ฮือๆ ทำใจซื้อรถใหม่ไม่ได้ วันนี้ไปดูรถใหม่ตามใจพ่อแม่

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Boku_no_natsuyasumi, 18 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    พี่ว่าคนเงินเดือน 4x,xxx น่าจะคิดได้มากกว่านี้นะครับ ตามหน้าที่ความรับผิดชอบ หรือ การวางตัวในสังคม การเข้าสังคม

น้องครับ มนุษย์เงินเดือน เวลาเค้าวางแผนการเงินกันแบบนี้เหรอครับ น้องไม่โดนหักภาษีเหรอครับ 4x,xxx พี่ว่า หักภาษีมา มันเหลือ 3x,xxx กลางๆเองนะครับ ไม่ลง detail นะครับ
    แล้วมีเงินเข้าต่อเดือน เกือบ 50K แต่ใช้ไปเกือบ 100% ไม่เพื่อเงินเก็บเลยเหรอครับ พี่สงสัยว่า หลังโดนหักภาษี น้องยังเหลือพอผ่อน mini ด้วยเหรอครับ ถ้าได้จริง พี่ว่าก็ตึงแล้ว แล้วพอกินข้าวเหรอครับ........ มันน่าจะติดลบนะ หรือมีเงินเก่าเก็บครับ

เรื่องสุดท้ายที่ พี่จะฝากไว้ รถไม่ได้มีไว้อวดสาว ต่อให้ mini หรือ coupe หรือ รถไรก็เหอะ พวกคนที่เค้ามีรถพวกนี้ เค้าไม่ได้มีความคิดแบบนี้หรอก เค้าแค่ซื้อเพราะเค้าพอใจ และชอบ ไม่ได้น่าจะมีเหตุผลอวดสาวของน้องเลยสักนิดนึง

ยังไงฝากน้องให้ กลับไปคิดทบทวนดูนะครับ พี่เชื่อว่า พี่ๆในบอร์ดหลายคน ก็ทำงานมีตำแหน่งหน้าที่การงาน และมีวุฒิภาวะเป็นผู้ใหญ่ เค้ามองออกว่าอะไรเป็นอะไร แต่ ก็พยายามให้คำแนะนำ และให้โอกาสเสมอมา ลองคิดดูนะครับ โอกาศและคำแนะนำดีๆที่ พี่ๆเค้าหยิบยื่นให้ ถ้าไม่รับ ก็อย่าทำลาย

2. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0

ขอถามนอกเรื่องคับ คุณคิมซื้อ มินิ วันที่เท่าไหร่ ปีไหนคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มกราคม 2012
  3. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ลุงโหดหง่ะแต่เค้าชอบนะ พ่อฮีโร่ในใจสาวๆ กาแล็คซี่

4. OM MUGEN

1,768
    8
    0
    มะต้องมาสนุกเลยตาปอ. สัญญาก่ะเค้าไว้ว่างายยยยย

5. OM MUGEN

1,768
    8
    0
    กด Like!!!!

6. OM MUGEN

1,768
    8
    0
    สุดตีนกุแต่อยู่หน้าเมิงพอดีเลยก้อง

7. OM MUGEN

1,768
    8
    0
    ผมขอเลขที่ประกันสังคมคุณหรือเลขที่ผู้เสียภาษีคุณได้มะ เพราะผมไม่ค่อยเชื่อไรง่าย ขอเช็คเอง ชื่อนามสกุลจิงก็ได้ เดี๋ยวก็รู้ว่าคุณทำไร และมีตัวตนทำไรแน่. ถ้าผมต้องขับมินิแล้วเหลือเงินกิยใช้แค่นี้นะ ผมขายไปนานและ ไม่เก็บไว้ให้มันเก่าหรอก 6000 ที่คุณเหลือเอามินิเข้าศูนย์ทีก็ไม่เหลือแล้ว ระวังจะล้มเหลวทางการเงินในชีวิตนะจ๊ะ. แทนที่จะได้ซื้อคูเป้ต้องมาซื้อปืนยิงกะบาลตัวเองแทนนะ

