รบกวนด้วยครับ เรื่องไฟหน้าปัดโชว์

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 8 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีจะติเครื่องยนต์รถ ไฟหน้าปัดปกติโชว์แล้วจะดับไปแต่คาวนี้ติดตลอด มีไฟเครื่องที่มีรูปใบพัด ไฟท่อที่มีรูปความร้อน ไฟแบตเตอเรี่ ติดตลอดเวลา ดูหม้อน้ำก็มีน้ำไม่มีหาย น้ำมันเครื่องก็มี แบตก็เพิ่งเปลี่ยน รบกวนช้วยบอกหน่อยนะครับว่าไฟไหนความหมายอะไรบ้างแล้วควรเช็คตรงไหนดีคร้บ

1. Pp.

Pp. New Member Member

40
    0
    0
    น่าจะเป็นที่ IC เร็กกูเลเตอร์ ในไดชาร์ท เสียอ่ะครับ ลองให้ร้านไดร์ถอดมาเช็ดดูครับ ผมเคยเป็น

2. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    อาการนี้เคยเป็น ไดชาร์ทพังครับ เปลี่ยนไดชาร์ทใหม่ หายครับ ยังไงลองเอาเข้าอู่ดูครับ เผื่อเป็นอย่างอื่น

3. ขอบคุณครับ แต่ร้านไดธรรมดา จะถอดไหวไหว เพราะว่าอยู่ในมุมอับขนาดนั้น หรือต้องไปอู่เฉพาะ mr2

4. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
    ได้ความรู้ ดีครับดี

5. bymanshop

bymanshop New Member Member

95
    0
    0
    -ของผมก็เป็นครับโชว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้