ฮือๆ ทำใจซื้อรถใหม่ไม่ได้ วันนี้ไปดูรถใหม่ตามใจพ่อแม่

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Boku_no_natsuyasumi, 18 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ถ้าชอบมาก ก้จัดมาเลยครับๆ อย่าไปสนใจอารายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

พูดแล้วทำเลยครับๆๆ มะงั้นก้ทิ้งเวลาไปเรื่อยๆๆๆๆนะ

2. Boku_no_natsuyasumi

Boku_no_natsuyasumi New Member Member

126
    0
    0
    ก็ดูรถอยู่ครับ ใจเย็นๆกลัวไม่ได้ดีมาแล้ว ซ่อมหนักก็ไม่มีความสุขกับการใช้รถในฝันกันพอดีครับ ได้แล้วจะเอามาโชวครับ

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    หลายคนในนี้ก็มีปัญหาเดียวกะคุณ ทำไมเค้าซื้อกันได้ขับกันได้ตั้งนาน
    ผมว่าอยากได้จริงๆ ก็ซื้อๆไปเหอะ ซื้อเองผ่อนเอง ตังค์กู รถกู ไม่ชอบไม่ต้องนั่ง
    ขึ้น-ลง ลำบากก็เอารถคันอื่นไป

4. Boku_no_natsuyasumi

Boku_no_natsuyasumi New Member Member

126
    0
    0
    ผมกำลังหารถอยู่ครับ เอาที่มันซ่อมน้อยที่สุด ครับ

5. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    ในเมื่อมันเป็นเงินของน้องก็จงซื้อในสิ่งที่ต้องการซะเถอะครับ
    เงินเรา รถเราคนอื่นไม่เกี่ยวครับ(^^,)

6. GunTumP

GunTumP New Member Member

352
    6
    0
    รถอายุเกิน 10 ปี ยังงัยก็ต้องซ่อมครับ ส่วนรถที่สมบูรณ์มากๆ ซ่อมน้อยๆ แต่งมาพอสมควรกับงบที่ตั้งไว้ ผมว่าหายากนิดนึงนะครับ
    ปล. จนถึงตอนนี้ พวกผมก็ขับไปซ่อมไปตลอดครับ

Sent from my MZ601 using Tapatalk

7. almostcoin

almostcoin New Member Member

190
    1
    0
    เห็นด้วยครับพี่ตั้ม รถมันต้องซ่อม อย่างพี่ตั้มซ่อมเครื่องเดิมเป็น B18CR96 อะไรงี้ใช่ไหมครับ ของผมไปเปลี่ยนช่วงล่างมา ยางหุ้มเพลาแหก ยางหุ้มแรคขาด ก็รถมันถึงอายุที่ต้องซ่อมบำรุงบ้างเป็นธรรมดา

อยากขับรุ่นนี้ก็ต้องซ่อม ไม่อยากซ่อมรถใหม่โลด

8. ss124

ss124 New Member Member

347
    0
    0
    รถเราใช้ต้องเอาที่เราชอบผมตอนจะซื้อที่บ้านก็ไม่ชอบแต่ผมไม่สนใจเพราะผมเป็นคนใช้ถ้าชอบก็ซื้อไปเหอะจะไปคิดอะไรมากให้ปวดหัว

9. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    คงไม่มีคันไหนซื้อมาใช้แระไม่ต้องซ่อมหลอกคับ ไม่ว่าจะรถเก่ารถใหม่ เพราะมันต้องใช้งานประจำ ต้องมีสึกทำอายุการ์ณ

เหมือนพี่ตั้ม ซ่อมไปเปลี่ยนเครือ่งไปสุดท้าย ... เลิก ยังแต่งต่ออยุ่เลยคับ ^____^

10. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    รถซือตั้งแต่ป้ายแดงใช้มาคนเดียวยังต้องซ่อมอยู่เลย