ปล.ไม่ได้เกลียด ไม่ได้ว่า หวังดีนะ

8. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0

ว่าจะแปะรูปสุดตีนให้ แต่กลัวโดนส้วนเตียน

9. Si_black

Si_black New Member Member

272
    0
    0
  10. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    กระทู้นี้สอนให้ผมรู้ว่า " ยอมอดตายในสิ่งที่ตนเองรัก" รักจริง ต้องอยู่รวมทุกข์ กับมันครับ ซื้อเลยคูเป้

11. Boku_no_natsuyasumi

Boku_no_natsuyasumi New Member Member

126
    0
    0
    เงินภาษีผมโดนหักปลายปีครับ

ผมต้องขอโทษหละกันไม่วาาเรื่องใดๆ แล้วผมก็ขอลาด้วย อาจะมาอ่านเฉยๆพอครับ จะได้ไม่เป็นตัวปัญหาของทุกๆคน จะดีกว่าครับ ขอลาครับ
    บายครับ

ปล.แต่ผมก็ยังรักคูเป้แบบเดิมครับ แล้วก็ขอบคุณสำหรับคำตอบดีและข้อมูลดีๆของคูเป้หละกันครับ ส่วนใครจะว่าผมขี้โมหรือว่าเป็นนาธานอะไรก็ตามใจครับผมไม่ว่า ละกันก็ผมทำผิดเอง เอาเป็นว่าผมจะมาแค่อ่านหาข้อมูลละกันครับ ไม่แสดงความเห็นอะไรดีกว่าครับ ส่วนเรื่องไหนส่วนตัวผมคงไม่ตอบครับ ท่านใดจะว่าอย่างไรผมขอทำตัวเฉยๆหละกันครับ ยอมรับผิดคนเดียว ไม่มีข้อแก้ตัวหละ เรื่องจะได้จบลงอย่างเรียบๆ เอาเป็นว่าแบบนี้ดีกว่าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มกราคม 2012
  12. Boku_no_natsuyasumi

Boku_no_natsuyasumi New Member Member

126
    0
    0

ขอบคุณสำหรับทัศนคติใหม่ๆที่ผมไม่เคยรู้ครับ

13. Boku_no_natsuyasumi

126
    0
    0

ถ้าการตั่งกระทู้ในบอร์ดของผม กลายเป็นที่น่ารำคาญของท่านผม ขอปรับปรุงตัวโดนการไม่ตั่งอีกครับ แค่เข้ามาอ่านเฉยๆพอ เคยเก็บได้อยู่ก้อนนึ่งแต่ต้องเอาเงินไปแต่งงาน มีอยู่กระทู้นึงหาอ่านเอาครับผมระบุไว้เลยทำให้เงินที่เก็บไว้ต้องเอาไปแต่งเมียเลยต้องเริ่มเก็บใหม่

14. Boku_no_natsuyasumi

126
    0
    0
    ผมขอจบเรื่องของตัวเองโดยการล๊อกกระทู้ตัวเองดีกว่าครับ หวังว่าท่านที่บอกว่าใครล๊อกผมโกรธ คงไม่โกรธผมนะครับ ผมอยากให้มันจบ จะได้ไม่มีปัญหาใหม่ๆอีก ok นะครับ บายครับทุกๆคน

15. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ใครล๊อค กุปลด
    ใครลบ กุกู้

16. Boku_no_natsuyasumi

126
    0
    0
    อ่าว ท่านผมก็อยากจบเรื่องของผมไงครับ ล๊อคไม่ดีกว่าหรอ หรือท่านอยากให้ มันทิ้งไว่อย่างนี้หรอครับ ผมจบตัวเองแล้วน้าา ขอโทษก็แล้วด้วย งงจริง ลบก็ไม่ได้ลบอะไรนิ

17. almostcoin

almostcoin New Member Member

190
    1
    0
    ไม่ลืมหรอก แต่ยังจัดให้ไม่ได้ ว่าแต่วันเสาร์ไปหาที่คอนโด อดเจอเลย

