สอบถามเรื่องกล่อง Standalone ครับ

การสนทนาใน 'Tuner Forum' เริ่มโดย Little DragonZ, 12 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ระหว่างกล่อง Motec M4 กะกล่อง Wolf V4x ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ
    แล้วทำไมกล่อง Standalone พวกนี้ต้องแปลงระบบไฟเป็น Direct coil ด้วยหล่ะครับ
    แต่ F con ไม่ต้องแปลง สำหรับเครื่องยนต์ ฮอนด้านะครับ
    รบกวนขอความรู้หน่อยครับ
    ขอบคุณครับ :)

2. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    2 กล่องนี้ เราขอเลือกกล่องที่มีคนจูนเยอะๆ หาคนจูนได้ง่ายๆ ราคาขายต่อไม่ค่อยตก และสามารถต่อยอดด้วยฟังก์ชั่นหรืออุปกรณ์อื่นๆ ขึ้นไปได้อีก

ส่วนเรื่อง Direct coil จำไม่ได้ว่าเพราะอะไรถึงต้องใช้ รอผู้รู้มาตอบนะ

3. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ที่ใช้ direct coil คงเพราะ programmable ล่ะมั้งครับ คงเหมาะกับวัตถุประสงค์ที่ผลิตมาใช้กับ racing

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้