รบกวนสอบถามเรื่องสีที่ใช้พ่น"ไฟตัดหมอก" เหลือง

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย Teoy, 21 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    แหะๆ ผมเดินซื้อ มาแบบ ตัดหมอกกลมๆสีเหลือง เลย 250 - -''

ติดเอาเลย ง่าย ดี อิอิ

แถว วรจักร เยอะแยะครับ

ทั้งแบบ ติกเกอร์ หรือ แบบของจิง หรือ สเปร์สี เยอะแยะราคาไม่แรง

เดินหาดูกันดีๆนะครับ

2. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    ลูบน้ำไปด้วยก็ได้ง่ายดี แล้วรีดให้แห้ง แล้วเอาไดร์ร้อนเปาครับ ลูบๆรีบๆเดี๋ยวก็เนียนเอง :D

3. BirdULTIMAnia

BirdULTIMAnia New Member Member

72
    1
    0
    สีพ่นโคมจะดูใสกว่า หากคิดจะไม่เปลี่ยนสี ใช้สีพ่นสวยกว่าเพราะเคยใช้ทั้ง 2 อย่าง ถ้าจะเอาสีออกก็เอากาน่าขัดหรือใช้เบนซิล,ทินเนอร์

4. Boy JazzZA

Boy JazzZA New Member Member

295
    2
    0
    ผมก็ใช้สี layland พ่นเหมือนกานครับดูใสดีครับ

5. yoshiki93

yoshiki93 New Member Moderator

307
    4
    0
    แจ๋มมากครับ ขอ jam

6. watee.vce

watee.vce New Member Member

171
    3
    0
    ผมใช้สีเขียนกระจกครับซื้อร้านเครื่องเขียน 100 บาท
    ใช้พู่กันทา นิดเดียวเอง
    สีทนดีครับ งามด้วย
    เลแลนหายาก

7. hunterp

hunterp New Member Member

1
    0
    0
    ที่ว่าติดด้วยน้ำ...ใช้น้ำผสมแชมพูพอให้มันลื่นๆคับ...เพื่อเวลาติดถ้าเบี้ยวจะได้ขยับสติ๊กเกอร์ได้คับ

แต่ผมลองแบบที่ใช้น้ำผสมแชมพูกับติดแบบที่ไม่ใช้น้ำผสมแชมพู....คือกะเอาแล้วติดเลย....

เท่าที่ดูผมว่าแบบที่2จะดูใสกว่าแบบแรกที่ใช้น้ำผสมแชมพูนิดนึงนะคับ....

แบบแรกพอติดแล้วไดร์เป่าแห้งเรียบร้อย สติ๊กเกอร์มันดูหมองๆ+ขุ่นๆนิดนึงคับ....แต่พอเปิดไฟก็ไม่รู้สึกคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้