ที่ + สุด + ของ + เเจ้ + เขา + สามารถทำได้ โดย พี่เอ๋สุกิจ จาก อู่ลาดพร้าว 42 ด้วยเวลา 7.855

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย TOO! KORAT, 27 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sine-vanza

sine-vanza New Member Member

41
    1
    0
    ขอให้แรงวันแรงคืนเลยนะพี่

I LOVE YOU ONE MORE

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  2. เทิง ยาบ้า

เมื่อ คน 7.85 เลยคับ คุณเอ๋ วิ่ง ดุดัน มากๆ ยกก่อนเข้าเส้นด้วย

3. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
    วิ่งจะๆอีกครั้งงานไหนครับพี่ผมจะได้ไปดูไม่ผิดงาน19/1/51หรือ26/1/51ขอชม7กลางหน่อยครับ ปล.ทำไมไม่เบ่งพลังเครื่องเพิ่มครับอยากรู้จังน่าจะซัก1000ต้นๆ แต่แค่นี้จริงๆก็ดีมากๆเลยวิ่งไป7.8แล้ว

4. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    เมื่อวาน วิ่งได้ เวลา 7.855 วิ ด้วยความเร็ว ที่ลดลง 287 กมต่อ ชั่วโมง ขอบคุณครับพี่น้อง

5. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ขอบคุณคร๊าบบบ วิ่งอีกที งาน EXTREAM เดือน มกราคม สาเหตุที่ไม่เบ่งพลังเครื่องเพราะคุณเอ๋ ต้องการใช้เครื่องขนาด3000ซีซี ที่ใช้ข้อเหวี่ยงเดิมจากโรงงานให้เต็มประสิทธิภาพ และ ใช้พลังบูสที่ 2บาร์ เพื่อเป็นการไม่ทารุณเครื่อง และ ขอขอบคุณ พี่เคนพันม้า ที่ให้การสนับสนุน อะไหล่เกียร์ และร่มคู่ เป็นเงินถึง 100000บาท จึงทำให้รถคันนี้วิ่งได้ คร๊าบบบ

6. love2jz

love2jz Guest

0
    0
    0
    เมื่อคืนไปดูมาครับ

ที่งานเสาร์4 วิ่งได้ดีมากๆแต่รู้สึกว่าความเร็วของรถจะลดลงนะครับ ก็แสดงว่าหน้าจะวิ่งได้ดีกว่า7.8วิ. แน่นอน สงสัยวิ่งได้7วิต้น เอาใจช่วยนะครับสู้ๆๆ 2J 3000cc. อีกเรื่องน้องแนทเด็ดมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

7. KO FACTORY

KO FACTORY New Member Member

170
    12
    0
    อยากเห็นสเต็ปรถล่าสุดจังเลยว่าเป็นยังไง เห็นว่าได้ร่มคู่มาแล้ว ใส่แล้วคงหล่อน่าดู
    ขอให้เวลาลงไปอีกนะครับ เอาใจช่วยครับ

8. PoP_NiK

PoP_NiK New Member Member

74
    19
    0
    Oh!! ดีจังคับ พี่กรานต์ ตอนนี้ก็ใช้ร่มคู่เเล้วสินะคับ เบาใจเลย พี่เอ๋จะได้ไม่ต้องเสี่ยงกับความเร็วระดับ300km/h. เเล้ว
    ว่าแต่พี่กรานต์จำผมได้ป่าว น้องนิก อะคับ ลืมยัง อิอิ ;);)
    พี่เคนพันม้า นี่ที่ขับ Fortuner 2JZ ป้ะคับ

9. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    จำได้ คร๊าบบบ น้อง นิค พี่เคนขับ Fortuner 2jz SUPRA JZA80 แล้วก็ SKYLINE R33 คร๊าบบบบบ

10. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
    ขอให้ได้7กลางๆนะครับ

11. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ขอบคุณพี่น้อง ทุกคนคร๊าบบบ

12. jacksiam

jacksiam New Member Member

281
    41
    0
    พี่กาน เอา7.5 ให้คนไทยดูหน่อยนะพี่ พี่เอ๋เบริ์นโหดมากๆๆๆ

13. PoP_NiK

74
    19
    0
    หุหุ จำได้ด้วย พี่กรานต์งี้ร่มคู่ก็ต้องแก้ฐานร่มสิคับงี้มันก็เบียดจน มากินตงไฟท้ายรึป่าวคับ(ตามรูปอ่าคับ)

เเล้วเวลาพี่สั่งๆไปยังไงอะเพราะพอคำนวนเเล้วรถพี่มันไม่ถึงต้องใช้2ลูกหนิใช่ป้ะคับเพราะน้ำหนักพี่ไม่เกิน
    ตััน2 มา x ความเร็ว หาร1000 ตามนี้อะ http://www.stroudsafety.com/DragChutes.html
    แต่สนามบ้านเรามันสั้นก๊ดีเเล้วคับ
    เเล้วเบรกดีขึ้นมากไหมคับ

14. PoP_NiK

74
    19
    0
    เเง่ว อัพรูปไม่ขึ้น ถ้าผมผิดขอโทษนะคับ เพราะไม่แน่ใจรถพี่หนักเท่าไหร่อ่า
    ไปละมาอีกทีวันเย็นวันพุธ

