เปลี่ยนแบตเตอรี 623

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 16 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากทราบว่าถ้าจะเปลี่ยนแบตเตอรี่ rover 623 จะต้องใช้ขนาดกี่แอมป์ แบบขั้วจมหรือขั้วลอยครับ คือผมเพิ่งเปลี่ยนมา ทางร้านจัดให้เป็นขนาด 60 แอมป์ แบบขั้วลอยครับ ไม่ทราบว่าถูกต้อง หรือผิดพลาดยังไง รึป่าวครับ ขอบคุณครับ

1. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    60 น่าจะเปนลูกเล็กครับ แต่ใช้ได้เหมือนกันครับ อายุการใช้งานจะสั้นกว่าลูกใหญ่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้