11. indy-72

indy-72 New Member Moderator

366
    0
    0
  12. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    เล็งแม่นๆแล้วฮุบเลยครับ เรื่องซ่อมมันต้องซ่อมอยู่แล้วทำใจได้ ว่าแต่จาดวงดีซ่อมน้อยหน่อย เอาใจช่วยละกัน

13. Si_black

Si_black New Member Member

272
    0
    0
    ผมคนนึง ที่ซ่อมรวมๆแล้วจะเปนแสนแระครับ ผมไม่รุ้จะบ่นอารายให้คนอื่นเข้าใจ คนรอบข้าง พ่อ แม่ โตๆกันแล้วคิดเองเถอะครับ

14. bestza

2,475
    13
    0
    รถมันก้ต้องซ๋อมเปนทำดาครับ อยุ่ที่จะซ่อมมากน้อย เราไม่รุ้ได้หรอกครับ ถ้าอยากได้ก้ซ์อมาเลยเถอะครับๆ

แต่ถ้ามะอยากจุกจิก ก้รถใหม่ไปโลดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

โอเค๊ ^^

15. Si_black

272
    0
    0
    อีปลวก

16. bestza

2,475
    13
    0

อิหอย 55+

17. GunTumP

352
    6
    0
    แก้ข่าวนิดนึงครับ คันนี้ไม่ใช่ซ่อมจะเป็นแสนครับ หลายแสนต่ะหาก

คันนี้ซ่อมทุกอาทิตย์ครับ อยู่อู่มากกว่าบ้าน

Sent from my MZ601 using Tapatalk

18. หาไม่ได้ ตกลงกันไม่ลงตัว ก็ไม่ต้องซื้อครับ เงินทอง เก็บไว้ ไม่เน่า ไม่บูด

19. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
  20. Boku_no_natsuyasumi

126
    0
    0
    โอ้วเพิ่งเจอรูปคันนี้มุมอื่นครับ ขอบคุณครับ

21. indy-72

indy-72 New Member Moderator

366
    0
    0
    มอด เราใจดีจริงๆ หารูปมาเพิ่มให้ จขกท ด้วย

22. OM MUGEN

1,768
    8
    0
    อีขนดากแมว

23. OM MUGEN

1,768
    8
    0
    รถมันกระจอกเหมือนเจ้าของมันอ่ะพี่ตั้ม

24. Si_black

272
    0
    0
    5555 พี่ตั้ม ข่าวมั่วแย้ว ฮี่ๆๆๆๆๆๆ ผมชนๆๆซ่อมๆพังๆๆ 5555555

25. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0

เห้ย มะช่ายยยยยยย ตีความหมายซะฮาเลยพี่ดี้ ฮ้าๆ ช่วงนี้วีเลิฟมีแอบอ้างขายรถกันเยอะ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:31:40 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:31:44 ----------

เห้ย มะช่ายยยยยยย ตีความหมายซะฮาเลยพี่ดี้ ฮ้าๆ ช่วงนี้วีเลิฟมีแอบอ้างขายรถกันเยอะ