15. เจอกันงานเอ็กซ์ตรีมนะครับพี่ ว่าแต่รถของทางผมจะเส็ดทันป่าวน้อ

16. Fino-Fortune

Fino-Fortune New Member Member

13
    2
    0
    ผม ว่าตอนนี้ รถของไทย สามารถทำ พิกัดได้ใน เวลา 7 ต้นๆ ถึง 7 กลาง ได้หลายคันเลยคับ

วันที่ผมไปดู เสาร์ nitto ที่คุณ เอ๋ กระแทก 7.85 นั้น สุดยอดมากๆเลยคับ ทั้งการออกตัว เสียงเครื่อง

ต่างๆ ดูแล้ว โครตโหดเลยคับ ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจ ให้นะคับ กับคำว่า " เร็วที่สุดในประเทศ ''

17. extrajeab

extrajeab New Member Lady Member

1,354
    511
    0
    ต้องไปดูให้ได้ เชิญ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ

เคลียงาน เคลียคิว เคลียลูก เคลียเมีย

ตามไปเชียร์คุณเอ๋กันนะคะ

18. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ล่าสุด
    ติดตั้งร่มคู่เองกะมือ

19. PoP_NiK

74
    19
    0
    โห ลงมือเองเลย อยากเห็นจังแต่กว่าจะได้ไปก็คง Souped up ปีหน้าแน่เลย พ่อไม่ให้ไป

ปล.1 พี่กรานต์ยุ่งหรอคับ ไม่เห็นมาซะนาน
    ปล.2 รถฝุ่นเกาะเเล้ววววววว (ล้อเล่นนะคับ):D:D:D:D

20. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    อิอิ เปนกำลังใจให้ครับ
    จากพวกผม ก๊วนๆ พี่อ้น next week กะ พี่สอง final lap อิอิ
    พี่เคน 1000 ม้านี่ ทำอู่ ป๋าแดงนี่...รถสวยทุกคัน

21. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ตอบ ปล.1 ยุ่งมาก ๆ ครับ ปรับปรุงรถเรื่อง ความปลอดภัย เพิ่อให้ทันเสาร์นี้
    ตอบ ปล. 2 ฝุ่นที่เกาะ มาจากการ ปรับปรุง ตัวรถ ครับ

;););)

22. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ขอบคุณคร๊าบบ กำลังใจนี่แหละครับ ที่ทำให้รถคันนี้วิ่งได้
    อ้น next week กะสอง final lap คู่นี้จูน e-manage กันเนียนจริง
    ช่วงนี้ผมยุ่งกับซูปร้า 70 เลยไม่ค่อยได้เจอทั้งคู่เลย
    พี่เคน รถสวยสุด ๆ แถมแรงทุกคัน ครับ
    ว่าง ๆ เจอทักทายกันครับ Nick

23. พี่คับ ช่วยอัฟเดต JZA80 หน่อยคับ

พี่คับ ช่วยอัฟเดต JZA80 หน่อยคับ หรือไม่ช่วยถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยคับ อยากเห็นจิงๆ เลยคับ ว่า คืบหน้าไปถึงไหนแล้ว

24. PoP_NiK

74
    19
    0
    เสาร์นี้งานไรอ่าคับ สู้ๆละกาน คงไม่ได้ไปดูอีกนานเลยหละ เเล้ว jza80 ป๋าแดงใกล้จะได้วิ่งหรือยังคับ
    กว่านิกจะได้ไปดูก็คงเปนงานกลางวัน

หุหุ กระทุ้นี้มี Nick เเละ Nick1048 2 คนเลยที่ชื่อนิก 55

สุ้ๆคร้าบ เสาร์นี้

25. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    เสาร์นี้ไม่ทันแล้วคร๊าบบบบบ
    :D:D:D:D:D

26. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    คนที่ชื่อ นิก จะหน้าตาดีทุกคนคร้าบบบบบ อิอิ...
    สู้ๆครับ พี่ๆ ลาดพร้าว 42

27. PoP_NiK

74
    19
    0
    งั้นผมก็น่าตาดีจิคับ 555+

พี่กรานต์สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่ทันเสาร์นี้ก็เสาร์อื่นยังมีอีก เอาให้พร้อมที่สุดคร้าบบบบบ:D:D:D:D:D

28. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    ขอเป็นกำลังใจให้ครับประทับใจจิงๆครับ :):)

29. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    วันนี้ไปดูมาแต่ไม่ได้ไปแข่ง ยางรถบีเอ็มผมดันแบน ต้องไปขอยืมถังเติมลมจากโปรสตรีท ไม่งั๊นคืนนี้ได้นอนคลอง 5 แน่ ขอบคุณทีมโปรสตรีทมากครับ
    และขอแสดงความยินดีกับ ประทวย โปรสตรีทด้วยครับด้วยเวลา 8.7วิ
    ด้วยเกียร์ เฮดแพดเทอร์น ซึ่งน่าจะเป็นรถที่เวลาดีที่สุด ที่ใช้เกียร์นี้ครับ

30. nomu

nomu Member Member

300
    12
    18

-ขอบคุณเช่นกันคับ เมื่อวานทวยขี่ดีจิงๆคับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้