จากงานHonda Racing Fest 2011 ที่ภูเก็ต จากวีดีโอนี้ รบกวนวิจารณ์ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Ake RT, 21 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    นอกเกมส์ ไปนะครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

2. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    มีทุกประเภทกีฬาเลย บ้านเมืองเราเรื่องแบบนี้

3. pop vr4

pop vr4 Member VIP

989
    19
    18
    มาแนวเดียวกับ บอลไทยไปมวยโลกเลย น้องเค้าคงลืมไปนึกว่าขับรถบั้มมั้ง

4. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    ดูจากวิดีโอแล้วอยากรุ้มากว่าคันหลังใครขับ

และหวังว่านายสนามคงไม่บอกว่าวิดีโอนี้ตัดต่อ

5. Ake RT

Ake RT New Member Member

64
    0
    0
    ผมไม่บอกแล้วกันครับว่าใคร คงต้องไปสืบกันเอาเอง

เอาไว้เป็นข้อมูลเพิ่มเติมครับ ข้างบนผมพูดถึงเนื้อที่ ว่างในการแข่ง
    "enough room", how to define "enough room"?

ผมเอาข้อความจากทาง rules book ของ BMWCCA Club Race. ขอบคุณบ้านบางกอกครับ สำหรับข้อมูล

โดยสรุปว่า พื้นที่ที่ควรจะมีสำหรับคู่แข่งในกรณีที่คล้ายกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นหรือคู่แข่งอยู่ขนาบข้างก็คือ อย่างน้อยเท่ากับความกว้างของรถ ซึ่งจะว่าไปในกรณีนี้ ไม่ถือว่าผิดในส่วนนี้ เพราะว่าถ้ามองจากวีดีโอ จะเห็นว่ามีพื้นที่มากพอ ถึงแม้ว่าจะเป็นจุดที่มีกองยางยื่นออกมาก็ตาม

6. Ake RT

64
    0
    0
    นี่สรุปเดี๋ยวเรื่องก็เงียบซาไป........ไม่เข้าใจ

7. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    Up......อย่าให้ตก

8. Ake RT

64
    0
    0
    จะสามเดือนละ กะให้เรื่องค่อยๆเงียบแหง

9. 420 zakao

420 zakao New Member Member

106
    2
    0
    up ไว้ให้ทุกคนได้รับรู้

10. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    เมื่อคืนเจอพี่ปอมตัวจริงๆที่บ้านพี่บอยค๊าบบบบ ไม่กล้าทัก^^"

11. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ถึงญี่ปุ่นจะมีเกี่ยวกันบ้าง แต่ไม่เห็นนอกเกมส์ เลย (ถึงนอกเกมส์ก็ขอโทษขอโพยกันไป)

ประเทศอื่นมาเห็นเข้านี่ น่าอับอายขายขี้หน้า กับการตัดสิน

อีกหน่อยวงการมอเตอร์สปอร์ตทนไม่ไหวแบบวงการฟุตบอล ลงมาไล่เตะคนตัดสินนี่จะผิดไหมเนี่ย

คนแข่งจะพ่อใหญ่มาจากไหนไม่รู้ แต่อย่าให้คนดูมีน้ำโหล่ะ เด๋วรถแข่งไทยจะไปมวยโลกอีก

12. secret

secret New Member Member

111
    0
    0
    LIKE ข้างบนครับ ปัญหาหลักๆของไทยคือ กฎไม่ใช่กฎ กฎเป็นการอรุ่มอรวยกัน ทำให้บุคคลที่เสียหาย หรือเสียชื่อนั้น ไม่ได้รับความเป็นธรรม อาศัย เดี๋ยวก็เงียบไปเอง ถ้ากฎกติกา รวมถึงกฎหมายบ้านเราแข็งพอๆ กับต่างประเทศเค้า ผมว่าวงการแข่งรถ หรือวงการกีฬาอื่นๆ ของบ้านเราคงพัฒนาไปสู้ต่างชาติเค้าได้แหล่ะครับ

