P11 ถ้าจะซ่อมช่วงล่าง ทำตามวิธีนี้ อู่จะทำให้มั้ยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย ขอปรึกษาทีครับ, 26 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    คือ ผมใช้ p11 อยู่ ซึ่งช่วงนี้ วิ่งทางตรงและเลี้ยว เสียงดังมาก วิ่งได้ไม่เกิน 80 กม/ชม. ถ้าเกิน รถจะสั่นมาก
    เลยไม่ได้ขับแล้ว ถ้าจะซ่อมไปหาอู่ที่ซ่อม แล้วให้ทางอู่เช็คให้ ว่ามีอะไรเสียที่ต้องเปลี่ยนบ้าง แล้วผมก็ไปซื้อของเอง
    แถววรจักร และกลับมาให้อู่ทำให้จ่ายค่าแรงกับค่าบริการต่างๆ

เพราะก่อนหน้านี้ผมไปทำช่วงล่างมาทั้งหมด ราคาประมาณ หมื่นกว่าๆ ได้
    ใช้ได้ยังไม่ถึงปีเลย เพราะอู่เอาของมือ 2 แถมเปลี่ยน ใส่ให้ครับ

1.โช๊คหน้า มือ 2 เชียงกง 1 คู่
    2.ปีกนก มือ 2 1 คู่
    3.พวกลูกปืน ของปีกนกบนล่าง ของใหม่
    4.ก้านค้ำอะไรซักอย่าง ยี่ห้อ 555 1 คู่
    5.ยางกันฝุ่น
    ประมาณนี้

กลัวจะโดนแบบนั้นอีก เลยกะว่าจะไปหาซื้อของใหม่ แถววรจักร แบบนี้ทางอู่จะทำให้หรือป่าวครับ

1. tik

tik New Member Member

10
    0
    0
    ลองปรึกษา ที่ เสกโช้คอัพ แถวมีนบุรีคับโทร 0870340240 ผมใช้p11 เรื่องช่วงล่างให้แกดูแลอยู่คับ

2. zovoy

zovoy New Member Member

20
    0
    0
    ไปทำอู่ไหนมาครับเนี่ย แพงเว่อร์เลย โดนฟันรราคาแล้วครับ

บ้านอยู๋แถวไหนจะได้แนะนำอู่ถูก

อาการวิ่งไปเร็วๆแล้วสั่น อาจเกิดจากสาเหตุง่ายๆคือ ไม่ได้ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ ให้ดี ถ่วงล้อก็ให้เข้าถ่วงแบบประชิดล้อไปเลยครับ

ที่สำคัญ อย่าไปเข้าไอ้อู่เดิมนั้นนะครับ เข้าไปด่ามันพอ ลองเสิร์ชหาราคาอะไหล่ดูได้ครับ ไม่แพงขนาดนั้นหรอก

3. ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ
    วันนี้เลยตัดสินใจไปศูนย์ นิสสัน ที่ประตูน้ำพระอินทร์ โทรไปตอนเช้า คุยกับทางศูนย์
    บอกว่า เอารถไปจอดทิ้งไว้ตอนเที่ยงวันนี้ แล้วเที่ยงพรุ่งนี้ค่อยไปเอากลับได้
    พอไปถึงศูนย์ บอกว่ามาทำหลังปีใหม่เลยดีกว่า เพราะของสั่งตอนนี้ไม่ทัน
    ซึ่งผมก็รู้อยู่แล้ว แต่อยากให้เช็คจะคิดค่าเช็คก็เช็คไป ทางศูนย์ก็อ้างนู้น อ้างนี่
    บอกว่างั้นมาพรุ่งนี้แล้วกัน ซ฿งก็ต่างจากตอนแรก บอกรถเยอะ ไม่มีที่จอด

ถ้าผมขับ tearna หรือ tida คงเอาใจไปแล้ว
    ก็เลยไม่แน่ใจ ว่าศูนย์นิสสัน นี่มันรับแต่รถใหม่ๆอย่างเดียวเลยใช่มั้ยเนี่ย

ด้วยความโมโหกลับรถไปหาอู่ซ่อมแถวนั้น เค้าบอกค่าซ่อม 300 บาท ค่ายางรองเพลาขับอะไรซักอย่าง
    ผมเลยทำจนหายแล้วครับ ซึ่งใจศุนย์นิสสันมาก

4. zovoy

zovoy New Member Member

20
    0
    0
    ฟ้องผู้จัดการเลยครับ ช่างพวกนี้ทำเอาเวลาพอเห็นปัญหาที่ไม่คุ้น ก็อ้างนู่นนี่ แย่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้