623 ที่ใช้อยู่ เหยียบเกิน 120 ไม่ได้ความร้อนขึ้นครับ แต่พอยกคันเร่งความร้อนค่อยๆลงเป็นเพราะ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย n91, 24 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. n91

n91 New Member Member

14
    0
    0
    623 ที่ใช้อยู่ เหยียบเกิน 120 ไม่ได้ความร้อนขึ้นครับ แต่พอยกคันเร่งความร้อนค่อยๆลงเป็นเพราะอะไรครับ รถติดอยู่ในเมืองเป็นชั่วโมงๆความร้อนไม่ขึ้นครับอยู่กึ่งกลางตลอด แต่เหยียบเกิน 120ไม่ได้เลยความร้อนมันมาทันทีครับ ใครเคยมีปัญหานี้แนะนำด้วยครับ หรือแนะนำอู่ซ่อมให้ผมหน่อยครับผม ขอบพระคุณครับ

2. โย่ง199

โย่ง199 Guest

0
    0
    0
    Rover 623 ความร้อนขึ้น

ลองเช็ค 3 จุดนี้ก่อนครับ
    1. หม้อน้ำเคยล้างหรือเปล่าบางทีมันตันข้างในทำให้เมื่อใช้ความเร็วสูงระบายความร้อนไม่ทันครับ
    2. พัดลมหม้อ้ำยังมีแรงดีหรือเปล่าเพราะใช้ไปนาน ๆ ถ่านที่อยู่ในแผ่นDiscใกล้หมด ต้องเปลื่ยน แต่ถ้าน้องบอกว่าตอนรถติดไม่เป็นไร ก็อาจจะไม่ใช่
    เป็นที่พัดลมก็ได้ หรือไม่ก็เป็นที่ เทอร์โมสตรัท เสื่อม(วาว์ลน้ำ ) ลองถอดมาล้างดูได้ หรือไม่แน่ใจก็เปลื่ยนได้ ตัวละไม่กี่ร้อยบาทครับ
    3. เป็นที่วาว์ลเครื่อง ไม่ทราบว่าวิ่งมากี่กิโลแล้ว เคยไปทำอะไรเกี่ยวกับเครื่องหรือเปล่า ก่อนหน้าที่จะมีอาการนี้ ต้องให้ช่างตรวจเช็คดูครับ
    ขอบคุณครับ

3. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ตามด้านบนเลยครับ !!

แต่ส่วนตัวที่เคยเจอมาอาการนี้เลยก็คือ หม้อน้ำตันครับ วิธีแก้ ต้องยกหม้อน้ำออกมาเปิดฝา ล้าง ถ้าตันจนเกินเยียวยา ก้คงต้องเปลี่ยนครับ

ค่าใช้จ่ายประมาน 500-700 อะครับ !! ค่าล้างหม้อน้ำ !!

4. plakaho

plakaho New Member Member

24
    0
    0
    อาการเดียวกับผมเป๊ะเลย

ซ่อมคล้ายๆของน้องนัท แต่ผมเปลี่ยนแผงหม้อน้ำเลย ประมาณ 3000 ร้านหม้อน้ำทั่วไป

5. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ใช่ครับ ถ้าเปลี่ยน ราคาจะประมานนั้น ครับ !!!!

6. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    หม้อน้ำน่าจะตันนะฮะ

7. bodang.

bodang. New Member Member

8
    0
    0
    หม้อน้ำตัน ฟันธงครับ หากหม้อเคยเปลี่ยนมาแล้วเป็นทองเหลืองสามารถผ่าล้างได้ หากเป็นอลูบิเนียมเจะเป็นชั้นเดียว เปลี่ยนใหม่เลย เป็นทองเหลือง สองชั้นครับ หมดปัญหา หากอนาคตตันอีกก็ผาล้างได้ไม่ต้องเปลี่ยนใหม่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้