สุดยอดมากครับ :D:D:D

22. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ขอบคุณคร๊าบบบ อยู่แถวรถน่ะแหละ

23. SR20<RED>

SR20<RED> New Member Member

260
    8
    0
    สุดยอดคับ

24. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ขอบคุณครับ

25. jankdui(โหน่ง)

jankdui(โหน่ง) New Member Member

110
    4
    0
    ยินดีด้วย ขอให้เวลาลงไปเรื่อยๆนะครับ

26. KO FACTORY

KO FACTORY New Member Member

170
    12
    0
    ยินดีด้วยนะครับกับการจัดอันดับปีนี้
    ปีหน้าขอให้ได้ตำแหน่งดีๆกว่านี้อีกนะครับพี่

27. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ขอบคุณครับพี่น้อง รถคันนี้ก็เหมือนของพี่น้องครับ กำลังใจจากพวกพี่น้องทั้งนั้น ครับ

28. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    เสาร์ นี้ ไปครับ พี่น้องงง

29. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    พี่เอ๋ เท่จังคับ:D

30. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    สุดยอดครับ ติดตามต่อไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้