13. bank2civic

bank2civic New Member VIP

274
    5
    0
    คือม้นก็นะ พูดยากอ่ะ. เค้าทีมใหญ่เราทีมเล็ก โดนไปก็ "แล้วไง" ปีหน้าก็มาเอาใหม่ จัดหนักกันอีก
    ไม่ว่าจะ กรณีพี่ปอม กรณีไหนๆ มันควรจะมีการออกมาขอโทดขอโพยกัน ไม่ช่ายว่าเงียบ
    กลับโดนเค้าด่าที่สนามก็ โทรมาหาเค้าเงียบๆ อีเมลมาหาเค้า หรืออะไรก็ได้อ่ะ ผมว่ามันไม่ยากนะ
    แล้วถ้าพี่ผมเกิด เดินไม่ได้มาจริงๆล่ะ คุณจะยังนิ่งอยู่มั้ย.

ผมว่ากติกาควร มีอะไรมากกว่าแค่ ห้ามแข่ง สนามนึง ยิดใบขับขี่ ก็เห็นไปแข่งอยู่ เอ่อพูดยากเนอะ

เป็นอย่างนี้ วงการบ้านเราจะไป เติบโต ได้ยังไง เสียดายนักแข่งดีๆ หายหมด

14. Ake RT

64
    0
    0
    ข้ามปีแล้วก็ยังเงียบ

15. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ช่วยดันครับ

16. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    ขอบคุณทุกๆ Comment คับผม
    ตอนนี้เจ้า EK9 คันนี้กำลังจะกลับมาทวงตำแหน่งที่มันควรได้รับ

Keep in touch, Thank you all!
    :D
    [email protected]

17. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ไม่ใช่เล่นเกม GT นะครับ ผมเองไม่เคยวิ่งสนามหรอก และก็ไม่รู้ด้วยว่า อะไรเป็นยังไง แต่จากภาพที่เห็น ผมเรียกกันว่า วางมิด ครับ

18. MaShiMoRo999

MaShiMoRo999 New Member Member

47
    0
    0
    หนักครับ หายไวๆ ครับ เอาใจช่วย

19. pomgambino

799
    10
    18
    Update

20. pomgambino

799
    10
    18
    Update

21. pomgambino

799
    10
    18
    Update

22. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    สู้ครับ...

23. pomgambino

799
    10
    18
    ขอบคุณคับผม
    Thanks,
    ปอม
    POMGAMBINO
    SKUNK2 AUTHORIZED DEALER www.skunk2.com
    & AVS POWER DEALER www.avs-power.com
    BBM 21838B59
    081-5518766 (WhatsApp)

24. pomgambino

799
    10
    18
    Update

25. Palmmy

Palmmy Member VIP

193
    6
    18
    กลับมาไวๆนะครับ

26. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    ชอบคำนี้ครับ "ตอนนี้เจ้า EK9 คันนี้กำลังจะกลับมาทวงตำแหน่งที่มันควรได้รับ"

27. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    รอดูครับ อยากให้กลับมาวิ่งดีเหมือนเดิม หรือดีกว่าเดิม

28. pomgambino

799
    10
    18
    I'll be back!

ปอม
    POMGAMBINO
    SKUNK2 AUTHORIZED DEALER www.skunk2.com
    & AVS POWER DEALER www.avs-power.com
    BBM 21838B59
    081-5518766 (WhatsApp)

29. nologo

nologo Member Member

140
    2
    18
    ตัวจริงกลับมาแล้ว ขอให้รถเสร็จไวๆนะครับ คราวนี้ต้องติดกล้องรอบคันมั้ยเนี่ย

30. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ตามอยู่ใน FB ครับ ผมเห็นพี่สั่งของมาแต่ละชิ้น สุดทุกชิ้นจริงๆ เอาใจช่วยนะครับสู้ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้