26. Si_black

272
    0
    0
    เดี้ยวโดนส้วนเที้ยน

27. GunTumP

352
    6
    0
    แอนนา ชวนชื่น โค ตะ ระ เยอะ

28. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    น้องครับ หลังจากที่ผมอ่านกระทู้ของน้องมาเป็นเวลาหลายปี(จำไม่ได้ว่ากี่ปี) เริ่มจากผมรักคูเป้มาก อยากได้มาก แต่ต้องเก็บตังค์ เงินเดือนผมน้อย ยอมรับว่าผมเห็นใจน้องนะครับ
    แต่เรื่องแบบนี้ผมก็ได้แต่เอาใจช่วย จนผ่านมาหลายปี น้องมาบอกว่าเก็บเงินได้ละ จะซื้อละ แล้วก็มาบอกว่าพ่อไม่ให้ซื้อ รถมันเก่า พวกเราก็ให้กำลังใจ ให้คำแนะนำ ด้วยความจริงใจ
    แล้วต่อมาบอกพ่อจะซื้อบีทเทิ้ลหรืออะไรไม่รู้ให้อีก บอกต้องตัดใจแล้ว พวกเราก็บอก เออ บีทเทิ้ล ก็ดี หรูดี สวยดี ซื้อๆไปเหอะครับ แล้วน้องก็มาตั้งกระทู้นี้อีก พวกเราบางคนก็ยังแสดงความเห็นอกเห็นใจ
    ด้วยความที่คลับนี้ มีแต่คนดีๆ จริงใจทั้งนั้น ผมก็พยายามอดทนต่อกระทู้ของน้อง เพราะคิดว่าคงชอบรถรุ่นนี้จริงๆ

แต่ตอนนี้ ผมเปลี่ยนใจแล้วครับ และผมคนนึงขอแบนน้อง จะไม่ตอบกระทู้ของน้อง และไม่สนใจอีกต่อไป เพราะน้องไม่มีความจริงใจต่อที่นี่ พวกผมได้ทำการค้นข้อมูลของน้องมาดูแล้ว พบว่าน้องไม่ได้จนนี่ครับ
    ถูกรางวัลมากมาย ในบอร์ดอื่นน้องก็ไปเรียกร้องความสนใจเหมือนอย่างที่นี่ เดี๋ยวจะมีคนเอาข้อมูลมาลงให้ดูครับ และหลังจากนั้น ทางพวกผมจะล๊อคกระทู้

ปล. อาจจะดูโหดร้าย แต่ผมไม่ชอบคนแบบนี้ครับ เสียเวลามาตอบ เสียดายน้ำใจที่มีให้ ยังไงก็เลิกทำตัวอย่างนี้เถอะครับ โตซะที ทำอะไรก็ตัดสินใจเองบ้าง ลืมตามองโลกความเป็นจริงบ้าง โชคดีครับ น้อง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มกราคม 2012
  29. Si_black

272
    0
    0
    ฮี่ๆๆๆ ลุงหนวดมาแร้วๆๆๆ

30. punkskate007

3,546
    1
    0
    ก่อนอื่นนะคับผมขอติงเรื่องรูปลายเซนต์ที่คุณใช้ก่อนนะ ลายเซนต์ก็เหมือนการแสดงตัวตนของเรา การที่คุณเอารูปรถผู้อื่นมาแสดงเป็นลายเซนต์ตัวเอง อาจทำให้เกิดการเข้าใจผิด ในกรณีถ้าไม่ได้ไปกระทำผิดใดๆ ก็ไม่เป็นไร แต่ในอนาคตเกิดคุณไปทำอะไรผิดโดยที่ตั้งใจหรือไม่ตั้งใจก็ตาม คนเดือดร้อนก็กลับกลายเป็นเจ้าของรถที่คุณแอบอ้างมาเป็นลายเซนต์ของตัวเองนั้นแหละ จำได้ว่าเคยตอบผมว่า "เค้าคงภูมิใจที่ได้รถเค้าเป็นไอดอล" ผมคิดว่าไม่นะ รถใครใครก็หวงคับ อ้างอิงเจ้าของรถในรูป >>> http://www.cm-club.com/vb/showthread.php?t=97246

แล้วคุณก็ไม่ได้ใช้รูปรถผู้อื่นแทนตัวเองแค่ใน rc ewb ที่เดียวยังไปใช้แทนตัวเองที่เว็ปอื่น ผมว่ากรณีพวกนี้อยากได้รูปรถเป็นดิสเพลย์ เบลอป้ายทะเบียนหน่อยก็ได้คับ ผมเข้าใจนะคับว่าคุณอยากได้คูเป้มาก แต่ก็ไม่ควรแสดงตัวแทนรถผู้อื่นแบบนั้น

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มกราคม 2012
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้