ขับอยู่ดีๆเหมือนมันเข้าเกียร์ว่างเอง น่าจะเกิดจากอะไรคับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย arayakosol, 2 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. arayakosol

arayakosol New Member Member

2
    0
    0
    ขับอยู่ดีๆเหมือนมันเข้าเกียร์ว่างเอง น่าจะเกิดจากอะไรคับ

เมื่อวานผมขับไปบางแสน ขาไปก็ปกติ ส่วนขากลับก่อนถึงบ้าน ผมก็ชะลอรถเพื่อจะเลีย้วเข้าซอย
    ก็เหมือนเบิ้ลเครื่องเล่น คือรถไม่วิ่ง เข้าเกียร์ว่างแล้วดึงลงมา D ก็ไม่หาย ไล่ตั้งแต่ 1 2 D3 D4 มาเลยก็ไม่วิ่ง
    ต้องดับเครื่องรถ แล้วสตาร์ทใหม่ ก็ใช้ได้ปกติ วิ่งๆไปเป็นอีก 3 4 หน ก่อนถึงบ้านครับ
    อาการประมาณนี้น่าจะเกิดจากสาเหตุใดครับ และถ้าซ่อมจะแพงมั๊ย

ขอบคุณครับ

2. pond06

pond06 New Member VIP

16
    0
    0
    น่าจะมาจากพวกซิงโครเมทไรพวกนี้อ่ะครับ.. ยกเกียร์ใหม่ดีกว่าอย่าซ่อมเลย.. ผมเคยเกียพังเกี่ยวกับพวกซิงโครเมทเนี่ยล่ะลองถามชุดซ่อมราคาอยู่ 2 หมื่อนกว่าบาท.. ยกเกียร์ลูกนึงประมาณ 2500-4000 บาทแล้วแต่ท่านจะหาได้..สรุปยกดีกว่า

3. arayakosol

arayakosol New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:38:53 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:38:13 ----------

เจอแบบนี้ละเซ็งเลยแฮะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้