3sgte nonairมีอากาศวูบเฉยๆช่วยวิเคราะห์อาการทีครับเช็คโค็ดเจอครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย singtoo, 30 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. singtoo

singtoo New Member Member

55
    0
    0
    คือนานๆเป็นที วันึงก็ตก สี่ถึงหน้าครั้ง

ตั้งแต่ มีอาการ รอบวูบแล้วกลับขึ้นมาเป็นปกติ เดินเบานิ่งปกติครับ

บางทีวูบแล้วดับไปเลย
    บางทีขับๆอยู่แล้ววูบไปเลยก็มีแบบ สะอึกแรงๆครับผม

เครื่อง 3sgte nonair

เช็คโค๊ดเจอ

21 Oxygen Sensor
    25 Air-Fuel Ratio Lean
    22 Engine coolant Temperature Sensor signal
    54 Inter-cooler ECM signal
    12 Knock Sensor signal
    72 Fuel Cut Solinoid signal

ส่วนที่เหลือมันฟ้อง แต่ผมหาข้อมูลไม่เจอ
    47
    62
    54

น่าจะเกิดจากอะไรครับผมจะได้แก้ไขปัญหาถูกต้อง พี่ๆช่วยวิเคราะห์ทีครับ ขอบคุนครับผม

http://www.3sgte.net/forum/viewtopic.php?f=12&t=23

2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    มัยมันเยอะจัง 21 กะ25 เปลี่ยน o2 senser น่าจะหายครับ
    เพราะผมก็ลองเอาของอีกอันมาใส่ ค่าออกมาบางเฉยเลย (ดูจากค่า a/f ของ apexi ปากกา)

นอกนั้นรอคำตอบจากท่านอื่นครับ

3. singtoo

singtoo New Member Member

55
    0
    0
    o2 sensor ใช้ของรุ่นใหนได้บ้างอ่าค้าบบผม จำเป็นต้องของ นอนแอร์อย่างเดยีวรึเปล่าหรือของไอดีกลมหรือของอะไรก็ได้ คับผม

4. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    เอาตรง54มันอิเตอร์น้ำครับกล่องซิลิก้าถึงจะขึ้นครับไม่รู้มันมาได้ไงเช็คกล่องครับว่ากล่องอะไร

5. Disaryfaykiya

Disaryfaykiya New Member Member

65
    0
    0
    อาการเดียวกับผมเลย ลองเป็น knock หายเลย โค้ดหายหมด ตอนผมเป็นก็อาการอย่างนี้นานๆเป็นที่ แล้วขับเป็นเรื่อยๆมันก็จะหนักขึ้นจนเครื่องดับ ผมเคยไปดับกลางสะพานพระปกเกล้ามาแล้ว ตกใจมาก พอเข็นเข้าอู่ ช่างเป็น knock senser ตัวเดียวหายเลยครับ แต่โค้ดอื่นๆต้องลองไล่ไปเรื่อยๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้