18. almostcoin

190
    1
    0
    แปลกใจจังเลยครับเรื่องภาษีหักปลายปีทีเดียว ผมเปิดบริษัทของตัวเอง นักบัญชีก็ย้ำแล้วย้ำอีกให้หักภาษีเงินได้ของตัวเองไว้เพื่อนำส่งสรรพากรทุกเดือน เนื่องจากเป็นหน้าที่ตามกฏหมายของบริษัทที่ต้องนำส่งภาษีของลูกจ้างทุกเดือนครับ ผมก็แปลกใจว่ามีหักปลายปีทีเดียวด้วยหรือครับ แปลกดีจังครับบบบ

19. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    ผมเห็นบอก มา 2 รอบแล้วนะ ว่าจะดูเฉยๆ ไม่โพส แล้วท่านก็ยังจะโพสอีก ^^ โว๊ะ งงกับคุณมาก ต้องการอะไร บอกมาตรงๆ ก็ได้นะคร้าบบบ

ปล. ถ้าต้องการคูเป้ จริง ปานนี้คุณได้ 2 -3 คันแล้วละครับ ดูบ้าอะไรมาเป็น 10 ปี -_-

20. punkskate007

3,546
    1
    0
    เอาจริงๆ นะคับ ประเด็นแรกที่เถียงๆ กันก็คือคุณ Kim เข้ามาใช้บอร์ดนี้เป็นที่ระบาย อันนี้มันก็ไม่ได้ร้ายแรงอะไรมาก

แต่ตอนนี้ที่เพื่อนๆ พี่ๆเข้าสงสัยคือ ที่คุณพูดมามีเรื่องไหนที่เป็นจริงบ้าง เพราะในคลับนี้เค้ามาพบปะกันตัวเป็นๆ ไม่ได้นั่งหน้าคอมแล้วตอบกันไปตอบกันมา

ผมเองก็เป็นคนนึงที่สงสัยเช่นกัน อย่างเช่น 29 July 2011 ซึ้งก็คือกลางปีที่แล้ว คุณก็เพิ่งโพสในบอร์ด MINI ไปในเชิงที่อยากได้แต่ไม่มีเงิน อันนี้ก็เป็นไปได้ที่คุณอาจจะซื้อหลังจาก
    กลางปีที่แล้ว หลายๆสิ่งหลายๆ อย่างที่คุณโพสมันขัดแย้งกันไปหมด ผมก็แค่สงสัยคับไม่มีอะไรนอกเหนือจากนี้ ในคลับเค้าเปิดเผยตัวตนกันคับ

หรือบางกระทู้คุณก็อ้างว่าคุณอยู่คลับ civic

:: http://www.newminisociety.com/forum/forum_posts.asp?TID=10672&PN=1

:: http://www.newminisociety.com/forum/forum_posts.asp?TID=6400&PN=36&TPN=5

21. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    พี่ก้อง เอาละ มันหนีมุดไต้กระโปรงแล้วละ (นักสืบก้อง) ^^

22. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ถ้าเป็นผมนะ
    ผมจะไปถอยน้องคูเป้เดี๋ยวนี้เลย
    เอาให้เห็นไปเลยว่า รักและจริงใจกับน้องคูเป้แค่ไหน
    555+

23. coupe4wd

872
    18
    0

อั๊ยยะนักสืบก้อง ไปหามาได้นะเนี่ย
    เห็นแบบนี้แล้วซึ้งเลยยยยยยยย
    อุตสาห์เอาใจช่วยมาตลอด

24. coupe4wd

872
    18
    0
    กระทู้ปักหมุด

25. almostcoin

190
    1
    0
    ชีวิตดุจละคร

26. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    G R E A N = หรอครับบบบบบบ บอกความมหมายหน่อย ผมมะรุ้จิงๆๆง่าคัฟฟฟฟฟฟ ^^

27. ss124

ss124 New Member Member

347
    0
    0
    ต้องเอาให้หนักชอบมาสร้างภาพไอ้คนแบบนี้ต้องประจานให้เข็ด

28. OM MUGEN

1,768
    8
    0
    ไอ้ก้องเมิงนี่ก็ว่างเนอะ

29. Tuntunt

Tuntunt New Member Member

40
    1
    0
    พี่ก้องนี่แน่นอนมากอะ 5555555

30. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ก้อง แม่ง น่ากลัวมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้