ยังเหลือบ้านใครน้ำไม่ท่วมบ้างครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 6 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ของผมหน้าหมู่บ้าน เป็นทะเลไปแระ แต่ตัวบ้าน ยังไม่ท่วมครับ ส่วนรถก็หนีจอดที่สูง ไม่ได้ขับเป็นเดือนแระ

สถานการณ์เข้าสู่ภาวะปกติเมื่อไหร่ จัดมิตติ้ง แน่นอนครับ
    :p:p:p:p:p

2. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
    same same ลาดพร้าว 18 เยื้องๆ Big C 400 เมตรแรกยังท่วมแค่หลังเท้า ชอยแยกที่ผมอยู่เค้ายกสูง น้ำเลยยังไม่เข้าครับ แต่ลึกเข้าไปหมู่บ้านอยู่เจริญน้ำเกินเข่าไปแล้ว ช่วงนี้ไปไหนมาไหนลำบากมาก ดึที่ MRT ยังเปิดอยู่ อพยพลูกน้อยไปนอนที่อื่นแล้ว อยากได้รถยกสูงแบบคุณนุบ้าง

3. ToMx

ToMx New Member Member

27
    1
    0
    ผมอยู่แถวแคราย งามวงศ์วาน ยังไม่ท่วมครับ

4. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    ที่บ้านท่วมมาเดือนนึงแล้วคับ

มาอาศัยบ้านเจ้าของกระทู้ข้างบนอยู่นานแล้วคับ 555+

5. nuttapol10

nuttapol10 New Member Member

6
    0
    0
    บ้านผมรังสิตคลอง2น้ำถึงคอมา2-3อาทิตย์แล้วครับต้องย้ายมาอยู่ดินแดงแล้วครับ555

6. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    บ้านผมที่สายไหมท่วมมานานแล้วรถสองคันทยอยขับไปไว้ที่ ตจว.....หนีมานอนออฟฟิตที่สุทธิสาร.....น้ำก็กำลังจะตามมาท่วมเร็วๆนี้.....หนีน้ำมาเจอน้ำ
    พี่กัล...ออฟโรดผมดันขายไปแล้วไม่งั้นผมไม่หนี.....สู้ไม่ถอยอยู่แล้ว

7. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    บ้านผมยังไม่ท่วม........... แต่ใกล้และ

8. kaltech

141
    1
    0
    ถ้ายังไม่ขายจะชวนมาขับขึ้นล่องรับสาวๆนุ่งสั้นๆหนีน้ำแถว BTS / MRT หพลฯ

9. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    ผมมีครับพี่กัล ไปไหมคับ ^ ^

10. kaltech

141
    1
    0
    ปาย รีบเลยก่อนน้ำลด

11. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ยังไม่ท่วมคับ แต่ไม่รู้ว่าจะรอดอีกนานมั๊ย ลุ้นตัวโก่งได้ทุกวี่ทุกวัน T T

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้